PHẦN MỀM Hướng dẫn Nâng cấp Firmware cho Samsung Wave

Thảo luận trong 'Samsung Bada' bắt đầu bởi LIENHUONG, 21/7/10. Trả lời: 636, Xem: 212532.

1. Xiaot

Xiaot Thành viên

mod LH ơi thêm vào trang đàu cách khắc phục khi đang nạp FW cho máy mà bị hết pin hoặc mất điện máy tính nhé

2. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

- Hết pin thì cắm sạc 1h rồi khởi động máy kiểm tra. Nếu ko vào được thì up lại đó cậu. Cái này thường là phải kiểm tra trước khi up FW ý mà, tầm trên 40% thì tiến hành up.
    - Mất điện máy tính thì kiếm Lap up lại cậu à

Thân mời Offline Bada cuối năm 15/01
    http://www.tinhte.vn/f430/ha-noi-th...s-cuoi-nam-15-01-2012-a-1026520/#post13494896

3. xuantoan9100

xuantoan9100 Thành viên

máy tính bàn của mình ko có mạng phải dùng cục hút wifi liệu có chiến được ko nhỉ,lên mạng thì chạy rầm rầm nhưng tóc độ dowload thì lại chậm

4. vihanhtinhxanh

vihanhtinhxanh Thành viên

Miễn là bạn dowload được bản cập nhật về, sau đó dung Multiloader để up
    Ko giống như NOKIA bạn ah, up FW cho nokia mà mất mạng thì coi như hỏng luôn :D

5. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Ý cậu là cái USB thu nhận tín hiệu Wifi ý hả, ko sao đâu.

Đấy là trước đây mà, sau đó mọi ng hay dùng Phoenix & JAF để up thì cũng đâu có sợ đứt mạng đâu.
    Mà hồi đó đứt mạng thì ra TTBH có cái Flash box thấy chạy lại được đấy, phải có box chuyên dụng đó cơ.

6. CreativeThinking

CreativeThinking Thành viên

Bài viết rất chi tiết! Thanks Bacs. Up lên cho các Bác cùng học hỏi & chia sẻ kinh nghiệm. [​IMG]

7. pantech

pantech Thành viên

E là người mới, đọc 1 hồi thấy phân vân: bài hướng dẫn ở trang 1 là hướng dẫn up bằng Kies hay là bằng Multi....?
    Bác nào biết chỉ e với. Thanks'all.

8. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Hướng dẫn up bằng Multi đó cậu, cài Kies để nhận máy & driver trước cho chắc thôi.

pantech thích nội dung này.
  9. pantech

pantech Thành viên

bác nào có bản 2. có tiếng việt ko cho e xin với.
    cảm ơn các bác. :)

10. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

FW 2.0 chưa có bản Tiếng Việt - SS chưa phát hành cho thị trường Châu Á cậu à.

HacYLangpantech thích nội dung này.
  11. tran_vantuan91

tran_vantuan91 Thành viên

chết chết, tình hình có vẻ nguy hiểm nhỉ, có ai ở nam định ko, mình mang đến cho nó lành.... vì hạnh phúc con em chúng ta...hihihihi

12. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Tự làm lấy sẽ hạnh phúc hơn cậu à, chỉ cầm làm đúng theo hướng dẫn là được chứ ko có vấn đề j đâu cậu.

13. peacesea

peacesea Thành viên

Mình up firmware châu Âu, cắm vào máy tính chạy lúc đầu rất ok, nhưng sau đó nó báo Rsrc1 erase xong ngưng luôn. Mình đã down firmware đầy đủ rồi. Giúp mình với

14. vihanhtinhxanh

vihanhtinhxanh Thành viên

Tháo cáp tắt nguồn và làm lại các bước từ đầu bạn nhé
    Chúc thành công

15. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thay sim khác xem sao bạn :)
    Ko được thì ... có thể do máy Unlock để dùng, up FW nó bị Lock lại roài :(

16. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Cái này chỉ có mấy CH làm được chuyện giải mã hay mua code unlock nếu có để biến máy thành World thôi cậu.

17. saurom11

saurom11 Dự bị

Hôm trước mình đã có lần nói là đến tết biết có bada 2.0 up wa kies chưa. mà mod Liên Hương baỏ rằng chắc ăn trước tết là sẽ có. Mod mà cũng nói lụi wá trời

18. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Bạn ý đoán thế chứ có phải người của SS đâu mà biết hả cậu - đến như SS hứa hẹn còn qua tháng này tháng nọ nữa là người ngoài.

19. alol234

alol234 Thành viên

hehe, mình vừa up em wave 8500 bản 1.0 từ thời thượng cổ mua về, up lần đầu làm nhát 2.0 xxkl6 luôn quá nuột, ko có tâm lí lo sợ vì em này mình đã để lại cho thằng bạn thân, mặc dù em nó ko còn là của mình nữa nhưng cảm giác tự tay up đã thật đó, bạn nào chưa up thì cứ tự tin lên nhé ^^!

20. DinhHuy298

DinhHuy298 Thành viên

Cho mình hỏi "chọn chế độ kết nối với PC là SS Kies" trên Wave như thế nào? Máy mình không nhận sim, nên đang up lại FW.
    Vì mình đang bị lỗi "Dbl Erase" hoài, chưa biết khắc phục thế nào...

Lúc trước mình cũng có hỏi về vấn đề của máy mình là đang dùng bình thường thì tự nhiên không nhận sim nữa, mặc dù đã thay nhiều sim, biểu tượng mạng ở góc trên cùng bên trái cứ hiện ra dấu chấm hỏi và không lên sóng. Không biết cái này có phải là do máy bị lock như 1 bạn đã đề cập ở trang 40 không nhỉ? Mà chắc không phải bị lock vì mình thấy có sim hay không sim thì cái biểu tượng mạng nó vẫn hiện như thế. Tìm hiểu nhiều mà vẫn chưa có giải pháp, đang nản @@