THỦ THUẬT Hướng dẫn nâng cấp IOS 7 cho các thiệt bị mà không cần add UDID

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hiphhh, 11/6/13. Trả lời: 399, Xem: 114937.

1. hiphhh

hiphhh Moderator

IOS 7 vừa ra với nhiều cải tiến mới làm anh em nóng lòng muốn được trải nghiệm, nhưng để chạy được bản beta này thì thiết bị cần được add UDID từ Developer thì mới có thể kích hoạt được. Nhưng mình sẽ trình bày một cách đơn giản để có thể nâng cấp mà không cần add UDID.

Đầu tiên các bạn download FW 7 beta về từ đây: betaio.so
    Tiếp sau đó kết nối thiết bị với máy tính và mở itunes/chọn thiết bị. Xong nhấn phím shift (hay option trên MAC) và chọn "check for update" trên itunes/ chọn tới nơi chứa FW mới down về. Công việc đơn giản tiếp theo là ngồi đợi và trải nghiệm :)

7Untitled.

: IOS 7, itunes
    lil_oishy2011, dannguyen, xtmg112 người khác thích nội dung này.
  2. hiphhh

hiphhh Moderator

Trải nghiệm ban đầu về IOS 7 beta​
    • Tính năng mới nổi bật.
    Control Center
    Có lẽ đây là tính năng mà hầu hết chúng ta quan tâm và hào hứng khi nó được giới thiệu vào đêm hôm qua (Trong đó có mình)
    Đây là một tiện ích hoàn toàn mới ở IOS 7 này. Chúng ta có thể mở khởi chạy nó ở bất kỳ đâu ngay cả ở màn hình khóa hay bất kỳ khi máy đang chạy tác vụ nào bằng cách vuốt từ đáy màn hình lên phía trên, lúc này giao diện chính sẽ mở ra và cho bạn tùy chọn: Tắt mở chế độ máy bay, tắt mở wifi, Bluetooth, tắt mở chế độ không làm phiền, khóa xoay màn hình. Có cả thanh điều chỉnh độ sáng tối màn hình.
    Tuyệt vời hơn nữa đó là giao điện điều khiển nhạc nhanh ngay ở đây (Từ IOS 4 thì mục này được mở khi bạn nhấn 2 lần nút hom và vuốt về phía bên trái), thật tiện lợi đúng không nào.
    Và thêm 1 thanh công cụ nữa ở đây là các tiện ích nhanh như: tắt mở Flash,mở ứng dụng đồng hồ, máy tính cá nhân và cuối cùng là mở camera.

Notification mới và có thể mở ngay tại màn hình khóa
    Từ IOS 5 chúng ta được làm quen với trung tâm thông báo, nó mang lại nhiều tiện lợi và tiết kiệm thời gian cho bạn. Với IOS 7 thì trung tâm thông báo đã được cải tiến hóa, giao điện trực quan và thông mình hơn.
    Giao diện Notification được làm mới lại hoàn toàn với 3 cột dọc được chia cho Lịch (Kèm theo tiện ích chứng khoán ở dưới), tất cả, và mục nữa là những thông báo mà bạn đã bỏ lỡ.

• Giao điện: Trực quan và thông mình hơn.
    Giao diện màn hình khóa
    - Bắt đầu ngay từ màn hình khóa chúng ta đã có thể cảm nhận được sự lột xác hoàn toàn mới, không còn khung đen bao quanh đồng hồ, không còn khung đen bao quanh thanh Slide to unlock nữa. Ngoài 2 mũi tên nhỏ ở trên và dưới của Control Center và Notification Center thì không có biểu tượng gì khác.
    - Cũng từ đây, bạn chỉ cần vuốt từ trên xuống dưới để mở cửa sổ Notification như ở màn hình chính và có thể xem bất cứ thông tin nào bằng cách chạm vao tin đó. Vuốt từ dưới lên trên thì sẽ là giao diện của Control Center.

Giao diện trong màn hình chính
    - icons: Toàn bộ icon trong máy được thay mới hoàn toàn, tròn tròn, nhiều màu và hình ảnh mô phỏng cũng hoàn toàn lạ lẫm, cứ như bước vào một OS...khác. Từ biểu tượng cột sóng, biểu tượng sạc pin, thanh dock điều đã thay mới. Trang tìm kiếm khi quẹt từ trái qua đã bị xóa bỏ, thay vào đó bạn chỉ cần chạm từ hàng icon cầu tiên trở xuống-vuốt nhẹ xuống dưới là ô tìm kiếm iphone sẽ hiện ra.
    Giao diện quản lý hình ảnh mới
    Ở giao diện mới này thì hình ảnh của bạn sẽ được quản lý thật chi tiết về ngày tháng, địa điểm vị trí nơi bức hình được chụp, những tấm hình được chụp cùng 1 nơi sẽ được gom chung vào 1 mục, mình thấy nó có vẻ như hơi lằng nhằng 1 chút khi mình không mấy quan tâm, nhưng cũng rất hay khi bạn xem lại với thật nhiều khoảnh khắc.​
    Thanh đa nhiệm quản lý app chạy ngầm mới
    Ở giao diện thanh đa nhiệm khi bạn nhấn 2 lần nút home đã được đổi mới, được quản lý dạng tab, di chuyển qua lại bằng cách vuốt qua lại trên màn hình. Để dóng - tắt một ứng dụng bạn chỉ cần vuốt từ ứng dụng đó ngược lên trên, thế là xong, các bạn tự khám nhé ;)

Nhiều tính năng mới và chưa kể đến những hiệu ứng đóng mở ứng dụng, chuyển ứng dụng, ảnh nền di chuyển kiểu 3D, ở tinhte cũng có 1 vài bài nói chi tiết hơn và đặc biệt là để các bạn khám phá nên mình không nói thêm nữa... rất rất nhiều điều mới lạ từ IOS 7 đang chờ các bạn khám phá :)

File đính kèm:

dannguyen, iphonespirit, bomduc3 người khác thích nội dung này.
  3. phuongboss

phuongboss Thành viên

Làm ngay cho nóng, mà có ai confirm về việc có thể về lại ios6 (custom firmware đã nhúng sẵn shsh) chưa :-s ?

4. familyshonors

familyshonors Thành viên

4s/5 world ko JB nếu lên 7 rồi thì muốn về 6.1.3/6.1.4 được ko bác.

5. Van Thu

Van Thu Thành viên

Bạn cho mình hỏi là khi update xong có restore về ngược lại firmware cũ 6.1.2 được không bạn.

Máy lock thì chỉ có nước ngồi im đợi anh em chuột bạch đã.

nguyenhuuluong110290 thích nội dung này.
  6. Nguyễn Giàu

Nguyễn Giàu Thành viên

restore ko dc là chắc gòi :D

tetepro thích nội dung này.
  7. tetepro

tetepro Thành viên

buồn luôn.

8. boynokia

boynokia Thành viên

Sao up ko đc nhỉ!

Nguyễn Giàu thích nội dung này.
  9. conan0191

conan0191 Thành viên

ko có cho ipod 4.3gs và ipad 2 ....huhu

10. vinhkienthuy

vinhkienthuy Thành viên

restore lại ios 6 bt nha các bạn? đây mới là bản beta mà! khi nào ra bản chính thức thì mới hok restore lại dc

11. NeoOnline

NeoOnline Thành viên

Down về trải nghiện thử xem sao. Anh em chờ tin vui nha.

12. Nguyễn Giàu

Nguyễn Giàu Thành viên

Bạn lên fw cao nhất chưa? ip5 = 6.1.4 ,ip 4 4s = 6.1.3

bomduc thích nội dung này.
  13. kid_1608

kid_1608 Dự bị

ip4 có up đc ios 7 k nhỉ

14. chimnguc2008

chimnguc2008 Thành viên

IP4 lên xong nếu muốn về lại 6.1.3 dc ko các bác,nghe bảo phải lưu shsh gì đó mà em ko biết làm :(

15. hiphhh

hiphhh Moderator

Về được bạn nhé, vì đó vẫn là phiên bản chính thức mới nhất của ip4, còn 7 chỉ là bản beta mà thôi :)

16. kid_1608

kid_1608 Dự bị

vậy là phải luu back up hay là lưu shsh bác nhỉ

17. dailythe

dailythe Thành viên

lưu backup để sau khi restore thì vẫn lưu lại được danh bạ, sms... Còn lên 7 beta hiện tại thì vẫn về 6.1.3 hoặc 6.1.4 bình thường vì apple chưa khóa fw đó

18. ducky76

ducky76 Thành viên

Vẫn cảm thấy sợ....đang dùng IOS 6.1.4, không biết active có dễ không?
    hiphhh Moderator

bomduc thích nội dung này.
  19. kau2lexus

kau2lexus Thành viên

em dùng iphone5 nâng lên nó cứ báo thế này là sao
    the iphone kau2 could not be update because the fimware file is not compatible

20. kau2lexus

kau2lexus Thành viên

em restore về 6.1.4 rồi mà sao mãi ko đc

nguyentung2209 thích nội dung này.