Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Nâng cấp N8, E7, C7, C6-01 lên Nokia Belle bản chính thức

ThanhLongND
18/8/2011 2:1Phản hồi: 669
669 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datlui
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng bị cái lỗi này giống bạn, khắc phục thế nào vậy?
bạn copy 8 file vừa dowload chép vào ổ đĩa mà bạn cài đặt phoneix đó, rồi vào product, tạo thư mục giống với điện thoại giống như mình là RM-596, chép vào thư mục đó là làm bình thường thôi.
Do nhiều thành viên hỏi quá nên mình không trả lời hết, các bạn có kinh nghiệm giúp mình trả lời thành viên nha.

Hoặc các bạn chát yahoo thanhlongtinhte nha
Các bạn xem thử nhé 😃 cái này cũng giống như bài trang đầu nhwung có thêm bước đường dẫn, nên kết hợp bài trang đầu vì có nhiều ảnh hơn!

-------------------------------------------------------------------------------------

1. Download Phoenix: link down từ trang đầu

Download và cài đặt.

2. Download Navifirm: Link trang đầu

3. Chạy Navifirm vừa down về:

(ảnh mang tính minh họa)

Cột đầu tiên chọn N8-RM596
Cột 2 chọn phiên bản
Cột 3: vào phần quay số của điện thoại gõ *#0000#, tìm thông tin Priduct code: nếu mau chính hãng Việt nam thì sẽ là 0599280

Sau đó download và đặt trong thư mục với tên mã điện thoại ví dụ N8 là thư mục tên " RM-596"về có thể thực hiện như bước 5 và 6 ở trang đầu.

3. Sau khi đai cài đặt Phoenix ở bước 1, copy thứ mục tên mã ví dụ RM-596 ở bước 2 tới:
Nếu là Win XP: C:\Documents and Settings\All Users\Application
Nếu là Win 7: C:\Program Data\Nokia\Packages

(ổ C là mặc định)

4. Chạy Phoenix

5. Kết nối N8 ở chế độ USB - Ovi suite

6. Chọn Connections (ở dưới thanh cộng cụ: File, Edit, Product... là có cai khung chọn) chọn loại USB kết nối, bình thường để là NO CONNECTION, ví dụ khi cắm N8 vào và ấn vào sẽ có USB1-RM-596

7. Chọn File ở thanh công cụ (File, Edit, Product...) >>> chọn Open Product >>> tìm và chọn RM-596

8. Giờ chọn Flashing ở thanh cộng cụ (File, Edit, Product...) vừa mới có thêm ở thanh này >>> chọn Firmware update

9. 1 cửa sổ mới hiện lên ấn nút 3 chấm [...] chọn RM-596 >>> Chọn OK

10. Chọn nút Refurbish ở cửa sổ mới đó

11. Chương trình bắt đầu làm việc với máy, đừng sử dụng máy lúc này (có thể có vài thông báo trong khi thực hiện liên quan đến kết nối ÚB, làm theo hướng dẫn hiện ra, đơn giản chỉ là rút usb bấm nguồn rồi cắm lại hay gì đó tương tự nếu xảy ra)

12. Hoàn thành Phoenix sẽ thông báo và yêu cầu ngắt kết nối usb từ máy tính cho máy của bạn

13. Khởi động lại máy
mà sao ngộ vậy bác thanhlong, em up lên anna rồi sao vẫn ko mất dữ liệu gì hết zậy? vẫn còn game nhạc bình thường, mà firmware là 22.14.
Do bạn để bộ nhớ chung hoặc thẻ nhớ, như vậy dễ lỗi
là sao bác em ko hiểu lắm?
Bước nào bạn ?
Bước 11 Flash gần xong. Wifi ổn định.
Lỗi thế này
The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F16E - Flash: Failed to load update server.
Cám ơn bác, e đã làm như trên và updat ngon rồi. A e sài máy mới thôi.
Chúc bạn vui vẻ 😃 tại các anh chị symbian ko ngờ lại nhiều bạn dùng đến thế XD nên trả lời ko đủ và hết XD tớ chỉ phụ 1 chút thôi!

Chúc bạn vui vẻ 😁
Xin chào cả nhà!

Sorry, mình là mem mới nên nếu hỏi ngủ thì mọi người chém nhẹ ạ:

1. Mình quen dùng menu tiếng Anh nên nếu chọn phiên bản 24.1 thì bước 3 có chọn theo code Việt Nam nữa ko? hay nước nào (eg:UK...). Mình đang ở VN và dùng máy E7, nếu chọn phiên bản tiếng Anh thì về sau các phần mềm cập nhật của Nokia cho các máy ở VN dùng phiên bản 24.1 có bị ảnh hưởng ko a?

2. Hiện máy mình cài rất nhiều app từ OVI store và một vài bản thử nghiệm trên Nokia Lap (như Bubbles...) vậy khi up lên ANNA các app có bị ảnh hưởng ko? Các tùy chỉnh có đc giữ nguyên ko?

Cám ơn mọi người giúp đỡ thắc mắc của mình.
em cài phonic máy báo lỗi không mở được là sao ạh
Mới UP lên Anna, E7 bị mất hoàn toàn dữ liệu, hix tại máu quá. Anh em nhớ lưu contact lại nhé ko bị reset lại hết đó. Have fun
Anna đã có trên OTA rồi bà con,vào dt cập nhật đi nhé.vửa update cho con C7 xong.mừng quá xá.
trên ovi có bản cập nhật rồi đó các bác
Có đâu, quăng bomb hả ? được gì ko mà quăng khí thế vậy ?
Cho em hỏi con vẹo C6-01 của em bị thế này là sao ạ?
Cài fram network 2.0 nhé ^^
em cũng bị lỗi thế này mà sao không đc vậy a
ANNA đã có thể cập nhật trực tiếp ở điện thoại rùi bà con ơi.Vào cập nhật thôi.Godddd:running:
Em đã cập nhật được trưc tiếp ở điện thoại.Ai k tin có thể call cho em nhá 01643930823
hedeptrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
khong cai navifirm duoc

hu hu bác ơi cho em hỏi sao may tinh cua e khong cai navifirm dc vay hien len cai dong chu j do dai lam
bac con cach nao khong chi em với
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Cái tên Anna cũng hay chứ nhỉ nhưng ko có máy để xài thử.
Không có máy để thử nhỉ 😁
Buồn thế, ko có cho đứa con dì ghẻ e5 của mình.
trời ơi mình úp ana bằng ovi suite dể còn hơn húp cháo nửa các bạn cứ tải ovi suite trên web nokia về cắm cáp zô dt chọn chế độ nokia ovi suite mở chuong trình ovi lên chọn mục cập nhật phần mềm bấm ok chấp nhận..rồi đi pha li cafe uống xong li cafe hút thêm 1 điếu thuốc nhìn lên màn hình thấy thông báo cập nhật thành công anh em tắt ovi rút cáp ra xong,,úp khoảng 15phut quá khỏe khỏi cần phải lèng èng như mấy bác kia chỉ...ai chưa hiểu phone Mình chỉ chi tiết thêm 0906 328 348 xin cám ơn
Cầm tô húp cháo, mà cháo chưa có thì húp không khí cho người ta bảo là khùng à ?
biết thì nói ko biết dựa cột mà nghe,,,tui úp bằng ovi suite cho N8 lên bản ana chưa đầy 15 phút là xong..láo xe tông nát sọ
hờ hờ, em dùng Nokia suite up cho con E7, ngồi húp không khí xong được gần hết 15' theo như cái màn hình chỉ dẫn thì báo lỗi kết nối cáp, giờ E7 lên Nokia care rồi.hjxhjx, thế có khổ không cơ chứ
hedeptrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
da cap nhat dc tren pc suite roi

khong can phuc tap da co the cap nhat tren pc va dt roi heheh
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Chú ý
bạn nào dùng IDM download sẽ bị thêm các kí mã hiệu thừa trong các file FW gốc

mình lấy vd HFSSKE_RM-601_022.014_79.92_prd.core thì phải sửa lại tên , xóa phần kí tự thừa (phần chữ đỏ trong vd đi ) rồi mới bắt đầu flash nha , không là báo lỗi ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019