Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Nâng cấp N8, E7, C7, C6-01 lên Symbian Belle bản chính thức

ThanhLongND
18/8/2011 2:33Phản hồi: 142
Hướng dẫn Nâng cấp N8, E7, C7, C6-01 lên Symbian Belle bản chính thức
Fan của Nokia đã phải chờ đợi quá lâu sau khi biết tin Symbian S^3 sẽ cập nhật lên Symbian ANNA. Sau 1 thời gian dài phải dùng thử các bản CFW symbian ANNA để đỡ ghiền, 10h đêm hôm qua Nokia đã chính thức cập nhật ANNA lên rất nhiều nước, trong đó có Việt Nam.

Vẫn rất nhiều thành viên mới chưa biết hoặc lúng túng trong cách update. Do vậy Thanh Long mạn phép viết bài hướng dẫn, hi vọng sẽ giúp ích được nhiều người.

Lưu ý: Hiện tại bạn mới chỉ có thể update lên symbian ANNA bằng cách tải trên navifirm và update bằng Phoenix. 1 thời gian nữa mới có thể update bằng Nokia Ovi Suite hoặc update trực tiếp trên điện thoại.

Các bạn có thể tham khảo bài hướng dẫn và làm theo tại đây
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi có phải cop toàn bộ phần down đc vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
ko bạn. Máy của mình màu đen mua năm 2011 , mã sp : 0599256 thì chọn down dòng : vietnam_dg(0599256) hả bạn ?
Và mình nên cài Phoenix 2011 trên MT đúng ko bạn, có phải format máy trc khi up ko và khi nào có file hack cho bản Anna này vậy? Cảm ơn bạn nhiều. ​
sao mình dùng IDM download như hướng dẫn nó báo The file doesn't have any web links, gúp với
Vien Thach
ĐẠI BÀNG
13 năm
tes;););););)t thành công con C6-01
yeudesong87
ĐẠI BÀNG
13 năm
X6 mình có chưa nhỉ 😁
X6 dòng v5 thì chắc là còn lâu lắm bạn nhé 😔
x6 vs v5 thì năm sau sẽ đc up lên symbian3 sướng nhé
toanday
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi cái này có tiếng việt ko? hay toàn tiếng anh thế?
không có máy tính ngồi chờ vậy
Chờ cái gì à :giggle:
chờ để up bằng điện thoại
Khá lâu à nha 😔

Mình tải về 8 file đã đánh dấu. Nhưng khi plash thì nó báo thiếu file RM-596_M019.44.emmcla sao các bác? file đó đến 1,4 gb. Bác ThanhLongND giúp em với.

hieutu007
TÍCH CỰC
13 năm
hi bác,

Khi update Firmware Anna bác đừng có chọn " Refurbish" mà chọn " Software Update" . Lúc đó bác sẽ update thành công.
Tối qua mình thức đến 2h ngồi mò mẫm Update Anna, cũng bị tình trạng y chang như bác nhưng đã khắc phục được bằng cách chọn SW Update.

Chúc thành công,
Chọn Option ----> Delete file đó ----> OK ----> Refurbish --> Done!
lechanbao
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình nghe nói úp lên anna là thông thi trong máy bị fomat hết hả các bác ( ví dụ như là save mấy cái game, hình nền .... lưu trên máy là mất hết ....? ) tính úp lên mà sợ mất ... ^^!
pro nào bik chỉ dum`
thank:banghead:
Bạn sao lưu vào máy tính đi
hieutu007
TÍCH CỰC
13 năm
Hi bác,

Khi update lên Anna thì các phần mềm Game, ứng dụng, tin nhắn, dữ liệu, phim ảnh... vẫn còn như cũ thông qua Ovi Suite hoặc Pheonix.

Tối qua mình đã thử Update bằng Phoenix 1.3+ từ : PR1.1 --> PR1.2 --> Anna cho con N8 thương yêu . Qua 2 lần Update FW thì tất cả thông tin trong máy vẫn còn nguyên...he he

Để chắc ăn thì bạn cứ sao lưu vào máy tính cho chắc ăn trước khi Update FW.

Br,
hacuong1612
ĐẠI BÀNG
13 năm
N8 đã có thể update bằng Ovi suite rồi bác ah.:giggle:
đã test thành công con N8, chạy ngon phết, đợi mãi giờ mới đc sử dụng ......................
Làm gì có hả bác, mình mới thử rồi
không cần gắp cứ từ từ cưỡi ngựa xem hoa đã, khi nào anh em tinh tế xài hết không bị cái gì hết thì mí xách dép bon chen theo anh em vậy, tui vẫn khoái cái gì gọi là hoài cổ hehehe

aj cung xài ANNA thì mềnh tui xài Symbian S^3 thì nó mí kêu hehehhe:timebomb::giggle:
cảm ơn bác nha. mình đã thành công.
còn cách nữa để up là cắm vào ovi suite cho dể
sài anna đẹp hơn mà bác, chụp ảnh, icon nhìn đẹp, bắt mắt hơn là s^3 dở èo. FW chính thức của Nokia thì lo gì, có lỗi thì họ sẽ cập nhật ngay, bác đừng lo cứ úp đi dùng cho nó nóng. ...............................

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 02:04 PM ----------

cắm vào chưa chắc đã đc đâu bác, cứ dow từ navi về rùi flash bằng phonix cho nhanh, khoảng 3 phút là xong..... mình đã úp không gặp hiện tượng gĩ lỗi............
Đã up anna bằng máy điện thoại nhưng gặp một một số lỗi, giờ muốn dùng Phoenix để up lai, làm cách nào đây mấy pro.
mình falsh bản của nước ngoài sao vẫn ra tiếng việt , code cũ theo bản tiếng việt của mình nhờ , cái này giải quyết sao hả cả nhà 😔
jimmyctho
TÍCH CỰC
13 năm
C7 sau khi câp nhât anna chạy khá mượt, các icon đẹp và có cảm giác màn hình nhạy hơn thấy rõ, lướt web tốt hơn, các chức năng khác có thay đổi chút ít chủ yếu là khắc phục các điểm bị phàn nàn trên S^3. duy chỉ có cái bàn phím ảo werty là quá tệ.... mình không hiểu nổi nokia có bị làm sao o mà tích hợp cái bàn phìm tồi như thế o biết! mình bấm nhầm liên tục, chữ thì nhỏ xíu, không khoa học chút nào so với cái bàn phím android vời ios! hy vọng sẽ được khắc phục.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019