Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linh7boys
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã up rom lên 2.3.3 (bản XXKPE rồi). Hiện giờ đang bị lỗi như sau: Mình vào gmail bằng trình duyệt web trên điện thoại thì bình thường nhưng không add được account gmail vào. Mà không add được account gmail vao thi không vào được maket😢. có ai biết cách khắc phục lỗi này không, chỉ mình với.
Hi,

Bạn mở wifi và làm lại xem sao.
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Bản này lỗi 3G hay sao ấy. Wifi thì vẫn tốt.
Hy vọng sẽ fix lỗi sớm.
Hi,

Mình sử dụng mobifone, mình soạn tin nhắn gprs gửi đến 994,
Sau đó nhà mạng gửi cấu hình, mình save lại, khơi động máy, mọi thứ OK.
Các bạn làm tương tự cho các mạng khác, hỏi tổng đài cách cấu hình GPRS, họ sẽ gửi cấu hình và save,
hi, hay quá,mình vừa mua con này, mà mua máy đúng dịp thi cử, ko tìm hiểu đc nhiều, trước chỉ quen dùng symbian^3, buộc phải hack với vọc đc, còn em android này chưa cần hack cũng ối thứ chưa kịp tìm hiểu, thi xong phải thử phát mới đc, rất mong những bạn có kinh nghiệm tích cực lên chia sẻ để những anh em mới vào nghề như mình đc mở mang kiến thức 😁, thanks mọi người nha :D
phusam
TÍCH CỰC
13 năm
3G hay Wifi mình dùng vẫn thấy bình thường, cũng ko cần nt lên tổng đài cho mất công đâu, chỉ cần vào

Settings -> Wireless and network settings -> Mobile networks -> tick chọn Use packet date, rồi vào Access Point Names -> ấn Menu -> New APN ->

Name: mobifone ( hay abc tùy các bạn )
APN: m-wap
Proxy: bỏ
Port: bỏ
Username: mms
Password: mms

Viettel thì
APN: v-internet ( hoặc v-wap )
Vina thì
APN: m3-world
3G của EVN thì
APN: e-internet

còn lại giống nhau 😁

Save lại rồi quay về, chọn cái Access point mới tạo là Ok thôi :D

@vinhloi: mình làm theo cách của bác ( dùng Titanium ấy ), mỗi lần cài ứng dụng ( game ), muốn chuyển thì vào Titanium chuyển đúng ko bác? chuyển xong lại phải reboot máy mới xài đc trơn tru nhỉ 😔
Thanks, Phusam về cấu hình 3G nhé! Bạn dọn gọn ROM chưa, máy chạy OK?

Uh, sau khi restart máy, dùng APP2SD kiểm tra xem đã move vào SD chưa, và xóa cache luôn.
Dùng TITANIUM xóa DAVIK CACHE và stuff MARKET vào ROM cho gọn luôn.

Về bộ nhớ S5830 như sau:
-RAM: 278 MB
-BỘ NHỚ TRONG: 388 MB bao gồm:
208 MB ROM
155 MB APPS
25 MB CACHE

S5830 sẽ chạy mượt mà nếu bộ nhớ trống 1/3 và màn hình sẽ bóng bẩy!

Khi chuyển APPS lên SD, máy sẽ tự khoanh vùng (chia patition ngầm) khoảng trống trên SD và luôn luôn trống 44MB.

Vài ý chia sẽ.
Các bác xài Iphone keyborad chưa, theo mình là OK, nhập liệu nhanh, đơn giản, chỉ phiền là restart máy thì set lại.
mình cũng đang xài em ss5830 này.khi sử dụng máy mình gặp một số vấn đề sau:
- thỉnh thoảng có cuộc gọi đến máy rung rung, đơ đơ ....?
- pin đang xài là 1350 mình muốn mua pin cao hơn 1350 liệu máy chạy có ổn ko
vẫn đang xài 2.2 thôi chưa dám nâng cấp lên 2.3 . các pác cứ làm chuột bạch đi -vài tuần nữa em đi theo :p
phusam
TÍCH CỰC
13 năm
@vinhloi: mình dùng bộ Gõ Tiếng Việt của bác Kỳ Nam, xóa 2 bộ gõ mặc định của máy đi luôn rồi, tại mình cần gõ Tiếng Việt nhiều 😁.. và mỗi lần reboot cũng phải set lại, thấy hơi phiền phiền khúc này thôi.. hiện tại máy của mình là khoảng 60~ games + apps ( toàn bộ là 169~ ), bộ nhớ máy trống 118mb, thẻ nhớ 8G còn trống có 600mb ( chứa data games nhiều thì phải ).. mình muốn hỏi thêm bác mấy điều này nữa:

- bác có dùng Laucher nào khác ko? và nếu dùng Laucher khác có nên xóa cái mặc định của máy cho gọn bớt ko :D
- vd bây giờ FW cao nhất là XXKPE, mình down xuống XXKPB đc ko? có ảnh hưởng gì ko? ( hạ FW máy )

@romantic1205: mình xin chia sẻ sơ sơ về FW 2.3.3 trên máy mình cho bạn :D

- cảm ứng mượt hơn, máy chạy nhanh hơn :D
- font chữ to và nhìn mượt mà hơn
- chế độ quay film, chụp hình đẹp hơn
- khởi động + tắt máy nhanh, quét media nhanh ( FW cũ mỗi lần reboot đợi nó load ứng dụng, hình ảnh + nhạc hơi bị lâu )
.. hiện tại chưa tìm ra lỗi lớn lắm, thấy rất hoàn hảo, bạn cũng nên sớm up đi :D
- bác có dùng Laucher nào khác ko? và nếu dùng Laucher khác có nên xóa cái mặc định của máy cho gọn bớt ko
- vd bây giờ FW cao nhất là XXKPE, mình down xuống XXKPB đc ko? có ảnh hưởng gì ko? ( hạ FW máy )

1. Theo mình là không, cứ để đó đi cho an toàn.
2. Down vô tư, chẳng ảnh hưởng gì, làm từ bước 1, mình xài PB rồi cũng không phát hiện lỗi gì. Chỉ có điều PE fix được 1 số lỗi của PB và camera có auto focus. Thích thì cứ vọc vô tư, tụi mình là "vọc sĩ" mà.
phusam
TÍCH CỰC
13 năm

thấy hay hay :|
Dã man qua........

Dù sao cũng tự tin hơn.

Thanks!
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
ăc.... sao hành hạ con máy da man quá vậy trời ...
Mấy bác này phải đầu quân cho mấy đội test máy của Sam, Nokia, LG....
Công nhận là bạo lực...
Nhưng.. màn hình Ace bền như vậy thiệt hả ....
e mua con máy về là phải dán ngay, sợ lắm. Bọn cảm ứng to vật này mà xước 1 đường thì... chỉ muốn đổi cái khác thôi.
Theo mình nghĩ bác khỏi dán làm gì, đây là màn hình Gorilla mà, nó cũng có trên Iphone 4, được chế tạo từ sứ và thủy tinh gì đó. Mình có xem video test Galaxy S, nó chỉ trầy khi bị một con dao rọc giấy mỏng và rất sắc rạch thôi. 😃 Và rớt từ độ cao 1 m thì nứt vài đường, màn hình bên trong hư luôn (nhưng vẫn còn sống) ;)
Trên Mai Nguyên bán con Galaxy ACE này tặng 1 miếng dán m.hình, xem ra không cần thiết. 😁
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Giờ mình mới biết là con Ace cũng có Gorilla đấy, trước cứ nghĩ nó là loại nhựa cứng thôi.
Nhưng mình dán loại nilon sần chống bám vân tay và chống lóa, vì ko dán hoặc dùng loại nilon thường thì lúc đi ngoài đường sẽ lóa màn hình, rất khó nhìn.
Thực ra dán thêm 1 tấm bảo vệ để mình cảm thấy yên tâm hơn thôi. Dùng kỹ, giữ máy lắm.
Lên google tim Supper one Click, down phien ban moi 1.9.1, nó chuyên root cho rom 2.2.
Cắm cáp và stick và untick usb trong setting, cho đến khi máy nhận được s5830.

Khi đi bảo hành, Unroot lại.

Làm gì đến phiên bạn phải đi bảo hành, s5830 trâu lắm, phải không phusam....................
Unroot như thế nào.
Chỉ cần kích vào nút Unroot trên Supper one Click thôi ah.
Có phải làm gì nữa ko? Unroot xong có phải up lại bản rom gốc ko?
Hay như thế là về bản gốc rồi.
Chỉ cần 1 click là root và cũng chỉ cần 1 lick là unroot. Bản rom không có ảnh hưởng gì.
Chịu khó tìm trên youtobe, có hướng dẫn cặn kẽ.
phusam
TÍCH CỰC
13 năm
theo mình nghĩ thì muốn bảo hành thì.. Unroot + up về room gốc là xong 😁 ( để Samsung ko có điều kiện bắt bẻ mình ).. nhưng mà chắc ko cần thiết đâu, trừ khi bạn up root máy bị brick ( đại loại là chết ) thì mới cần BH, mà lúc đi BH mình chỉ cần nói là ko biết sao máy mở ko lên là xong :D.. còn bảo hành phần cứng khác như loa, mic thì nó đâu quan trọng cái rom :D

tiện thể khoe tí về rom 2.3.3 KPE :D

giao diện nghe nhạc mới :D, vuốt qua trái hoặc phải để đổi bài :D

sau khi Root và làm theo 21 bước của bác vinhloi, cám ơn bác ấy 1 lần nữa :D

68 apps và games, bộ nhớ máy trống 116mb :D, lì lợm như Y!m cũng chui vào thẻ :D

nghịch 1 tý

àh quên, có bác nào dán màn hình em ACE ko nhỉ? coi xong clip thấy ko nên dám cho lắm :D
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui bác này có cái khóa màn hình đẹp thế. Mình dùng bản 2.3.5 có cài đc cái khóa màn hình đó ko. Hướng dẫn mình với. À, khi vào menu thì ảnh nền nó cứ là màu đen, có đặt được ảnh nền cho menu ko các bác nhỉ
bác down WidgetLocker trên market về rồi đổi themes cho nó thôi. tham khảo ở http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=968613 tầm mấy k themes cho bác chọn =))

[THEMES] WidgetLocker Theme Collection

..LEFT LS ..MIDDLE LS ..RIGHT LS POST THEMES ONLY. NO COMMENTS.
xdaforums.com
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì. Thanks bạn. Mình kết cái theme đó của bạn. Share cho mình xin cái theme đó được ko?
Nhìu quá ko biết nó ở chỗ nào nữa.
Cái widgetLocker trên market cũng chưa tìm thấy cái giống của bạn. Hì
Thế bạn ơi bản room nào có tiếng việt vậy bạn
cho minh hoi ? minh đã cai đc tất cả các ứng dụng trên rùi còn mỗi cái titanium backup là ko chạy đc là sao nhỉ các bạn giúp mình với.

thanks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019