Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ơi cho em hỏi sao em up lên 2.3.6 bị lỗi wifi và bluetooth vậy các bác!!! giờ em up sang rom 2.3.6 của hàn quốc thì odin báo cannot open the usb serial port. code 5. bác nào giúp em với!!!! máy này bên hàn sách về nha!!! pm vào inbox dùm nha anh em!!
Bác nào text cái này chưa vậy: http://maclaw.pl/?p=317.
Bác nào có cái photoshop nào k???cko xin đi.bùn bùn ngồi ngịch tí
@namthanhcrot Pts gì =))

http://www.themythace.com/photoshop.html
@devilsking mythace giờ lắm cái hay thế. Thử lại phát ;)
@devilsking Bác cho e xin cái mở khóa kiểu themy với 😃
vui lên ngày lại buồn vì không chạy đươc wifi va bluetooth mong các bác giúp em với
@nangamquehuong Lần trc t hỏi đk rùi.cách zải quyết
Đập máy 7×7 49lần.
@namthanhcrot thế là đập máy 7x7 thoi a. em đập 9x9 vẫn k ăn thua
@nangamquehuong bạn chạy stock XWKTM sau đấy wipi data rồi flash rom myth vào.mình mới chạy lại stock XWKTM rồi flash myth mà đâu gặp lỗi wifi như bạn.rom myth vãn chạy bình thường mà
@thaibjnhbay em hơi gà khoản này. bác co thể chỉ giúp em bản rom nào khả dụng nhất ít lỗi về bluetooth và wifi được k?
@nangamquehuong Rom stock thì chả bản nào lỗi wifi cả.Còn bạn muốn dùng myth thì làm như mình đã viết là đc
Hồi trưa đọc thread trên trang chủ, chụp 2 bức con ace của e với cái launcher iphone up lên chơi mà có bác bảo e thiển cận, chắc chưa dc sờ vào con galaxy ace, trời ạ o_O
ace sắp hết thời 😔
@pinksky174 Sắp gì nữa bác. Hết rồi. Giờ hàng cty còn hơn 5m, giá đó mua e lg optimus LTE Lu6200 dùng ngon hơn nhiều. CPU 2 nhân 1.5 GHz, Ram 1GB http://hn.24h.com.vn/thoi-trang-hi-tech/lg-lu6200-ho-tro-lte-cpu-15ghz-c407a404391.html
Có $ thì tậu thêm 1 e nữa vẫn giữ Ace dùng vẫn thích e này dùng hỏng thì thôi
Bác nào giúp em với, táy máy cầm cái Galaxy Ace GT-S8530i của sếp về chạy lại pm có tiếng việt ai dè giờ nó treo luôn ở phần logo. Máy này em ko vào dc downloading, chỉ vào được Recovery để root, mà xong cũng ko vào dc CWM để up rom cook, giờ máy nó cứ treo vậy ko làm tnao về từ đầu dc, quả này e toi rồi, cứ nghĩ nó cũng như những cái SS khác dễ xử thôi, giờ vs tìm hiểu nó là con GT 8530i, hàng xách tay bên TQ, dù chuyển sang tiếng anh nhưng mà 1 số cái như map, call...vẫn bị dính chữ Tàu. Có cách nào kích hoạt Dowmloading bằng dos ko nhỉ? Trc em nhớ là SII dùng = dos dc thì phải. Giúp e gấp vs, ko là vỡ alo em rồi >"<
5830i hay 8530i?

5830i thì

Đưa máy về chế độ download
- Bạn bấm đồng thời 3 nút: Power (Nguồn) +Volume Up (Tăng âm) +volume down (Giảm âm) khoảng 10-20s để đưa máy về chế độ download
- Ở chế độ download bạn sẽ thấy thông báo Downloading màu vàng ở giữa
@devilsking Mình cũng làm vậy rồi nhưng nó vẫn tối om ko hiện lên dòng downloading màu vàng nào cả, bấm giữ đến tận 30s luôn rồi, còn cách nào nữa ko bạn ơi, hizzzz. Bạn có rom cook chuẩn cho 8530i ko? Mình vào dc recovery, vào dc CWM up dc rom cook nhưng toàn bản room ko tương thích, xong thì cũng chỉ treo ở chỗ logo đó thôi 😔(((
@devilsking Bác cho e cái mở khóa kiểu themyth đi
@Củ Chuối 8530i thì mình chịu =))
@vietanhnb1993 Chờ update đi 😁
@devilsking Đi. Bác cho e cái kiểu mở khóa = cách chạm vào bất kỳ điểm đấy đi. E tìm mãi ko có
Đã test cái này, thấy khá ok 😁
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1336240
@v.m.quang Tốn ram. Bác có dùng ram manager ko?? Good phết
@boyoctober Cũng hok có hao đâu bác mình đọc đâu thấy dù ram của android có bị chiếm dụng nhìu hay ít thì cũng dùng cùng 1 lượng năng lượng để nuôi ram.
@vietanhnb1993 Android thì quản lý ram tốt rồi, khi nào cần nó tự kill bớt nên e k xài thêm app nén ram, quá trình đó cũng tốn thêm cpu khi nó nén nên chắc là hao pin hơn 😁 e đá pes hay đua xe asphalt đều ngon nên kệ nó lun. Thấy mấy máy ram 2gb mà ham, facebook chạy nền ăn cũng tầm 40-50mb ram.
@v.m.quang Myth sau khi flash thì cũng thế bạn thử cài yahoo và facebook đăng nhập acc cả 2cái thoát ra đừng tắt nick sau tắt wifi hoặc 3g tắt màn hình cho máy nghỉ tầm 10p rồi xem ram bao nhiêu?mấy cái kia có chạy ngầm không
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
thấy ae threat mình bảo tiễn ace đi quá trời, kon ace của e sắp tiễn nhưng e vẫn dc ngày ngày gặp e ý vì bán cho bạn cùng lớp, vẫn lên chém vs ae tốt
@thaibjnhbay Vâng chắc sang tháng e sang dùng S2. Nhưng nhượng lại cho papa nên thỉnh thoảng vẫn sang topic góp vui với ae 😃
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@thaibjnhbay Lại nghick gì để k down đc vậy... hừm! Box_1.8.5.apk
@kiky_bi câu hỏi này quá khó để trả lời.phân vùng thẻ quên tắt nguồn rút thẻ đến giờ lỗi nhiều cái quá:p
@vietanhnb1993 Tốt quá đi...:rolleyes:

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
Ace hết thời rùi ak???bùn thật.e học sinh đạn đâu mua máy mới chứ.thôi lấy lại e72 dùng vậy
Chán nhỉ.ai dạy e phân vùng thẻ nhớ mới.hj.mak ckả hỉu sao e xem ảnh và chụp ảnh màn hình bị kẻ ô các bác ạ.ai gặp ckuwa giúp e với
up cho ace. nhưng thật buồn khi mà ngẫu hứng đưa từ bản hq về bản quốc tế. giờ lại ngồi khóc bluetooth và wìi dù kiếm mấy bản gọi là stock nhưng không được cũng không biết có đúng stock không nữa vì khi lên kies lại không update được. bác nào có bản rom gốc em shw-m240s có thể cho em xin được không hay bày em cách sửa lỗi wifi và bluetooth được không?
SanDick 16G class10 vs transcend 16G class10.Bác nào am hiểu cho xin lời khuyên nên dùng loại nào
Phân vân không biết dùng loại nào
@thaibjnhbay sandisk và transcend là nhà sản xuất hàng đầu về thẻ nhớ nhưng sandisk đa dạng hơn chất lượng thì khỏi bàn.
@nangamquehuong trên tinh tế có bác quangnhut123 bán thẻ nhớ lại khuyên mình nếu xài SanDick 16G class10 thì chuyển sang dùng transcend cùng loại tốc độ sẽ nhanh hơn.http://www.tinhte.vn/threads/1275425/
Tiện thể ae ai đã dùng mua hàng của bác này xài cho xin ý kiến với
@thaibjnhbay transcend của e 16gb class 4 cùi khó tả, chậm gấp 2 lần cái thẻ vô danh chỉ ghi mỗi chữ made in taiwan. cái đuôi chuyển cũng hư lun. Vote cho sandisk. p/s: Bác viết nhầm chữ disk với dick nhé 😁
@thaibjnhbay sandisk còn nổi tiếng hơn trancend về khoản thẻ nhớ. nó còn được đánh giá cao hơn cac hãng khác. đảm bảo đó. lâu rồi e không xem lai wed đánh giá nên quên rồi. khuyên thật nhưng quyết định chính là ở bác thôi
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứu các bác ơi. tôi up rom mystic xong thì reboot nó hiện màn hình trắng đợi đã 15p rồi vẫn không có động tĩnh gì
@sanglxagdm wipe full data đi bạn
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyoctober wipe là vào recovery hay wipe = odin vậy bạn.
@sanglxagdm vào recovery đi bạn
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyoctober vậy là vào recovery wipe xong thì up lại bằng odin hả bạn
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là đã wipe và up lại stock bằng odin nhưng nó vẫn bị bootloop
@sanglxagdm khi bị như vậy bạn wipe data rồi reboot luôn ko cần up lại rom nữa
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyoctober Thank bạn nhiều. Máy đã load được rồi.
giờ mình có thể up trực tiếp rom myth2 hay phải root máy rồi mới up vậy bạn
@sanglxagdm để cài themy bạn wa đây xem chi tiết nhé http://www.themythace.com/cagravei-2737863t-myth.html
😔 thông cảm TA không biết từ xưa tới giờ có nói rùi mà vẫn bắt lỗi
Mà cái đuôi chuyển là cái gì vây?đã vào link coi thẻ chưa?thấy rẻ nên chưa dám
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@devilsking thế lúc e mua chắc đưa no' gắn thẻ vào máy no' luộc mất rùi 😔 e ko thấy có
@Leo_1412 Thế à :( mình lúc mua nó để rời thẻ nhớ và adapter trong 1 hộp nhỏ 😁 Về tự lắp vào sau :D
@devilsking Bác ấy hỏi e trả lời cho dễ hiễu, wên nghĩ đến chuyện lúc mua ace cũng có :D
@devilsking Hết hồn cứ nghĩ mất cái gì,cái đấy nó cho nhưng mình không có lap mà cũng toàn xài đầu đọc
Devilsking vui lòng giúp mình với.Mình không kích hoạt được swap, bạn chỉ mình làm sao kích hoạt swap đi
@ximuoimo83 Chắc chia tay ae quá,hic dạo này xăng tăng giá,cái j cũng đắt đỏ,e tính cho e ace ra tiệm...😕

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
16gb thì b.nkiu hả bạn.mình đang dùng 8gb k đủ
@namthanhcrot SanDisk16G class10 giá 380k.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019