Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi vinhloi, 24/4/11.

1. o0_811_0o

o0_811_0o Thành viên

Cái ... Vinhloi này, mồm ... để làm gì, t đọc mấy cái bên kia mà nghe ... nói như người không có học.
    ... không phải thằng ăn cắp ah?
    Giỏi thì tự viết một rom chia sẻ cùng ace, cũng đi lấy của người khác, nên đừng có nói theo kiểu đó nữa.!
  2. kevinhieu0

kevinhieu0 Thành viên

Mình đã cài Room Shock 2.3.5 DXKT4 TheMyth KS3, Cài đặt CFroot Kernel, Phân vùng ext4, swap - Convert system từ rfs sang ext4, Cài đặt a2sd. vừa làm xong các buớc trên máy lại có hiện tuợng sử dụng liên tục trong 5-10phút lại tự động reset hoặc khi vào ứng dụng nặng máy lại bị treo máy và đứng im trong vòng 20 giây sau đó văng ra màn hình wiget, năng hơn có thể đứng máy vĩnh viễn phải tháo pin khởi động lại. Có cách nào khắc phục không bạn, giúp mình với.
  3. devilsking

devilsking Thành viên

Bạn làm gì mà nóng thế :)

♬Gửi từ Motorola Rokr E8 ♬
  4. khanh3939

khanh3939 Thành viên

ban oi , mình nen cài 2.3.4 KPd roi cài KS3
    hay cài 2.3.5 KP0 roi cài KS3
    hay cài 2.3.6 KT5 roi cài Ks3
    mình nen cài phần mềm nào day
    mình muốn cài nhung ko bit the nào
  5. dao_chich_ga

dao_chich_ga Thành viên

mình mới cài phân vùng bằng swapper co cách nào để xoá phân vùng muk không mất dữ liệu không
  6. Dong Men

Dong Men Thành viên

Các bạn giúp mình với nào. Cám ơn trước các bạn nhé!
  7. vinhloi

vinhloi Thành viên

Bác có bao giờ bị mất cắp gì chưa? cảm giác thế nào? và đây là sản phẩm trí tuệ, thằng ăn cắp cứ ngay trước mắt mình, chửi vậy còn nhẹ đó! Mình có học bao giờ đâu! Hihihihi

Cái tật ăn cắp này lan rộng cả thế hệ thanh niên thì cái nước này sẽ đi đến đâu....? Không lẽ thanh niên Việt chỉ ngồi chờ người ta làm ra rồi ăn cắp hả? Bạn với mình ai nóng hơn ai....? (xin lỗi mọi người nhé, mình không tin là ai cũng vậy đâu, chỉ là số rất ít thôi, phải đấu tranh để cho chúng nó bỏ cái tật này đi, mới nhỏ đã ăn cắp, lớn chút chắc....hihihi)

@o0_811_0o : thấy bác nói chuyện thấy "ấu trĩ" quá nên nhân tiện đây mình "dạy" bác thế nào là "ăn cắp" nhé:
    Hệ điều hành android là mã nguồn mở, nên Devilsking có thể lấy rom gốc trên các diễn đàn nước ngoài, suy nghĩ, đầu tư chế biến thành rom của mình (lúc này rom mà Devilsking chế biến là quyền sở hữu của devilsking, và điều này là hợp pháp). Devilsking chia sẽ rom của bác ấy cho mọi người là thành ý tốt của bác ấy, chúng ta phải ghi nhận. Và 1 ai đó nếu lấy rom của bác Devilsking mà chế biến ra rom khác và sau đó chia sẽ trên diễn đàn này thì điều đó cũng hợp pháp luôn. Nhưng có những người (1 vài người thôi), COPY NGUYÊN SI, sau đó chia sẽ trên diễn đàn, tự nhận là của mình, như thế có phải là ăn cắp không? thậm chí ăn cắp cả những khuyết điểm của tác giả nữa, như vậy coi được không? gọi những người đó là gì cho có học hả bác....?

Tại sao không ghi phía dưới là: "copy từ nguồn... devilsking!"
    hoangvanhungvtpinksky174 thích nội dung này.
  8. o0_811_0o

o0_811_0o Thành viên

Thời bủi nỳ, a lại đi chửi nhau nhiều thế.
    T thấy Galaxy ace plus ra rồi, em đó chắc sẽ nhanh lên ICS thôi.
    G.Ace của mình chắc sắp đi vào dĩ vãng mất. :(
  9. pinksky174

pinksky174 Thành viên

bác kài kái nào kũng đc. miễn là 2.3.x nhé :D
    khanh3939 thích nội dung này.
  10. manhps

manhps Thành viên

mọi người cho hỏi room nào pin trâu nhất vậy :), mình đang dùng 2.3.5 cook The Myth KS3
  11. Leo_1412

Leo_1412 Thành viên

galaxy S còn chưa dc samsung cho lên ICS thì con Ace Plus cũng ko được đâu bác yên tâm

---------- Post added at 05:56 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

http://mobile.livemodding.com/index...5-asian/page__pid__432272__st__20#entry432272
    nghe mọi người bảo cái này pin tốt. cơ mak mình vẫn dùng TheMyth KS3 v1.1 hay bác flash TheMyth ICS pin cũng khá tốt
  12. kurin1995

kurin1995 Thành viên

Chưa chắc đâu bác ơi! Giống như là Galaxy S dấy có thêm Galaxy S plus cũng có đi vào dĩ vãng đâu
  13. MrSudu

MrSudu Thành viên

Đồng ý vs bác vinhloi 2 tay 2 chân lun. Phải gọi là "ĂN CẮP MỘT CÁCH TRẮNG TRỢN" lun.hjx....

---------- Post added at 09:30 PM ---------- Previous post was at 09:28 PM ----------

ACE đi vào dĩ vãng ư? Chắc còn lâu lắm.chẹp... =))
    vinhloi thích nội dung này.
  14. lamgiaphuc2002

lamgiaphuc2002 Thành viên

hôm nay đem ace đi dán màn hình gương cho em ý...có vài ng ngó ngó tưởng là ip4 mới chết chứ...công nhận dán màn hình gương lên nhìn đẹp thiệt,bác nào thử như mình chưa>....?
  15. khanh3939

khanh3939 Thành viên

+ Sau khi cài đặt xong, Bạn mở tweak manager > bật 2 tùy chọn VM Swappiness và DT: Auto Start rồi bấm phím back để trở về làm bước tiếp theo. K cần apply vì đằng nào bước sau máy cũng tự reboot
    ban oi hướng dan dùm mình cái này cai
    cài này thế nào lúc khởi dộng máy vào cài dat
    hay lúc nhấn 2 nút == có thấy chữ dó dau
    deviling giúp mình với
  16. khanh3939

khanh3939 Thành viên

Sau khi cài đặt xong, Bạn mở tweak manager > bật 2 tùy chọn VM Swappiness và DT: Auto Start rồi bấm phím back để trở về làm bước tiếp theo. K cần apply vì đằng nào bước sau máy cũng tự reboot
    + Vào A2SDGUI để kích hoạt swap và zipalign
    + Chuyển sang tab Davilk Cache ở A2SDGUI chọn Cache on sd-ext rồi bấm Move > máy sẽ tự reboot vài lần là xong.

ai hướng dan , dùm từ bước này với , khó hiểu quá ==
  17. tonyviet119

tonyviet119 Thành viên

Bạn cài xog. sẽ thế các ứg dụng như vậy

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

Sao phím cảm ứg ở cạnh nút home của mình cứ sáng đèn mãi:((
  18. khanh3939

khanh3939 Thành viên

tren dt chi có task manager thoi, làm gi có tweak manager
    rồi mở ra nút tùy chon gi dó, ở dau ra, vay chang hieu
  19. khanh3939

khanh3939 Thành viên

cho mình xin phần mềm tweak manager dc ko a ==
    mới mình cài giống bác deviling, dau thấy ho tro phần mềm dó trong
  20. pinksky174

pinksky174 Thành viên

kái tweak manager thực ra là app tweaks thôi mà. sao k thấy nhỉ :-?
    [​IMG][​IMG]