Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai chơi đc ASPHALT 7 k vậy? 😔
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@itatknic nó dành cho chip ARMv7 trở lên mà, hình như chưa có bản cho V6
@tonyviet119 Asphalt 6 e còn chưa thấy chơi dc huống chi 7 😁
@tonyviet119 thanks you 😃
Tình hình là đang test rom droid Ace v2. Rom nhanh k thể tưởng, có thể nói nhanh nhất trong mấy cái CM7 e từng xài. Cài live wallpaper với cái theme xperia S trong suốt mà chuyển động khá mượt, chơi game khỏi bàn.... Một điều đáng tiếc là pin hết cũng khá nhanh 😁
screenshot-1345517830924.png screenshot-1345518007283.png screenshot-1345439557038.png
p/s: Chạy ở 806mhz là đã mượt lắm rồi, nghe trên xda phán rom này chạy ổn định ở 921mhz, but e chưa dám thử
@namthanhcrot Flash thui bạn, nhớ wipe all nhé
@v.m.quang bác chỉ em cách chuyên app sang thẻ nhớ được không room này ko có TWEAK manager và A2SD . hixhix cài được vài ứng dụng là full luôn rồi .
@tjtbum titanium backup mà chiến bác à ;), những app cần dùng widget hay app bàn phím, app launcher thì mới để internal thui
@v.m.quang công nhận room nhanh thật . chạy Xpria cảm giác mới lạ .
Ép xung nhiều thì mượt =)) và tất nhiên hệ quả là tốn pin 😁 Được cái này mất cái kia :D
@devilsking e chạy xung 806 đấy chứ bác
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa mượn dc con SII đang ngồi nghịch 😆
@Leo_1412 Chiến lun đi bác, xp thiết kế đẹp và có quả loa ngoài bên hông là ngon rồi, k như mấy con kia loa nằm dưới 😔 Sao k có smartphone nào loa trên mặt nhỉ. Trc đây e định mua x play ở hnam mà hết hàng, xplay 2 loa :D. Từng nghe con w395 2 loa của nhỏ bạn, loa ngoài khỏi chê
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@v.m.quang hehe, đủ tiền là e chiến luôn :D hôm qua cầm cả 2 e 1 lúc thấy Arc S vẹo quá, thôi chơi XP luôn :D
bên Cellphones hình như có XPlay đấy bác, sang tham khảo :D
@Leo_1412 Mua ace ùi e đâu còn mơ mộng e play nữa :D Có mơ là s2, s3 cơ =))
@Leo_1412 Arc LT đi cho nó máu
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa ngồi up rom con SII mãi không vào dc downloading vs recovery, vào xem thông tin máy RAM 300mB, bộ nhớ trong 205MB 😆, đem trả luôn
@tonyviet119 =))
@tonyviet119 Bác có xem lại CPu còn đủ 2 nhân k? =]]
@devilsking Bác cho e cái màn mở khóa như myth2 đi ạ e tìm mãi ko ra 😔
các bro ơi giúp e với.con ace cua e da root.up fw 2.3.6 sau đó e up rom cm7 rồi.bây giờ e muốn về lại rom ship thì làm ntn.giúp e với
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhngua1990 rom gốc up qua odin đấy bác 😁
@Leo_1412 nhưng cái quan trọng ở đây là e kn có bản rom gốc nào cả.bác nào có chia sẻ cho e với.dùng cm7 lỗi tùm lum
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhngua1990 http://www.themythace.com/9835-stock-roms.html link download cho bác
@Leo_1412 thank bro
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
hehe, e bây giờ chi cần cái phù hợp đủ xài, mua mấy con cấu hình cao cũng chả dùng hết phí lắm :D
Arc LT là máy nào thế bác??
@Leo_1412 Sony Arc LT có 2 bản thử google xem đi quên mất số sau của nó
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@thaibjnhbay à LT15i vs LT18i là Arc vs Arc S đó bác 😁
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
bh chỉ kết mấy em sony thôi, chứ SII SIII xấu quá :eek:
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@tonyviet119 sony dạo này cứ ra máy ầm ầm 😁
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://115.com/file/e7lbzl3t
sẻ chia ace bản rom HQ của em nó nêu lỡ tay đưa nó ra quốc tế
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducthinhvip ưu tiên hàng việt nam chẩt lượng cao
@ducthinhvip Cái này mình nhớ có pass. Bạn biết k?

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
@ducthinhvip Bạn upload file lên MF được ko? bên 115.com bị đóng cửa do vi phạm bản quyền r nên link k hoạt động nữa đâu 😆
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@devilsking 27/8 SN mình rồi UP cho
có nên mua 1 e nexus S k nhỉ 🤔
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@pinksky174 Nexus S... chắc chứ!
@kiky_bi Đúng đó hiện tại nếu mua thì mua máy ấy làm gì. nhưng tuỳ nếu thấy máy còn tốt & giá phù hợp thì ok, vì giờ k còn máy mới nữa rùi.
@pinksky174 😁 Giờ mà mua đc con này thì quá tốt bác ak! mua đc thì mua luôn đi bác, máy nh ng thích, n cái là giờ thì khó mua :-(.
sinh viên ngèo, k có tiền!!!!!
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@pinksky174 galaxy nexus chứ bác nhỉ 😁
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@pinksky174 ^^ Ý bảo là mua thế nào, máy đó giờ khó mua đc mà. Chứ mua đc máy đó thì tốt chứ, nhớ đợt nó mới ra cũng tầm 13-14m.
@kiky_bi thì mua hàng 2-hand thôi. tầm 4m thì phải, kũng chả biết thế nào
@pinksky174 Tầm khoảng giá đó là quá tốt, và nó còn là sản phẩm của google... 😃.
@pinksky174 Hàng mĩ 2 hand cũng ngon hơn hàng made in vn 1 hand 😁
mà có bác nào dùng qua nhiều rom rồi thì cho e chút nhận xét với.xem rom nào đáng dùng nhất để e up ngịch ngợm chút.hi]
Chuẩn men! nếu lấy đc thì lấy luôn, k để lâu thì thằng bán nó lại phá mất máy ngon một thời gian nữa thì tiếc quá. Trc thích e này lắm, nhưng bùn là k có or hiếm. có là lấy luôn rùi, chứ k phải đợi để phải giành dụm thêm lấy e sky a830.
thế này có đẹp k nhỉ???
@pinksky174 đây là rom themyt2 hay rom themyt nào thế ạ. a cho e xin link dow với. cả những kái a đã mod như hình trên rùi đó đc ko a^^
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác Pro cho em hỏi .Không hiểu tại sao con Galaxy ACE của em chạy rom gốc thì không sao, nhưng nếu chạy rom cook thì bị lỗi loạn bàn phím.
Ví dụ : nhắn tin chữ " a " thì nó lại ra chữ " p " hoặc chữ khác linh tinh, em tưởng bị virus nhưng không phải. Các bác giải đáp dùm em với. Em đang thích dùng rom CM7 nhưng....huhuhu
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@hanzoo1504 tất cả rom stock kể cả TheMyth2 hả bạn @@ lạ nhỉ??
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Leo_1412 Rom stock của TheMyth2 thì mình chưa dùng, nhưng rom stock ở topic 1 mình dùng hết rồi, sau khi chạy rom cook thì lỗi như nhau. Rom cook ở TheMyth2 cũng bị tương tự .
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@hanzoo1504 hiện tượng này lạ nha, a DK thử xem sao? cái này e chịu ko biết sao
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanzoo1504
Đâu rồi, không còn bác nào giải đáp dùm sao
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanzoo1504 ca này khó chuyển lên tuyến trên
hiện tượng mới, bấm a ra p thì có 2 khả năng là lỗi phần mềm or lỗi cảm ứng. Mà stock bình thường nghĩa là lỗi rom, mà có rom nào lỗi lạ thế đâu???
Bác kiểm tra xem có bị loạn cảm ứng ko, hay chỉ loạn ký tự thui??? MÀ lúc nt mới bị hay là duyệt web gõ text cũng bị, nếu chỉ do nt thì có thể chỉnh nhầm cái gì sai trong tin nhắn. hay bác ktra lại bộ gõ xem, bác dùng bộ gõ nào? Android keyboard, samsung keyboard hay gõ tiếng việt :rolleyes:
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@v.m.quang
À đúng rồi đấy chỉ loạn bộ gõ thôi.Còn ấn các chức năng khác thì bình thường. Nhưng lạ nhỉ sao trong rom cook lại thế
@hanzoo1504 Thay bộ gõ khác thử đi bác, stock nó xài bộ gõ ss ak
Mới xem cái ảnh này nhìn hài vai~, trang trí ace kiểu này ng ko bit lầm chết 😁
http://www.5giay.vn/7-mobile/3782783-op-lung-samsung-galaxy-ace-s5830-cho-ai-can.html
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@tonyviet119 e cũng tính tham gia 😁
Bác tải file này về bỏ phần .png, flash file đó là có bộ gõ của sámung nhé, xài dc cho cả cm7
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chết rồi nó bị lỗi cả máy luôn chứ không riêng gì bàn phím các pro à 😔(
@hanzoo1504 Máy bác mua lâu chưa?
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@v.m.quang đc 7 tháng bạn à
@hanzoo1504 VẬy thì flash stock wa odin rùi đem bảo hành thui

Xu hướng

Bài mới