Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Tớ cài rất nhiều game và phần mềm nhưng bộ nhớ RAM lúc nào cũng thừa bứa hơn trăm Mb, chả cần xài app Killer, và cũng chưa lần nào bị tràn bộ nhớ.
Tớ thấy con Ace này Ram cũng khá ổn mà, đâu cần làm mấy thủ thuật lằng nhằng kia.
Nhưng khi chơi nhưng game nặng như Dungeon defeende thì cần 256mb ram trống. thực chất cố chơi thì vẫn chơi dc nhưng giật. t thấy máy lg500 ko chơi dc trò đó. khi swap ram thêm 500mb thì chơi ầm ầm. còn ss ace mình swap mãi không được
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn mua ở đâu vậy? cho mình biết địa chỉ với. muốn dán màn hình loại nhám nhám mà không biết chỗ mua
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Ở Hà nội thì ra chợ giời Phố Huế mua ở quầy a đẹp trai (mắt bị tật hơi lác, tội nghiệp). Loại riêng cho Ace thì chưa thấy có, tớ mua loại cho HTC U1000 (to vật vã), về nhà chịu khó dụng dao cạo râu Roma mới mà gọt. 10k/tấm.
Các loại máy khác thì cũng có nhưng chủ yếu là Nokia và iphone, lên đấy chọn tẹt. Mua nhiều nhớ mặc cả để có giá tốt hơn.
Nếu ngại tìm của hàng thì buổi tối lên chỗ phố đi bộ ở khu phố cổ mà mua, giá hơi chat tí, thường hét 30-40k, cố gắng mặc cả xuống 20k. Trả 10k nó ko bán đâu.
321188
ĐẠI BÀNG
13 năm
Titanium backup Pro V3.8
Sao mình cài đặt cái này vào nhưng ko thể open được, tìm ở trong widgets, menu chính cũng ko thấy
Giải thix dùng mình xí
Cảm ơn bạn
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn phải cài đặt bản thông thường (free) trước.
Còn bản có chữ Pro chỉ là cái key để mở phần mềm mình đã cài thôi. Trên Market có khá nhiều soft up từ Free lên Full theo cách tương tự. Bạn chỉ cài key, không có soft thì làm sao mà chạy.
Còn 1 vấn đề nữa. Hiện nay trên Applanet có cho down cả Soft và key nhưng cái key đó lại không tương thích với cái soft, thế nên nhiều trường hợp cài cả 2 vào nhưng ko thể sử dụng soft được.

Quả thực.. tớ chỉ dùng chức năng của bản Free là đã cảm thấy đủ lắm rồi, chưa cần up lên Full.
Bạn nên gỡ hết ra, rồi lên Market down bản mới về xài. Free nhưng cũng gần như Full rồi.
Bác nào cho em hỏi SS ace có overlock lên 1mhz or hơn nữa được không ( em nghe nói chíp 800mhz là đã overlock rồi có đúng không)
Hi,

Mới đi công tác về, mình tranh thủ reply như sau:
[MENTION=205908]phusam[/MENTION]: bạn chuyển market app vào trong rom cho gọn, lấy lại gần 4mb nữa đó. Vào titanium, dưới move app SD 2 dòng, có move to ROM, bạn nhấn run là sẽ thấy đièu kỳ diệu.

[MENTION=807841]butchicun36[/MENTION]: mình sẽ gọi đt hướng dẫn cụ thể, yên tâm nhe!
[MENTION=175589]satthuchuot[/MENTION]:
_ em ko vào được root explorer, nó cứ kêu force close ây.
_ Thứ 2 là em ko hiểu chỗ 400 mb là chỗ nào nữa ạ, mong bác có thế chỉ rõ cho em biết với ạ
_ Thứ 3 là em nên để setcpu max là bao nhiêu ạ, cứ để min là min, max la max có sao ko a.

1. Bạn đã root máy chưa? Nếu rồi thì bạn gở root explorer ra, restart, vào market down và cài lại xem sao.
2. Khi bạn vào phần mềm swap, ngay tai giao diện chính, bạn có thấy 200 trong khung nhỏ ở góc giữa trái không? sửa 200 thành 400 mb, sau đó nhấn nút SAVE ở dưới cùng, muốn kiểm tra vào SD và bạn sẽ thấy file 400 mb đó.
3. SetCPU, với CPU của S5830, mặc định của samsung là max 800 MHZ và min 245 MHZ, đến nay, chưa ai overclock hơn, 800 là max. Bạn chỉ set được dưới 800 thôi, mình thử nhiều cách rồi nhưng không thành công. Tốt nhất là để yên.

Nói thêm 1 số ý cho các bạn rỏ: Hệ điều hành Android không cần:
- Sắp ổ đĩa ( vì hệ điều hành tự động làm )
- Kill bộ nhớ (hdh tự động làm ).

- Về rom, mỗi loại rom sẽ có cách root khác nhau, rom 2.2 root bằng super one click (SOC)
- Một số phần mềm yêu cầu root (ví dụ titanium,...) nếu chưa root thì đừng cài, vô ích.
- Về phần mềm market: nó chỉ show ra 1 số phần mềm tương thích với S5830 và FREE. Do đó chỉ có 1 số tính năng cơ bản thôi.
Bạn cần sử dụng phần mềm APPLANET, nó tương tự như Market, nhưng có ưu điểm:
1. Nó cho phép down những phần mềm trả phí ( tức là bạn được xài chùa với những phần mềm có phí)
2. Nó cho phép down những phần mềm miễn phí
3. Nó sẽ thông báo những phần mềm cần được update.

- Khi các bạn sữ dụng phần mềm PRO (phần mềm có trả phí), bạn phải làm 2 việc:
1. Down và cài phần mềm FREE.
2. Sau đó down và cài phần mềm PRO (Phần mềm PRO chủ yếu là key only), do đó khi các bạn cài bước 2 thì vẫn không sử dụng được phần mềm.

Riêng Titanium, nếu bạn down ở Applanet, chỉ cần down và cài bản free là tự động cài bản PRO luôn, không cần cài bước 2. Nhắc lại, phải sữ dụng APPLANET mới được.

Thân,

---------- Post added at 06:43 AM ---------- Previous post was at 06:38 AM ----------

Thế bạn ơi bản room nào có tiếng việt vậy bạn

@ chưa có bản tiếng việt cho đến nay

---------- Post added at 06:44 AM ---------- Previous post was at 06:43 AM ----------

Vẫn chưa thành công!
Em cũng vừa làm theo HD của anh, Cảm nhận đầu tiên là cảm ứng chạy mượt hơn, tốc độ sử lý cảm giác nhanh hơn bản Rom 2.2.1 trước của em. Em chưa có time tess thời lượng pin nhưng có vẻ là không đến nổi nào...
Cám ơn bác đã HD cho mọi người dất tĩ mỷ. Em chỉ mới dùng con ACE này la Androi đầu tiên
hoankido
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình up lên như hd của bạn thì lúc chạy ordin nó bắt phải connect với điện thoại là sao nhỉ....thank
Bạn dùng cáp kết nối điện thoại và máy tính, điện thoại trước lúc kết nối phải ở chế độ downloanding (tắt điện thoại, sau đó bấm và giữ 3 phím liên tục cho đến khi xuất hiện dòng chữ DOWNLOADING....thì kết nối với odin và up rom, 3 phím đó là power + home + volume down)

---------- Post added at 09:47 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

Ah, lưu ý: ai đang sử dụng TITANIUM v3.8.0 PRO, khoan update lên v3.8.1 nhe, chưa có key.
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Pin của Ace cũng ko đến nỗi nào.
Tớ có thử test rồi.
- nếu màn hình tắt, chỉ để chờ 2G thì 24h hết có 8% pin. Tớ thử để máy ở nhà 2 lần : 1 lần pin full 99% -> 91% và 1 lần từ 37% -> 30%. Chưa thử test liên tục mấy ngày, nhưng có thể chắc chắn là pin khá trâu (nếu ko dùng màn hình, chỉ chạy 2g).
- 15% pin cuối cùng lâu hết thôi rồi. Để chờ thì chắc phải hơn ngày. Hôm đó tớ định xả kiệt pin lần đầu để làm tươi, 15% thấy nó báo cắm sạc, đợi mãi ko thấy nó sụt vạch nào để còn xả pin mà xạc lại, lướt web đọc báo khoảng 6-7 tờ báo, youtube (tương đối nhiều). Còn 11%. Thế là chơi điện tử cho hết kiệt.. mà cũng gần 1h mới tèo (chết hẳn).

Nếu các bạn cứ để màn hình sáng thì dù có để chế độ sáng thấp nhất thì nó cũng sẽ rút pin rất nhanh. một vài phút giảm 1 %, nhìn phát mệt.
Chơi game liên tục tầm 3h là báo sạc. Lướt web cũng tầm 3-4h.
Lúc mới mua ngày sạc 3 lần. Sau giảm dần, ngày 2 lần, rồi 1 lần. Kỷ lục hiện tại được có gần 2 ngày - vì chơi nhiều quá.
Ai dùng siêu tiết kiệm pin thì khoe với ACE nhá. Chắc với dân vọc thì 2 ngày là ghê lắm rồi.
theo em thấy. Dùng swap trên ss ace không được mặc dù có file swap trên thẻ nhớ rồi. nhưng khi dùng phần mêm kiểm tra swap thì thấy bằng 0. Cảm nhận rõ nhất khi chơi game dungeon defenders là biết thiều ram, bị out ra khi dùng một ứng dụng khác. ( hay nói cách khác swap ko chạy dc) Bác xem còn cách nao swap ram không, em sung cả swapper2, cả lệnh trên terminal emulator cũng không dc.
pác nào rãnh có thể hướng dẫn thành 1 clip đc ko 😕 T6 này tớ rinh em này về ^^
lucky4078
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác ơi cho em hỏi chút

e thấy có phần nói là "Sạc đầy pin, bạn vào explorer, date/system/ xóa file batterystars.bin, rồi tắt máy, tiếp tục cắm sạc cho đến khi nó báo full, thì mở máy lại ( kéo dài thời lượng pin khoảng 20%)" với lại thấy mấy bác làm rồi mà k ý kiến gì nhưng e k tìm thấy explorer chỗ nào cả, mấy bác giúp e với, e mới tậu dc có 3 ngày nên chưa biết 😃 :>P
Down app root exploere trên market, và máy phải root.
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
chết chưa, mình ở Sài Gòn :|
Mjnh mới up room lên 2.3.3 nhưng chưa chuyển được các ứng dụng lên thẻ nhớ. không hiểu sao cái Titanium backup Pro V3.8. 😔 không hiểu sao cài rồi chạy ứng dụng đó nó cứ báo " sorry, i could not acquire root privileges. this application will not work! please verify that your ROM is rooted and includes BusyBox and try again "
hjxx. với cả mình bị một lỗi. máy rất hay bị tắt nguồn, cứ pin còn khoảng <19% là lại bị tắt nguồn rồi không thể mở lên được nữa. chỉ có cách tháo pin ra mới mở được. HJX
ác. bạn dùng bản nào. up bản PE mới nhất xem còn hiện tượng đó không. còn không thì bạn up lại rom đi. (down lai rom mới đề phong rom kia có vấn đề) còn chuyễn ứng dụng lên thẻ nhớ thì có thể dùng link2sd ( có trên mảket) và phải chia thẻ nhớ thành 2 phân vùng.
các bác cho em hỏi đã ai overclock và swap được trên ss ace chưa?
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Ai muốn chỉnh sửa giao diện máy, thay đổi icon pin sang dạng phần trăm thì vào đây chơi nhé : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/thay-doi-bieu-tuong-pin-cua-samsung-galaxy-ace-s5830-696571/
Hi,

Hình như KIES cho nâng cấp rom 2.3.3, bạn nào thử nâng cấp thì báo cáo cho mọi người biết nhé.

Nếu bản rom nâng cấp này qua KIES thì chắc chắn có TIẾNG VIỆT.
Hoan hô SAMSUNG, họ cũng rất nhanh tay, giành thị phần khách hàng!

Về chuyện root, mình nghĩ SAMSUNG cũng đã thay đổi quan điểm này rồi. Họ không quan tâm đến việc root hay không, chỉ quan tâm còn bảo hành hay không mà thôi.

Mình không nâng cấp ROM được vì đã nâng cấp rồi. KIES nhận ra máy và xác nhận phiên bản latest.
chưa có chính thức bạn ạ 😁 mình vừa ktra xong, chắc sắp có rồi, vậy mình đợi... :D
cho mình hỏi cái này cai Vinhloi: kiểm tra dự liệu trên "ô cứng" như thế nào vay. vì mình down tren market về nó cứ vô ổ cứng ko ah. làm tăng dung lượng ổ cúng lên wa. mình muốn xóa bỏ bớt
1 tin buồn: sau 2 ngày up lên 2.3.3 ( fw moi nhất trên samfirmware.com) và e nó h chết boot ( đen xì và ko động đậy)...
Sau 1 hồi lang thang ở 1 vài forum mới đúc kết đc kn:
- >Ko up rom bằng calbe nó kìa- trong mọi trường hợp cứ cable zin mà táng.
- > Đưa rom về bản gốc trước khi up rom mới
Ai có kn nữa thì chia sẻ thêm nhé:banghead:
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Tớ vấn up bằng cable cỉa Nokia có sao đâu nhỉ. Cả sạc cũng dùng của Nokia luôn.
Thú thực là từ hôm mua máy về tới giờ tớ chưa dùng thử cái gì trong hộp, trừ cái máy ra.
Sạc, cable, tai nghe còn zin luôn. Nhìn thấy cái chuẩn MicroUSB giống N86 thế là xài chung. Sống hòa bình chả sao cả.
Hi,

Chia buồn cùng bạn,
1. Đúng, không sử dụng cáp lạ, dùng cáp jin
2. Không cần đưa về bản gốc.

3. Đem bảo hành đi, cứ nói là sạc pin và khởi động lại nó không lên. Họ sửa được đó!

@khanh3939: bạn cứ đọc kỹ và làm, tự tin lên. Không có sao đâu.
Nếu gặp chuyện gì, cứ post lên đây, mình và mọi người hỗ trợ. Yên tâm.

@minhung999: Lần sau bạn ghi rỏ ràng và đầy đủ, mình cố gắng lắm mới hiểu ý bạn, bạn đọc lại mà xem, đúng không?
Bạn sử dụng các bước 6,7,8 và 12.

Thân.
Hi,

Có bản rom rút gọn 2.3.3 rồi.
Sắp có bản rom cook 2.3.4 cho S5830!

Mình sẽ tiếp tục cập nhật.
nhanh nhanh nha pác :happy::happy::happy:

Đây nè, cẩn thận nhé, mình chưa check, up xong báo lại cho anh em tham khảo.

http://www.multiupload.com/WV6XJEFOGX

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019