Hướng dẫn nâng cấp thật chi tiết cho iphone3G từ 3.1.3 lên 4.2.1

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi Mr_BiMar, 8/4/12.

1. Mr_BiMar

Mr_BiMar Thành viên

Xin chào mọi người. Em đang xài iphone3G 8Gb với các thông số như sau: (đã có Cydia trên iphone)
    • Version : 3.1.3(7E18)
    • Carrier : Carrier 5.1
    • Model : MB702LL
    • Modem Firmware : 06.15.00
    Em đang định nâng cấp từ FW 3.1.3 lên 4.2.1 để sử dụng thêm nhiều ứng dụng mà ko biết có nên ko? Và mún nâng cấp phải làm thế nào,cần có phần mềm gi? Vì mới lần đầu tiên làm nên chưa có một chút kinh nghiệm nào hết và cũng ko rành lắm về cài đặt cho iphone nên mong mọi người chỉ chi tiết giùm em. Cảm ơn mọi người rất nhiều!!!
    :
  2. hungdatto

hungdatto Thành viên

3g thì dùng 3.1.3 là ổn định nhất lên 4.2.1 máy chạy chậm và mau hết pin lắm
  3. htm_ht

htm_ht Thành viên

muốn nâng cấp lên máy phải lưu shsh còn không thì lên 4.1, cách làm thì trên diễn đàn nhiều bạn hướng dẫn chi tiết cụ thể rồi bạn cứ seach rồi làm đi ^^
  4. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

3g không cần shsh up thoải mái
  5. Mr_BiMar

Mr_BiMar Thành viên

Em dùng FW 3.1.3 khoảng 1năm rồi. Nhưng sao dạo này máy em chạy rất chậm,đôi khi cho ăn táo. Em cũng nghe nói 3G xài 3.1.3 là tốt nhất và em cũng muốn cài lại 3.1.3 cho nhẹ hơn nhưng ko biết cách. Pro nào biết xin chỉ giúp em và cho em web vì...trong diễn đàn nhiều cách quá em không biết cách nào tốt nhất và dễ làm nhất nên mong mọi chỉ dạy thêm. :)
  6. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

down 3.1.2; 3.1.3; redsnow094
    itunes < 10
    đưa ip về dfu
    up lại
    chạy 094 và 3.1.2 để jb
  7. suctre

suctre Thành viên

bạn nên down FW custom về restore là lẹ nhất.tham khảo bài này
    http://www.tinhte.vn/threads/319642/