HỎI ĐÁP? Hướng dẫn nâng cấp từ iOS 4.1 lên iOS 5.1.1 cho iPhone 3GS!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi giotdang907, 25/4/13.

1. a972991191

a972991191 Thành viên

ko có b ạ.làm thế nao bh.máy của mình dạo này rất hay bị safe mode và k cài đc phần mềm từ appstore vn.giải quyết vấn đề này thế nào tốt nhất mọi ng tư vấn cho mình
  2. respublik

respublik Thành viên

Thế thì chỉ còn cách lên 6.1.3 thôi, máy oldboot thì jb untethered được, còn không thì nếu muốn cài phần mềm bạn dùng 25pp hoặc kuaiyong hoặc mua acc iTunes (50k) thôi.
  3. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

mình biết chủ đề này từ tháng 4/2013. nhưng hiện mình được một người bàn cho con iphone 3gs, 4.1 mình muốn nâng lên Fw 5.1.1 và JB luôn có được không? cám ơn nhiều!
  4. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Bạn vào cydia chọn dòng TSS Center xem có shsh 5.1.1 không bạn?
    Bạn up số seri máy lên đi, nếu máy oldboot thì không cần shsh cũng lên được.
  5. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

Cám ơn bạn thecuong_87. Nhưng iphone 3gs của mình vẫn chưa JB, nên không vào được Cydia để xem có shsh 5.1.1 không? số Seri là:8283539AY7K, Imei: 01 174200001034 2. Tks bạn nhiều!
  6. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

không biết có lên được 5.1.1 không nữa, giúp mình với nha! Tks nhiều!
  7. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Máy bạn ip 3g không lên 5.1.1 được bạn nhé
  8. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

Cám ơn bạn thecuong_87, không lên được 5.1.1 vậy có lên được Fw khác không? Vd: 6.1.2 không? và trường hợp không lên được Fw khác, vậy có JB Fw 4.1 được không bạn? bạn có thể nói rõ hơn được không? cám ơn nhiều!
  9. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

bạn thecuong_87 oi, vây có các nào khác không? mình muốn nâng Fw lên, và JB máy. bạn nói rõ chút nha! Tks nhiều!
  10. germaniteen

germaniteen Thành viên

Của bạn newboot và k có shsh thì chỉ lên đc 6.1.3 hoặc xuống 4.1. 4.1 JB vô tư. 6.1.3 thì JBT nên hơi mệt k để tắt máy nếu k phải Justboot
  11. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Máy bạn chỉ lên cao nhất là 4.2.1 thôi. Còn về 4.1 thì JB ok bạn nhé.
  12. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

IP 3G mà.
  13. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Máy bạn đang chạy fw bao nhiêu? Nếu 4.1 thì quá ok trên ip 3g bạn nhé.
  14. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

Cám ơn bạn thecuong_87 nha! vây mình sẽ vẫn dùng Fw 4.1, nhưng JB thì mình dùng chương trình gì?
  15. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Dùng rebsnow 0.9.15b3 để JB bạn nhé.
  16. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

Tks bạn nhiều!
  17. duongdungauto

duongdungauto Thành viên

Cám ơn bạn thecuong_87 lần nữa, mình jb iPhone 3gs được rồi. Cài được appstorevn, nhưng khi mở appstorevn lên thì chi hiện ra path Var\..., chứ không giống appstorevn thường dùng, có cách nào khắc phục không bạn? Và có cách nào xoá từng cuộc gọi không? Vì máy iPhone 3GS, 4.1 của mình muốn xoá là xoá tất cả thôi, chứ không thể xoá từng cuộc. Vừa rồi có tham khảo trên 1 số website, dùng Kuaidail nhưng vẫn không được. Thank's ban nhiều!