Hướng dẫn nâng/hạ cấp BB 06.15.00 và Unlock iPhone 3G, 3GS Lock all Baseband

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi homlee, 29/11/10. Trả lời: 3195, Xem: 683064.

1. kearboster

kearboster Thành viên

quái sao mình làm như bạn mà k được nhỉ..

2. photohuong

photohuong Thành viên

Sao trước giờ bảo, nếu đã flash BB lên 6.15 thì không restore FW gốc được nhỉ?

3. online60

online60 Thành viên

may minh 3gs new bootrom, upgrade len 6.15 firmware 5.1.1, nhung khi down grade thi no de la : this 3gs has been jailbroken with rocky racoon, khong downgrade xuong duoc 5.13.04 bay gio may minh ko co song, lam on chi minh voi, cam on cac ban nhieu, minh da lam hon 10 lan roi, van vo dung:(

4. tadinhphong212

tadinhphong212 Dự bị

May minh 3gs new bootrom, Fw 4.1, bb 6.15 tuan 30/2010 ma sao khong ha bb xuong duoc the, ai co may 2010 co bi nhu minh khong. Ha bb khong bi loi j nhung van cu 6.15

5. tacunguma

tacunguma Thành viên

Hehehe . . . thank Bác chủ nhiều lắm, đang rầu cái vụ này thì gặp ngay bài viết này của Bác. Số là máy của tớ là 3G lock AT&T, hôm vừa rồi đang ở BB 5.13.04 , thấy có cái vụ gọi điện với gởi mail cho AT&T để unlock nên cũng táy máy làm theo, sau đó chờ hoài không thấy nó trả lời nên cắm máy vào iTune restone trực tiếp luôn, kết quả là máy lên BB 5.14.02 luôn, hết unlock được, sau đó thấy có cái vụ unlock bằng LockDown nên cứu vớt lại được, unlock được nhưng chỉ xài được có mỗi cái sim của mình, cho nên lúc Bà xã tuyên Bố duyệt cho cái Smatphone mới và tịch thu cái iPhone 3G này lại để cô ấy xài thì mình tá hỏa, unlock bằng cách nâng BB của iPad thì mình không muốn vì nó không ổn định, đang loay hoay không biết làm thế nào hạ cái BB quỉ quái này xuồng lại 5.13.04 thì gặp ngay bài viết của Bác này, hú vía, không thì phải gắn bó với Em iPhone 3G này đến cuối đời của Ẻm luôn, hihihi . . . Thank Thank Thank . . . you!

6. laobo

laobo Thành viên

mình đọc ko thấy có phần nào hạn chế down baseband từ 6.15.00 về 5.13.04."
    Mình xin hỏi: hiện tại máy của mình ip3gs 8g (sn:QR138....) đang ở baseband 6.15.00, chạy os 5.1.1 (9b206). Sóng có vẻ không được khoẻ thi thoảng "no service "
    Đã tiến hành fix lỗi là cài commcenter như mục 4 trên, nhưng xem ra tình trạng no service lại diễn ra thường xuyên hơn.
    Vậy có cách khắc phục lỗi trên ?
    Và nếu down baseband xuống 5.13.04 trong trường hợp máy mình có Ổn không.?
    Xin cảm ơn các bạn đã xem!

7. xuandat3188

xuandat3188 Thành viên

giống tôi.mặc dù down fw gốc về rs rồi hạ bb mà cũng chả ăn thua. không hiểu nổi

8. laobo

laobo Thành viên

Máy bác là loại nào ? Sn ? Đang hạ từ 6.15.00 xuống à? Ko hạ được thì vẫn unlock và có sóng chứ ? Cũng đang muón hạ mà đang ngâm cúu

9. tthong88

tthong88 Thành viên

Bạn tạo 1 bản Cust bang redsnow mới nhất rồi RS lại sao đó bắt đầu downgrade bb xuống ( dừng chọn install cydia chỉ chọn downgrade BB thôi) sau khi thành công rồi RS lại 1 lần nữa là okie. mình đã làm và thành công rồi

10. tthong88

tthong88 Thành viên

rS lại 1 lần nữa rồi vào itool check lại sẽ thấy BB là 5.13.4

11. bibo75

bibo75 Thành viên

Tối qua mình làm đủ mọi cách nhưng vẫn không hạ được bb cho 3gs tuần 39/2009, up FW gốc 5.1.1, rồi Cus 4.1, rồi Cus 5.1.1 nhưng sau kih hạ bb thì nó vẫn là 6.15, chán thiệt, chưa thử cách tự tạo CusFW để restore và hạ bb, đề tối nay về làm thử xem.

12. mywife

mywife Thành viên

Chuẩn không cần chỉnh, em có con 3GS lock tuần 45 2011 BB 6.15 làm 1 nhát theo hướng dẫn xuống BB 5.13 sóng ầm ầm, GPS chạy vi vu ( lâu nay nhức cả đầu vì vụ GPS này) và điều đặc biệt Pin cải thiện rõ nét, trước giờ làm đủ mọi cách nhưng pin hao chóng mặt với BB 6.15. Hoan hô chủ topic đã nghiên cứu, Thanks

laobo thích nội dung này.
  13. kanminhee

kanminhee Thành viên

Rất tuyệt !!! Đã hạ được bb5.14.04 sau khi nâng lên bb6.15 để unlock ios5.0.1 !!! Thanks !!!

14. laobo

laobo Thành viên

Máy bác seri nào bác? Của mình là QR138... hàng refurbished ,dg ở 6.15.00:ũng đang down load fw để xuóng bb

15. mywife

mywife Thành viên

Máy tớ seri QR 145...

16. xuandat3188

xuandat3188 Thành viên

chưa hạ được mà thấy tình hình không ổn.pin tụt ầm ầm sau mấy lần hạ BB. đêm qua đang còn hơn nửa pin mà sáng ra em ấy đã nằm chết qeo rồi. nản ghê

17. xuandat3188

xuandat3188 Thành viên

mình chưa unlock vì để thử nốt hôm nay xem có hạ được không đã. 3 ngày nay cứ mặc xác nó rồi :(. hết rs lại hạ bb.kết quả vẫn là 6.15 mà pin tụt thấy ớn

18. longwin

longwin Thành viên

máy mình đang dùng bản Custom 3.1.3 bình thuong bb6.15 giờ em muồn hạ bb 5.13.04 có đươc không ? và phải dow bản fw gốc bao nhiêu mình dùng máy 3g

19. longwin

longwin Thành viên

máy mình đang dùng bản Custom 3.1.3 bình thuong bb6.15 giờ em muồn hạ bb 5.13.04 có đươc không ? và phải dow bản fw gốc bao nhiêu mình dùng máy 3g

20. thevuong144

thevuong144 Thành viên

mình bị i chang như vậy, bị treo táo luôn, bây giờ chỉ có cách là bạn phải restore lại máy và add cái bb 6.15 mới, vì khi mình cahyj cái tool đã làm cho bb 6.15 bị hỏng hay sao đó. Tuy rằng khi mình xem ở setting nó vẫn ghi là 6.15 nhưng cái đó đã bị lỗi. Tui phải cài lại thì nó mới có sóng và vẫn ở 6.15>>> tốn thời gian