Hướng dẫn nâng/hạ cấp BB 06.15.00 và Unlock iPhone 3G, 3GS Lock all Baseband

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi homlee, 29/11/10.

1. long_kool_boy

long_kool_boy Thành viên

Mình đã nghe nhiều ý kiến...vậy là hạ xuống 4.1 xong mới DR à :-? Bạn nào làm theo phương pháp ấy hướng dẫn sơ sơ bước làm giúp mình ^^ sợ ko đúng trước sau ko thành công :p

2. xzinxzin

xzinxzin Thành viên

mình thì đã làm trên 4.1 nhưng ko thành công

3. long_kool_boy

long_kool_boy Thành viên

:( mình 3gslock 5.1.1 nè..làm woai hok dc

4. silentboy

silentboy Thành viên

Làm k được thì bỏ tí thời gian xuống FW 4.1 gốc đi, đừng chọn FW Custom rồi cứ thế down BB

5. gau_punkrocker

gau_punkrocker Thành viên

trong cái hướng dẫn bảo là cứ chọn fw gốc đi rùi dùng redsn0w xuống bb 5.13 1 phát ukie liền, bỏ chọn install Cydia

6. long_kool_boy

long_kool_boy Thành viên

Hok dùng FW custom thì báo lỗi ko cho hạ
    :)| đúi..về lại 5.1.1 chờ tool fix lỗi =="

7. namtuoc19

namtuoc19 Dự bị

Thanks chủ top nhiều nhiều nhá, mình đã hạ đc BB cho con IP3GS lock 5.1.1 rồi vui quá xá cà sa.

8. LKD94

LKD94 Thành viên

mình làm xong không hạ đc mà còn mất sóng nữa phải úp bb lại!!! hajzz

9. LKD94

LKD94 Thành viên

mà làm lại tới bước ram disk màn hình lên màu trắng xong rồi tắt đen thui không lên trái thơm !!! là sao vậy

10. trung674

trung674 Thành viên

Giving up .. .! màn hình hiện ra như vậy là sao vậy mọi người :(

11. amtutin

amtutin Thành viên

Các bác cho e hỏi, máy e serial là 860129QG3NP là bootrom mới hay cũ ah, và e hạ bb của e 6.15 xuống theo cách của chủ thớt nhưng khi ip khởi động lại xong bb vẫn là 6.15 là sao ah, và sim ko nhận sóng, cứ searching hoài, các bác giúp e với

12. hugononameee

hugononameee Thành viên

em len6 mang5 bang dt nen ko go tieng viet dc sr mod .
    em co 2 con 3gs serial : 87936Q063NP ; QR139FHF3NP
    cho em hoi la co unlock dc ko ah ?

13. silentboy

silentboy Thành viên

Bạn xóa file host đi, rồi restore bt thôi đến cuối gặp lỗi 1015 dùng TU exit recovery là xong

14. LKD94

LKD94 Thành viên

hajz mình cũng như bạn nè!! hạ không xuống mà cứ seaching hoài rồi noserve... bjo bạn nâng lên bb của ipad lại là được!!! tải bản redsn0w 0.9.6b6 vè và jB nếu có cydia rồi thì chỉ chọn phần install basban ipad rồi cài unl vs mobi( không nhớ tên) là sóng gió ầm ầm !!!

15. LKD94

LKD94 Thành viên

theo thông báo là ngày 29 là có tools sao bữa nay 30r mà cũng im lặng thế nhĩ!! chán thiệt chứ@@

16. amtutin

amtutin Thành viên

Các bác cho e hỏi, máy e bb 6.15, cài lên os 5.1.1 giờ muốn xuống bản 4.3.3 custom thì cứ thực hiện đưa về DFU rùi restore bằng itune thui đúng ko ah, mà có bác nào gặp trường hợp cài os 5.0.1 với 5.1.1 bị lỗi tai nghe ko nghe gọi được với ko next bài được ko ah

17. xzinxzin

xzinxzin Thành viên

Pro đâu rùi... cho cái tool fix lỗi nào

18. zz_boy

zz_boy Thành viên

mình đã hạ đc bb của ip 3g 8gb , nhung up fw custom 3.1.3 thì không có sóng , pro nào giúp với

19. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

up gốc thử xem
    vẫn ko đc
    lên lại 6.15 vậy

20. zz_boy

zz_boy Thành viên

các bác cho e hỏi tí ip3g hạ bb đều về 5.14.05 ạ , e thấy cái ultrasnow nó ko hỗ trợ cái bb đấy......@@!
    có bác nào unlock đc chưa ạ