Hướng dẫn nạp tiền vào tài khoản điện thoại giá rẻ và nhanh chóng

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi sonlazio, 7/5/12. Trả lời: 494, Xem: 151691.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. sonlazio

sonlazio Người

Hầu hết chúng ta đều ra tiệm để mua thẻ cào điện thoại mà không để ý hoặc không biết đến những công cụ nạp tiền có giá rất rẻ trên mạng. Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách nạp tiền và mua thẻ cào điện thoại cho cả thuê bao trả trước/trả sau mà không cần phải đi ra khỏi nhà với giá rẻ hơn khá nhiều so với mua ở cửa hàng. Tất cả những gì bạn cần chỉ là một tài khoản ngân hàng và 1 tài khoản từ kênh thanh toán trung gian nào đó.

Nguyên tắc của việc này là bạn sẽ dùng tiền của mình mua thẻ cào từ 1 kênh thanh toán trung gian, ở đây mình dùng VTC PayGate làm ví dụ vì nó khá tiện và giá thẻ cào cũng tốt. Để mua thẻ cào bạn phải nạp tiền vào tài khoản PayGate, ta có thể mua thẻ cào VTC hoặc tiện hơn là sử dụng chức năng chuyển tiền điện tử của ngân hàng, Vietcombank được chọn làm ví dụ vì sự phổ biến của nó.

Đầu tiên, bạn phải vào https://paygate.vtc.vn/vi-dien-tu/dang-ky.html đăng ký một tài khoản, tên tài khoản sẽ là số điện thoại bạn đang xài. Tiếp đến bạn phải đến ngân hàng của mình mở việc thanh toán trực tuyến. 2 việc này mình không có hướng dẫn được, bạn phải tự làm thôi!

Sau khi tạo xong, ta sẽ vào https://paygate.vtc.vn/mua-sam/dien-thoai.html chọn loại thẻ mình cần và mua thẻ. Ví dụ mình chọn thẻ Vinaphone, bấm Mã thẻ Vina nó sẽ cho ta chọn mệnh giá và số thẻ cần mua, bạn nó chọn kiểm tra kho hàng để xem thẻ mình cần có không nhé. Thẻ này có giá khá rẻ so với mua ngoài đường, 500 ngàn thì ta chỉ bỏ ra 465 ngàn thôi (sẽ có chênh lệch tùy nhà mạng), thẻ 50 ngàn thì 46,5 ngàn...... Giờ thì bạn đã biết số tiền phải bỏ ra để mua thẻ rồi, ta quay lại với công đoạn nạp tiền bằng cách vào https://paygate.vtc.vn/vi-dien-tu/ho-so/nap-tien/nap-tien-vao-tai-khoan.html

Tại đây có danh sách những ngân hàng được hỗ trợ, bạn bấm vào tên ngân hàng đang xài để chuyển đến trang nộp tiền của ngân hàng đó. Dùng cách này bạn sẽ tốn một chút phí, khoảng 3-5 ngàn tùy ngân hàng. Nếu ngân hàng bạn xài liên kết trực tiếp với VTC như Vietcombank thì ta có thể chuyển tiền trực tiếp qua không tốn phí như hướng dẫn bằng hình phía dưới, bạn bấm vào galleria nhé.

2. cuLong

cuLong (_ _#)

Mình thử nạp tiền từ tài khoản VCB, đúng là nhanh thiệt :). Thẻ cào Viettel, Mobi chiết khấu 6,5%. Vina thì 7%, mấy cái nhỏ nhỏ như Sfone, beeline 7,5% :D

tranlamsg, Mrquangnakata, vo_tran_phu10 người khác thích nội dung này.
  3. hattori_z

hattori_z Thành viên

Làm thử phát xem sao, thấy ngon đó pà kon

pors_911 thích nội dung này.
  4. tuanbf

tuanbf Thành viên

cảm ơn bạn đã post bài hữu ích !

HIV thích nội dung này.
  5. plusvn

plusvn Thành viên

Giờ mới biết :D

6. vjs4ot4cod0n91

vjs4ot4cod0n91 Thành viên

ờ em đi mua ngoài 100k thì mất có 92k thôi
    không khác gì mấy :))

7. phongbatinhdoi1311

phongbatinhdoi1311 Thành viên

mềnh nạp kiểu này gần 3 năm nay roài :D

orbatGTA, pg13beoandlun thích nội dung này.
  8. dxpro1991

dxpro1991 Thành viên

Xài thử ngay mới đc :D

9. numita

numita Thành viên

7% ah :D được đấy, nhưng mà thế này mất đường làm ăn của ối người đây :)

phamnam89, zjnh9korbatGTA thích nội dung này.
  10. lvpho

lvpho Thành viên

mình thì sử dụng nạp tiền điện thoại trên mạng lâu rồi. mình hay xài thằng http://thecaogiare.com

thecaogiare.com, dinhhuygc, long xu6 người khác thích nội dung này.
  11. meteor205h

meteor205h Thành viên

cái này hay nhỉ?

12. sokita

sokita Thành viên

ko chiểt khấu nhiều bằng bên ngoài :))

13. pqt49

pqt49 Thành viên

Ngon đấy, nhưng thương mại điện tử ở VN thì còn chứa đựng nhiều rủi ro lắm.
    Không cẩn thận lại rẻ hóa đắt.
    Thẻ cào chiết khấu 5% là OK rồi

mrhuybinh thích nội dung này.
  14. tyyeuan

tyyeuan Thành viên

tiêt kiệm 7,8 ngàn chứ nhiu

phamhoangvncongocontra thích nội dung này.
  15. Thực Tế

Thực Tế Thành viên

VTC lỡ mà nạp mà ko vào thì mình call nó hỗ trợ nhưng cái bọn nhân viên rất là chó chết và bá đạo, Rất hống hách. Tiền thì trừ rồi mà ko vào điện thoại.

navuzync, tinhthien_hb, shot1emup3 người khác thích nội dung này.
  16. hiepthong

hiepthong Thành viên

Mình dùng paygate ~ 1 năm rồi . Năm lớp 11 12 thì dùng vnmart vnpay nhưng giờ thì paygate cho nhanh gọn . Hạn chế là ckhau 7% nhưng toàn mất phí lúc chuyển tiền vào = thẻ ATM . Dùng Vietcom với gì gì đó thì free..

khoi_doan thích nội dung này.
  17. hiepthong

hiepthong Thành viên

bạn call chi ! Gửi hỗ trợ = yahoo ( lúc trước ) hoặc giờ online trên web là 5p sau có tiền lại ngay mà . Nhưng lỗi thường với beeling với viettel thôi.

18. vanchuong1269

vanchuong1269 Thành viên

tưởng nhiều hướng dẫn............chứ có 1 hướng dẫn chứ mấy

có rất nhiều như vnmart.vn.....vntopup......đều được chiết khâu cao

long xuichankeo thích nội dung này.
  19. duchoang142

duchoang142 Thành viên

Cách này hợp lý với những ai bận bịu và ít có thời gian ra ngoài cũng như đến các đại lý bán có chiết khấu

20. mrhuybinh

mrhuybinh Thành viên

được quá :)

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.