TỔNG HỢP Hướng dẫn phân biệt iPhone 5 xịn Với iPhone 5 trung quốc

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi www.Nology.vn, 13/9/13.

1. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

Bài viết còn nhiều sai sót, các bạn bổ sung thêm nhé, mình sẽ up video sớm nhất có thể.

Hôm nay tapchimobile.org sẽ hướng dẫn các bạn phân biệt iphone 5 xịn và iphone 5 fake trung quốc.
    Như các bạn có thể thấy iphone 5 xịn và trung quốc như 1:1 copy 100 đẹp không khác hàng xịn thế này thì ai mà phân biệt được.
    Mình sẽ đi rõ từng góc cạnh cho các bạn thấy. Đầu tiên là cảm giác nút rung của iphone 5 rất lệch lạc, ko chắc chắn các bạn nhìn hình , iphone trung quốc ở trên, iphone xịn dưới.
    Nút tăng giảm âm lượng thì hơi khó phân biệt, tuy nhiên iphone xịn vẫn sắc sảo hơn, nếu để 1 máy thì có lẽ bạn ko biết được điều này.
    Tổng quan cả 2 máy, dường như phải phóng to mới có thể nhìn kỹ được, chứ để thế này chúng ta cũng khó mà phân biệt được.
    Không thể phân biệt được nếu chúng ta nhìn từ đỉnh máy, gần như ko có sự khác biệt giữa xịn và trung quốc.
    Khay sim ở iphone 5 trung quốc dài hơn so với iphone xịn, vì iphone xịn dùng nano sim còn iphone trung quốc chỉ dùng microsim thôi, điểm này giúp chúng ta dễ nhận biết hơn.
    iPhone 5 trung quốc copy ở trên , còn iphone 5 xịn ở dưới.​
    Phía dưới của iphone 5 trung quốc gần như nhợt nhạt đối với jac tai nghe, và cổng sạc, các bạn có thể xem hình trên, iphone 5 xịn thì vành tiếp xúc đều bằng kim loại.
    Mặt sau của iphone 5 trung quốc và iphone 5 xịn.
    Táo của iphone 5 xịn dường như sác nét hơn, còn chữ iphone mờ đi là bởi vì chữ iphone xịn được thiết kế dạng bóng ,, dạng gương
    Hình ảnh chiếc iphone 5 xịn, táo và chữ iphone rất sáng và rõ nét.
    Còn hình ảnh táo và chữ iphone 5 trung quốc tỏ ra mờ nhạt hơn.​
    1 điểm phân biệt tiếp theo là đèn flash của iphone 5 xịn rất đẹp, tinh tế, còn iphone 5 trung quốc nhìn flash như đồ chơi trẻ em , hình iphone 5 fake ở bên trên.​
    1 điểm nhận dạng nữa , các bạn có thể phân biệt qua hệ điều hành​
    iPhone 5 xịn chạy IOS​
    iPhone 5 trung quốc chạy android hoặc java.​
    Các bạn hãy theo dõi thường xuyên tapchimobile.org chúng tôi sẽ up date video phân biệt rõ hơn về 2 chiếc điện thoại này,​
    Theo tapchimobile
    :
    Jackie An Nguyen, tarzanThang_eu thích nội dung này.
  2. Thang_eu

Thang_eu Thành viên

Thank bác test hàng cũ thì mới cẩn thận chứ gặp máy tàu cứ active vào itunes là lộ hàng ngay chỉ chừ người nào mua hàng qua bề ngoài mới bị ăn quả lừa thôi :)
    www.Nology.vn thích nội dung này.
  3. iCenter PhuongQuyen

iCenter PhuongQuyen Thành viên

Hình như ..... cũng hơi bị khó :)
  4. Longbin12345

Longbin12345 Thành viên

Chỗ mình bán đầy.1tr9 thì phải.có mấy cái màu đẹp vãi.chạy androi luôn.
  5. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

uk, nười dùng rồi thì dễ phân biệt thôi, chứ ng chưa dùng bao giờ có mà thánh cũng ko phân biệt đợc
  6. hoathaneitc

hoathaneitc Thành viên

Hàng tàu dựng lại thì thay cắp check imei là thấy số seri khác ngay

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
  7. diachidep

diachidep Thành viên

càm vào máy thấy sự khác biệt liền,nhìn vỏ ngoài là thấy liền nút tăng giảm âm lượng rất giống ko phân biệt được. nếu gạt nút rung là biết liền cái nút fake ko bao giờ nhậy bằng hàng xịn,bên dưới giắc cắm cũng ko có viền kim loại. đèn led thì khác hoàn toàn nhìn như đồ hàng mã,hàng xịn nhìn đẹp rung rinh.
    thế mà cái thằng nó bán hàng fake còn nói hàng của nó chụp ảnh nét hơn ip xịn thì mình thua ko thèm nói j với nó.
    vuốt cảm ứng thì thôi rồi chán,cầm máy ko chắc chắn 1 tí nào luôn. rất mỏng manh giống đồ chơi trẻ em,bạn nào đang dùng ip thì cũng nên chạy đến cửa hàng fake so sánh mới thấy sự khác biệt rõ ràng.
    ko hiểu sao cái cửa hàng bán hàng fake đó vẫn có người mua tấp nập thì mình cũng chịu thua luôn rồi,bó tay toàn tập.
  8. Jackie An Nguyen

Jackie An Nguyen Thành viên

Mình sợ hàng dựng thôi chứ đã sài ip quen rồi thì cầm con hàng tàu vọc vọc tí là biết ngay hàng tàu vì chạy android :D

9. diachidep

diachidep Thành viên

ko cần vọc đâu bạn,nhìn bên ngoài đã thấy khác biệt rồi cần j phải cầm VỌC cái ăn roi đó làm j cho mòn móng tay bạn ơi !
    he he he..............
  10. nkhai

nkhai Thành viên

Đã có 5S hàng tầu khựa chưa nhỉ. Mới lượm được con 5S tại sân bay nhật của một ông tầu khựa bỏ quên trong toa lét, máy bị khóa mà chẳng bít mở kiểu gì.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
  11. hitman41

hitman41 Thành viên

điểm nữa là ip5 nhái nhẹ hều, nhẹ như bông ý,
  12. Jackie An Nguyen

Vl pác lụm đc 5s cơ ah, sướng thế...chúc mừng pác đã lên đời, dfu restore và cầu nguyện đừng dính pass icloud :)

13. nkhai

nkhai Thành viên

Chac hang xin, vi cam vao itunes no yeu cau truy cap dien thoai de chap nhan truy cap.Cach lam dfu restore the nao bac oi, em lieu cai, nếu hỏng thì cho con chơi, dinh icloud thi sao vậy các bác? Toan choi android tu trc den gio ko ro ios lam

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
  14. Jackie An Nguyen

Ios 7 nếu cha tàu khựa đó mà đăng nhập icloud thì khi restore xong pác phải đánh đúng cái id apple vào nó mới cho active hog là làm cục gạch lun đó pác, nếu pác muốn restore thì tải fw 7.0.4 về rồi mở itune lên bấm shift+ nhấp vào chử restore, sau đó chọn đường dẫn đến chổ cái fw rồi ấn oke và ngồi đợi. Pác có thể tìm hiểu kĩ hơn ở các 4rum khác

15. hongdai106

hongdai106 Thành viên

đơn giản là mấy bác cứ mở appstore lên. hàng china thì sẽ lên gg play chứ ko lên appstore của apple đc
  16. Jackie An Nguyen

chỉ cần cái hiệu hứng các icon nhảy vào khi mở khóa máy là đủ biết máy tàu hay chính hảng rồi ^^!
  17. matroilanh_ls

matroilanh_ls Thành viên

18. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

có rồi 5s 5 c có 2 3 triệu thôi đẹp ko khác hàng thật, thấy mấy ông bên hàn bảo 2 triệu dùng cũng oai