Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

sunrisekdt
18/1/2012 8:3Phản hồi: 1.764
1.764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này có j vượt trội hơn Gemini ko hở các bác? Từ trc đến h xài Gemini hầu như app nào cũng move đc.

Gửi từ LT15i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
anhkhoamk
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở máy mình khi chia phân vùng xong cho vào thẻ nhớ nó lại ko nhận nhận mỗi ổ đc phân vùng
anhkhoamk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainhattam Thẻ đi theo máy lởm làm sao đc :|
anhkhoamk
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào cho mình hỏi mình dùng x10i chia thẻ .Thẻ nhận cả bộ nhớ 6g và bộ nhớ 1g rồi.Nhưng sao khi cắm máy nối điện thoại vào PC thì lại hiện ra ổ rồi bắt mình format mà ko hiện ra ổ 6Gb để copy data vậy 😁.
hic mình phân vùng oke rồi nhưng máy tính ko nhận thẻ nhớ là sao bác hichic,tren moni tôl thì thấy mà trong my computer thi ko nhận dc
traind
CAO CẤP
12 năm
@chicky2 mình trc cũng bạn mất cả ngày lên mạng mới tìm dc! lúc bạn phân vùng chắc xóa mất cái tên ổ usb gắn ngoài nên nó k nhận ra. bạn nên google seach là ra. nói ở đây cũng khó
Chào bạn .cho minh hoi chút ?mình phân vùng xong rùi nhung khi tải úng dung và game mình dã chuyên hết vào thẻ rủi mà sao bộ nhớ máy vẫn bị giảm nhiều vậy
Bạn oi dùng app2sd voi link2sd thì lên dùng cáo nào thì tọt cho bộ nhớ máy
traind
CAO CẤP
12 năm
@thainhattam cái nào mà chẳng dc! mình thấy link2sd có hỗ trợ tiếng Việt dễ sd, có nhiều tính năng, xóa, chuyển qua lại các app hệ thống, xóa cacke. Nói chung là ok
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@vutuanhiep Link2sd nhé

Sent from K-Touch W700
Bạn oi dùng app2sd voi link2sd thì lên dùng cái nào thì tọt cho bộ nhớ máy
traind
CAO CẤP
12 năm
bạn dùng link2sd tạo gắn kết mới dc, còn k nó chỉ để apk vs lib ở thẻ, còn 1phần divec_cacke nó vẫn còn ở bộ nhớ máy.
@traind
Dùng link2sd tạo găn kết thế nào hả bạn ?minh làm vây thì Chuyên ₫ủỏc hệt vào thẻ nhớ không bạn?
traind
CAO CẤP
12 năm
@vutuanhiep b cài app bt, sau đó vào link2sd chọn app nào cân gắn kết, rồi nó hiện lên bảng cho b chọn, chọn gắn kết là dc. nhưng nhớ phân vùng trc.
Hình như b chưa dùng đã hỏi, cài về là biết, đơn giản k phải hỏi đâu b ak?
link2sd chuyển dc 98%, vì phần data vẫn còn trong máy, khi b chơi game nó tự tăng lên nhưng k đáng kể nhiều, 1số app data cũng khá nhiều thì đành chấp nhận thôi
Bạn oi mình dùng link2sd rùi vào cài ₫ăt minh apply lên mà ko apply lên ₫uọc hay mình phải xóa pm app2sd thì mỏi ₫c hả bạn
traind
CAO CẤP
12 năm
@vutuanhiep root máy nhá b?
Cảm ỏn bạn .minh mỏi phân vùng của pm app2sd thôi mình minh tưởng chỉ cần tải link2sd ve la dùng ₫c ngay chú
Chào bạn .máy mình ₫ã root và phân vùng rôi do mình khi tải link2sd về minh ko tháo thẻ hay tắt máy di lên ko nhân dc link2sd thoi giỏ thì ngon lành rùi
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất tốt,uppppppppppppppppppppppppppppppppppp
bài viết rất chi tiết ! thank bạn..mình làm được rồi ! 😃
nếu đổi thẻ hay cần tăng giảm dung lượng phân vùng ext2 thì mấy bác sử dụng phần mềm ghost on win mà sao lưu lại. chia lại phân vùng theo ý thích rồi bung ghost vào lại phân vùng ẽt2 là ok. mình đã test thành công trên lg p698
traind
CAO CẤP
12 năm
@thainhattam mini tool có phần để copy các ổ, cả phân vùng nữa, nhưg e k biết pase chỗ nào
traind
CAO CẤP
12 năm
nếu k tin, a thử tháo thẻ nhớ ra, reset lại máy, bảo đảm app của a mất hết, còn nếu đã chuyển hết sang phân vùng reset thoải mái, chỉ bị mất data game mình chơi thôi, hoặc khi cắm cáp usb nếu app có hiện tượng kiểu như app bị gơ ra giống khi dt vừa bật lên, chứng tỏ chưa chuyển sang phân vùng đâu
traind
CAO CẤP
12 năm
@thainhattam bảo sao chỉ có thế! ở thẻ khác ở phân vùng thẻ nhớ khác k giống nhau đâu nhé! máy đã root app nào chẳng chuyển sang phân vùng dc, thử ktra lại xem đi a
traind
CAO CẤP
12 năm
@thainhattam để trên thẻ nhớ thì vẫn có 1phần cài trên bộ nhớ máy, còn chuyển gắn kết thì chuyển gần như là hết. có 3 ưu điểm chính 1.giảm bộ nhớ dt tối đa, 2.khi kết nối máy tính qua cáp usb ứng dụng k bị tạm gỡ, vẫn hoặt động bt, rút cáp là có thể sd luôn, và quan trọng nhất khi up rom thì mấy app phân vùng vẫn có thể hd dc
traind
CAO CẤP
12 năm
để tự động nhiều khi k hoặt động đâu, a vào link2sd kiểm tra các app xem thẻ nhớ có app nào k? chứ e 200app k thể 135mb dc, cũng có thể a cài tòan game nhẹ. a gửi cho e cái ảnh trong link2sd để e xem nào
Mn ơi, tại sao mình phân vùng thành công rùi, mà khi lắp thẻ nhớ vào thì những app chuyển sang bộ nhớ trong của con lg l3(1BG) lại mất hết, lúc mở nó kêu ứng dụng chưa được cài. BI h phải làm thế nào hả mn?
traind
CAO CẤP
12 năm
@mr.dung1501 nói rõ hơn đi b? phân vùg xong mới chuyển hay chuyển rổi mới phân vùng?
@traind Minh dung lg l3, cai dat games vs apps rui chuyen qua bo nho trong 1gb cua may , roi no bao day bo nho, tim den topic nay rui lam theo bac chu top. Nhung khi cam the nho vao, k co app hay game nao bat dc ca. Data thi van con. No keu la ung dung chua cai. Ai giup minh vs. Mat time setup lai game lam.

Gửi từ LG-E400 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
traind
CAO CẤP
12 năm
@mr.dung1501 có thể phần lib hoặc div_cacke vẫn còn làm trong thẻ nhớ, khi phânn vùng sẽ format thẻ nên app vẫn hiện trên màn hình nhưng k chơi dc! mình cũng dám chác nhưng có lẽ là vậy!
có ai biết phân vùng thẻ nhớ cho máy ss galaxy gio s5660 chạy CM7.2 chỉ mình với. mình làm theo bên forum samsung thì cài đc có mấy app đã đầy bộ nhớ trong khi mình đặt phân vùng lên đến 1gb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019