Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

Thảo luận trong 'THỦ THUẬT ANDROID' bắt đầu bởi sunrisekdt, 18/1/12.

1. ducanh1111

ducanh1111 Thành viên

các bác cho em hỏi...em đang dùng con HTC WF S..hôm trước có phân vùng thẻ nhớ để dùng link2sd.. hôm sau máy em nó không thèm nhận thẻ nhớ đó nữa...em đã định dạng lại thẻ bằng máy tính,sd formatter,hp usb disk tool,..và nhiều cách khác với các dạng FAT32,NTFS,FAT nhưng máy em (cả ss galaxy y) nó vẫn không nhận......lắp cái thẻ đó vào đầu đọc thẻ cắm vào PC dùng vẫn ngon,cả các dòng máy nokia bình thường vẫn nhận tốt......nhưng khi em lắp 2,3 cái thẻ nhớ khác vào máy em thì nó lại nhận.....liệu do máy? do thẻ hay là do ROM vậy các bác?
  2. henket

henket Thành viên

em dang sai con L3 . the nho phan thanh 3 vung ( 8g ) v1, fat32 em de 40mb , v2 ext4 em de 1.3g , v3 fat32 (het dung luong con du ) . khi cam the vao PC thi chj hien o dia phan vung 1( tuc la fat32 ~40mb) rut the ra cam vao may dien thoai thj may nhan phan vung 3 ( tuc fat32 ~dung luong luu tru nhac ,phim ..v.v..) khi chuyen du lieu vao phan vung 1 xong bo vao dt thj no bao hong bat mjnh phaj djnh dang ( mat het du lieu ) . ai co the chj cho em cach khac phuc voi .
  3. zaikho2009

zaikho2009 Thành viên

sunrisekdt cho minh hỏi với

Mình dùng Minitool Partition Wizard (down được bản pro ..... về) chia thẻ 8G class4 theo hướng dẫn
    Khi dùng link2sd link các application như: Opera mobile web browser hoặc Flow free, Ninja fruit free, create link đến thẻ đều được, và các ứng dụng này đều chạy được lúc đó, ( trước đó cũng đã bị như bạn supperhulk_113 và fixed bằng cách 1, cách 2 thì chgrp 0 /data/sdext2 báo not found).
    Khi boot lại thì các apps nằm trên phân vùng linked đều bị mất hết,
    vậy là làm sao vậy bạn?
    giúp mình khắc phục với
    P/s: mình dùng cái thẻ MicroSD (512M của thằng em, chia partion như cũ, dù MiniPW khi cắm lại sau phân vùng vẫn chỉ nhận 1 phân vùng nhưng điện thoại vẫn nhận ext2; lại dùng được và không bị mất apps)
    Đó có phải do thẻ của mình không, nhưng các thao tác đó mình vẫn làm như vậy mà.
  4. solari

solari Thành viên

cho em hỏi câu này ngoài topic 1 chút
    Thẻ nhớ của em sau khi vào Link2SD chọn ext2 thì hiện ra bảng thông báo, đại loại là nếu cái message này còn hiện lại nữa tức là chưa mount được thành 2nd partition, sau đó, em khởi động lại máy bằng tắt nút nguồn, rồi mở lại, thì máy bị đứng ở logo Motorola (máy em xài là Moto Milestone Xt720), từ sau đó trở đi là bỏ thẻ vào là đứng, lấy thẻ ra mới khởi động được, vào Link2SD vẫn hiện message đó ra, ko creat link được!
    Vậy là do tại sao, có cách nào khắc phục ko?
    Cảm ơn chủ thớt có bài hướng dẫn rất tận tình!
  5. traind

traind Thành viên

ko dc thì phân vùng lại đi bạn!
  6. nosxman

nosxman Thành viên

k cần dùng đầu đọc thẻ nhớ, chỉ cần chuyển chế độ kết nối từ MTP sang MSC để thẻ nhớ hiện thành 1 ổ đĩa trên windows thì có thể partition thoải mái, k biết bao nhiêu người đã mất công đi mua cái đầu đọc thẻ nhớ rồi ta
  7. ducanh1111

ducanh1111 Thành viên

các bác cho em hỏi,em dùng link2sd cài đc khoảng 250 app...những lần khởi động khác ko sao nhưng sau 1 lần gần đây khi em khởi động lai máy...máy báo hết dung lượng 150/150mb full luôn bộ nhớ trong...các ứng dụng khi cài vào phân vùng giờ không hoạt động được nữa,ngay cả superuser cũng " rất tiếc,super user đã dừng lại " vào link2sd thì nó báo "link2sd has not yet managed to obtain root access. This often happens the first time the app is run and requests superuser but is usually fine from then on.........click OK and restart Link2sd to try again. Make sure you respond correctly to the Superuser request" em đã làm đủ mọi cách nhưng đều không đc...các bác giúp em với
  8. Kimnguu85

Kimnguu85 Thành viên

xoa may du lieu an trong linnk2 the nao mhi
  9. hoaiduong

hoaiduong Thành viên

Mình muốn hoỉ một tí. Sau khi mình đã phân vùng được như hướng dẫn rồi, cắm thẻ vào ĐT chạy link2SD bình thường, nhg khi mình rút thẻ ra cắm vô laptop ( Mình dùng card adapter) thì thấy báo là phải format thẻ nhớ. Nếu mình format thẻ nhớ để sao chép dữ liệu thì khi cắm lại vào ĐT 1 lần nữa thì thấy Link2SD báo không nhận được phân vùng trên thẻ. Có cách nào khắc phục được không?
  10. hoaiduong

hoaiduong Thành viên

Cái này làm thế nào vậy bạn
  11. nguyen minh su

nguyen minh su Thành viên

ban huong dan minh cach root may HTC Wildfire S .minh ko root dc
  12. vnvanchanhtt

vnvanchanhtt Thành viên

link2sd thì chuyển được những app mà app 2sd ko chuyển được khoảng 2/3 app >> may phai dược root và phân vùng thẻ nhớ (còn ko root và ko phân vùng thì vẫn xài dược như app2sd) . còn app 2sd thì khỏi cần root vẫn xài dược và dễ xài hơn nhung chi chuyển dược khoang 1/3 app sang thẻ thui !!
  13. nguyen minh su

nguyen minh su Thành viên

ban huong dan minh cach root may HTC Wildfire S .minh ko root dc
  14. shinchan

shinchan Thành viên

lỗi này là lỗi gì vậy ? ko thể nào phân vùng trên cái thẻ 8G này hjx hjx giúp với ...
  15. ngochoaitn

ngochoaitn Thành viên

Bạn có làm sai bước nào không...hay là phân vùng bằng CWM cũng ok lắm (không cần dùng máy tính)

Sent from my GT-S6102 using Tinhte.vn
  16. vutuanhiep

vutuanhiep Thành viên

Bạn cập nhật tools mới nhất nhé là ok
  17. shinchan

shinchan Thành viên

To ol mới nhất 7.7 rồi đấy ah. nhưng mà e làm được rồi làm = CWM ok và nhanh gọn ^ ^
  18. dungtnc

dungtnc Thành viên

Cảm ơn bạn đã có
    Cảm ơn bạn đã sưu tầm được thông tin cho anh em có nhu cầu, mình hỏi thêm là có cần dùng thẻ nhớ Class bao nhiêu là được hả bạn?
  19. shinchan

shinchan Thành viên

càng cao càng tốt thôi bạn ạ
  20. boy13k33

boy13k33 Thành viên

Các pác cho em hỏi về cách cài ứng dụng lên thẻ nhớ của LG LTE2 với.