Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

Thảo luận trong 'THỦ THUẬT ANDROID' bắt đầu bởi sunrisekdt, 18/1/12.

1. vqa tre trau

vqa tre trau Thành viên

ko có đầu đọc thẻ nên mình dùng cmw để phân vùng,rất tiện,mỗi tội bị format thẻ nhớ :(,may mà có bản copy sẵn :D
  2. VyKelly

VyKelly Thành viên

Ban co the huong dan mjnh dc.k

Sent from my A52 using Tinhte.vn
  3. VyKelly

VyKelly Thành viên

Ban co the huong dan mjnh dc k
    Sent from my A52 using Tinhte.vn
  4. vqa tre trau

vqa tre trau Thành viên

mình vào recovery của máy rồi chon advanced>sd partrition,mình dùng thẻ 2gb nên chọn 256mb. swappiness =0,thế là xong,lúc gắn kết xong bộ nhớ trong dc rộng ra bao nhiêu :) :D
  5. rapandvan13579

rapandvan13579 Thành viên

Đã phân vùng thành công, máy tính có nhận thẻ nhớ khi cắm đt vào máy nhưng máy tính không nhận vùng thẻ nhớ đã phân vùng. Việc này xảy ra khi để 1 phân vùng dạng Fat và q vùng dạng Ext2, mình quyết định để cả 2 phân vùng dạng FAT và đều ổn.
  6. __NN__

__NN__ Thành viên

máy của mình hiện đang không mount được cái phân vùng,trình tự thế này:
    lúc đầu mình up rom lên CM10.1 Jelly Bean sau đó mình phân vùng thì okay hết,xài tốt nhưng do thấy Jelly Bean máy mình đú không nổi nên lại nhảy dưới CM7 Gingerbread,mình cứ để thẻ nhớ như vậy mà đổi rom khác luôn,xuống dưới cài lại link2sd thì nó báo không mount cái phân vùng,đã thử bỏ phân vùng và làm lại cũng không khả quan,ai biết máy bị gì chỉ mình với,hay là do rom??
  7. link_one

link_one Thành viên

các bác cho mình hỏi khi phân vùng xong, vào thì vào rootxplorer nó tên là j nhỉ
  8. kd_obc

kd_obc Thành viên

Thằng Link2sd này sao mình sử dụng chỉ chuyển đc 1 phần app sang thẻ thôi nhỉ, ví dụ như thằng asphalt 7 khi tạo gắn kết thì cái thư mục data của nó vẫn nằm trên bộ nhớ máy, lọ mọ mãi mà ko chuyển đc sang cuối cùng vẫn phải down thằng GL 2 SD trên CH play về mới chuyển đc sang thẻ nhớ, mất công back up này nọ rồi format thẻ @@
  9. kd_obc

kd_obc Thành viên

Cái này rootexplorer nó chỉ nhận đc phân vùng Fat32 thôi, còn thằng ext2 hình như nó bị ẩn đi, máy ko nhận ra, chỉ có thằng link2sd là xem đc dung lượng còn trống của tất cả bộ nhớ thôi thì phải
  10. menvp

menvp Thành viên

mình làm như hướng dẫn của bác rồi. khi chọn Ext2 thì nó báo lỗi " lệnh gắn kết không thể lập, Ext2 có thể k được hỗ trợ trên điện thoại của bạn hãy chọn FAT32 hoặc Ext4" thế là sao?:(
  11. kd_obc

kd_obc Thành viên

Bạn thử format lại thẻ xem nào, quá trình phân vùng thẻ nhớ Fat32 thì nhanh chứ Ext2 mất khoảng 10p đấy, nói chung mình thấy sử dụng link2sd này cũng ko hiệu quả lắm (ko biết cài đặt, sử dụng có đúng ko nữa), khi tạo liên kết thì nó chỉ move 1 ít data sang thẻ nhớ thôi, phân vùng ext2 vẫn trống nguyên, những game nặng như asphalt, nfs most wanted data vẫn nằm trên bộ nhớ máy, vẫn phải cài thêm GL 2 SD để move data sang thẻ

Mình dùng thẻ 32Gb samsung class 6
  12. menvp

menvp Thành viên

Thế mình gắn kết FAT32 thì có đc k?

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
  13. kd_obc

kd_obc Thành viên

Hình như là ko đc thì phải, nếu ko tội gì phải phân vùng thẻ nhớ sang ext2 làm gì ^^

Bản thân mình sử dụng thằng link2sd này ko thấy hiệu quả lắm, lại format thẻ về dùng gl 2 sd cho tiện, vì cái cần move nhất là data game nặng thì ko move đc @@
  14. Mi Li Ti

Mi Li Ti Thành viên

Bạn ơi. Cho mình hỏi tại sao mình không phân vùng được? SAu khi phân vùng xong thì không hiện ổ trên my computer. Với cả khi nắp SD vào máy thì máy báo lỗi " Thẻ nhớ SD bị hỏng" là sao? Giúp mình với (
  15. PjLyTam

PjLyTam Thành viên

Thiếu gì phần mềm move data game sang sd.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
  16. kd_obc

kd_obc Thành viên

Thế có ai bảo thiếu à :)
  17. PjLyTam

PjLyTam Thành viên

Thế link 2sd chỉ gắn kết app. Mà bạn lại nói cái cần nhất là data mà ko đc. Ko đc dùng app # nói gì . Link2sd mà chuyển đc data thì ko phải nói. Chưa tới lượt.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
  18. kd_obc

kd_obc Thành viên

:) Hiểu ý bạn nói gì chết liền
  19. greenberet671

greenberet671 Thành viên

Em cũng muốn chuyển cả game NFS và Alpha 7 (cả app và da ta) sang thẻ nhớ thì nên dùng phần mềm nào ạ? Em chỉ muốn chuyển 2 thằng đấy sang thẻ nhớ để đỡ tốn bộ nhớ trong thôi. Em muốn hỏi thêm là dến lúc up lại rom thì sao ạ, vì em muốn để da ta ở thẻ nhớ vĩnh viễn)
  20. vuut

vuut Thành viên

So với titankbk thì sao