Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

sunrisekdt
18/1/2012 8:3Phản hồi: 1.764
1.764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dao2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Để thử xem nào...

Sent from my HD2
traind
CAO CẤP
12 năm
@Dao2nd máy bác bộ nhớ thế mà cũng phân vùng làm gì?
giúp e với hiện tại e đã phân vùng và chạy link2sd thành công ( đã tạo gắn kết lên thẻ nhớ ) nhưng khi down một số app trên market (trên 20mb) thì lại bị báo lỗi là ko đủ dung lượng trên dt là sao????
traind
CAO CẤP
12 năm
@ljghtjnger k phải do phân vùng vs link2sd đâu, trc khi mình phân vùng cũng đã bị như vậy rồi. thử ktra lại bộ nhớ trong xem thế nào?
@traind bộ nhớ trong máy mình còn tận hơn 100mb. mình dùng galaxy gio s5660 chạy cm7 nên ko biết thế nào. down trên market thì ko đc còn nếu mà cài từ thẻ nhớ thì vô tư
Sau khi phan vung xong thi minh cop file nhac hjnh anh vao the nko, khi vao dt no lai ko hien ra. Mjnh dung es file de mo. Ma dung link2sd chi tao gan ket la xong ah?
Gửi từ LG-E400 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
aphodit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt cho mình hỏi 2 câu hỏi
1 > sự khác nhau của ext 2 , 3 & 4 ext 4 thì được lợi gì so với ext 2 vậy .
2 > Giả sử bây giờ mình đang sử dụng thẻ 8gb . Phân vùng Ext 2 cho thẻ . Creatlink tất cả App rồi . Sau này nếu đổi thẻ mới thì mình cần làm những bước nào để vẫn có thể sử dụng những ứng dụng trên máy . Hay phải Format Factory cả máy và thẻ ( mới ) vậy . Thanks 😃
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung phân vùng càng cao thì càng tốt. Phân vùng ext2 phổ biến nhất (tất cả các máy android từ 2.3 trở lên đều hỗ trợ). Còn các phân vùng ext3 & 4 thì ít hỗ trợ hơn, hầu như phải dùng kernel mod mới hỗ trợ.
=> chỉ cần ext2 là dư xài rồi;)
Bạn chuyển các ứng dụng trở lại bộ nhớ trong của máy. Sau đó thực hiện phân vùng cho cho thẻ mới rồi lại dùng Link2SD => Creat Link (tạo gắn kết) lên thẻ mới. Chúc vui😃
sunrisekdt có thể cho mình số điện thoại được không . Mình muốn hỏi trực tiếp bạn . Pm thì khó giải thích quá . Mình sẽ gọi cho bạn . Thanks !
Đâu rồi sunrise kdt ơi ? Giúp mình với.
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linhdinh Xin lỗi bạn. Mình đã PM vào inbox. Bạn ktra hộp thư nha.😁
aphodit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt cho mình hỏi là . Nếu như cứ mỗi lần HR máy thì mình có cần format luôn thẻ nhớ ko (Vì trên thẻ nhớ còn nhiều file của app) . Thanks
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aphodit Nếu thẻ nhớ không bị lỗi gì thì không cần phải format bạn ah. Bởi format thẻ sẽ mất hết nhạc, phim, tài liệu... mất công chép lại🆒
aphodit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunrisekdt Vậy những file của App trước đó còn trên vùng "ext 2" vậy nó có ảnh hưởng gì bản rom mới cài ko .
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aphodit Cái này bạn cần phân biệt sự khác nhau giữa 2 phân vùng:
+ Phân vùng FAT32: là chứa data (dữ liệu) như phim, ảnh, nhạc,.... Khi bạn format thẻ nhớ thì mọi dữ liệu trên phân vùng này sẽ mất hết.
+ Phân vùng ext2/3/4: Là nơi chứa app chyển từ bộ nhớ máy sang. Để xóa dữ liệu trên phân vùng này có 2 cách:
1/ Nếu máy đã root và cài Clockworkmod Recovery thì bạn vào Clockworkmod Recovery: chọn Mounts and Storage => Format /sd-ext.
2/ Lắp thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ rồi cắm vào máy tính. Vào phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition: nhấp phải chuột vào phân vùng ext2 => chọn Format.
cho em hoi em phan vung ma no chi chia ra Fat32 thoi. khong phan duoc ex2.hix. e lam nhieu lan ma cung khong duoc.mong cac anh giup do,e xl khong co tieng viet,hix
cho em hoi em phan vung ma no chi chia ra Fat32 thoi. khong phan duoc ex2.hix. e lam nhieu lan ma cung khong duoc.mong cac anh giup do,e xl khong co tieng viet,hix
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bwinpro0 Bạn thử format thẻ xem sao...
Mình đang dùng thẻ 4G, mình phân vùng thành 1,5GB. Cho mình hỏi, bi giờ mình muốn rút cái phần 1,5GB đó lại còn khoảng 1GB để trống cái thẻ được không ạ
bài viết hay lắm up......................
mình sài mà làm theo cách phân vùng thẻ nhớ.. " hoàn thành "..rồi cài Linh2sd máy thông báo đã nhận được thẻ nhớ dã phân vùng....rồi trong link2sd mình chọn ứng dụng " gata 3 " để chuyển sang thẻ nhớ phân vùng....thoát ra chép data game " gata 3 "vào thẻ nhớ chính qua đường dẫn thẻ nhớ => data => com.rockstar.gata3
vào lại link2sd mình chọn ứng dụng " gata 3 " tạo gắn kết" thông báo " đã gắn kết -> thẻ nhớ " . mà bấm vào chơi thì nó bắt dow data lại chơi không đượcc....có bác nào không chỉ mình với
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@popfalzz Mình nghĩ đây không phải do lỗi của Link2SD mà có thể do bạn chép sai đường dẫn data, hoặc game không hỗ trợ điện thoại của bạn. Có thể kiểm tra lại:
1/ Bạn kiểm tra lại đường dẫn chép data game đã đúng chưa?
2/ Trước khi dùng Link2SD để "Tạo gắn kết" bạn có chạy được game đó không?
@sunrisekdt game đó máy mình chạy được...!!! mà phải mỗi lần phân vùng thẻ nhớ bỏ thẻ nhớ vào máy rồi format lại lần nữa mới chép dữ liệu vào phải không bạn
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@popfalzz Sau khi phân vùng và lắp thẻ nhớ vào đt, bạn vào Cài đặt => Thẻ nhớ. Nếu đt yêu cầu format thẻ thì format nhé. Sau đó khởi động lại đt và cài đặt Link2SD như hướng dẫn. Chúc bạn thành công😃
Mình đang dùng thẻ 4G, mình phân vùng thành 1,5GB. Cho mình hỏi, bi giờ mình muốn rút cái phần 1,5GB đó lại còn khoảng 1GB để trống cái thẻ được không ạ
bác vào minitool partition nhấp vào cái thẻ phân vùng 1,5 gb chọn delete rồi bấm cào cái thẻ chính fat32 chọn Move/resive Rồi chỉnh lại kích thước bạn chọn là 1Gb
làm theo bước này
Thank 😃
tutu246
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã làm ok các bước nhưng đến khi cài link 2sd thì chọn lk ext2 xong>thông báo >reset>khi vào lại vẫn hiện thông báo cả chục lần reset làm lại nhưng vẫn ko đc .ai biết cánh khắc phục ko

m dung n1 thẻ 16 g và phân vùng ext2 1 g.

😔 :(
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tutu246 Máy bạn đang chạy ROM gì?
tutu246
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunrisekdt m đang chạy rom miui
Mấy bạn cho mình hỏi là tại sao chiếc máy tính bảng của mình bộ nhớ trong 8g,mình cài đặt còn trống 5,7g,mình tải phim dung lượng 4,4g có đuôi mkv thì máy cho tải đến 1,46g là ngưng ko cho tải nữa,cả chục lần như vậy.nhưng cũng phim đó được nén dạng đuôi rar cũng dung lượng 4,4g thì máy cho down về hết ko hề ngưng ở 1,46g như đươi mkv.vẩy phải làm sao để tải được phim mkv dung lượng lớn các bạn chỉ giúp mình với,minh mù về android lắm.thank!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019