Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi sunrisekdt, 18/1/12. Trả lời: 1514, Xem: 390993.

1. overlike161

overlike161 Thành viên

không làm được như thế nào, cho cái ảnh báo lỗi xem

2. dinhvinh201093

dinhvinh201093 Dự bị

help me....
    mình phân vùng thẻ nhớ 16g trên sony m, làm đúng như hướng dẫn tới lúc điện thoại báo khởi động lại....nó khởi động cả một đêm vs mỗi chữ sony và màu đen trên màn hình, sau đó e tháo thẻ nhớ ra thì máy khởi động vào bình thường.
    mọi người biết trường hợp này k ạ, chỉ e vs???

3. ab9742

ab9742 Thành viên

Đã chép hết dữ liệu ra chưa bạn.Chép ra hết rồi format lại xog làm lại từ đầu xem còn bị k

dinhvinh201093 thích nội dung này.
  4. overlike161

overlike161 Thành viên

Điều đó là bt.bạn phải tắt đi hoặc tháo pin ra khởi động lần nữa.mình toàn bị thế

5. dinhvinh201093

dinhvinh201093 Dự bị

mình thử 2 lần rồi...vẫn k được, đang nghi ngờ con đth này k cho phân vùng thẻ nhớ.

6. dinhvinh201093

dinhvinh201093 Dự bị

vẫn k được, bạn còn cách nào khác nữa k?

7. dinhvinh201093

dinhvinh201093 Dự bị

mình cũng bị giống bạn nè....b có cách nào khắc phục chưa?

8. mddinhoai3891

mddinhoai3891 Dự bị

trên diễn đàn sonyviet có ad post bài biến thẻ nhớ thành bộ nhớ trong rất chi tiết ,
    bên tinhte có hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ rồi move app qua đó ,

cho hỏi là
    ........................2 cách này giống và khác nhau ra sau , xài cái nào được hơn
    .........................sau khi phân vùng xài bình thường rồi khi reset điện thoại thì cái data,app cài trong thẻ nhớ sẽ ra sao ????

9. kennydoan

kennydoan Dự bị

Tình hình em vướng mắc chỗ phân vùng thẻ nhớ
    Em đang xài htc desire a8181 đã root,phân vùng = a2sd thì gõ lệnh toàn báo not found
    Xài sang link2sd thì báo ko nhận sd card
    Em bây giờ muốn cho cái internal storgate trong máy hiện tại đang là 157mb muốn nó lên thành 800-900 mb thì chia như thế nào ạ
    Cần gấp gấp em không có máy xài :((
    Bác nào giúp đỡ em cái với ạ huhu

File đính kèm:

10. duongtush9x

duongtush9x Dự bị

you cho hoi the 8gb chia sao hop ly mjn chu yeu la cai game . thak you nhju

11. duongtush9x

duongtush9x Dự bị

thot oi mjn lam gging ban roi ma khi chuyen wa the no bao loi
    app2sd is not supported by device. because your device has a primary external storage which is emulates from the internal storage
    you can link the app in order to move its files to your sd card
    la sao zay?

12. PjLyTam

PjLyTam Thành viên

Chia 1Gb

Sent from my LG-E610 using Tinhte.vn mobile app

13. thahdjep

thahdjep Dự bị

root nhu the nao the ad

14. thahdjep

thahdjep Dự bị

root may the nao vay

15. thahdjep

thahdjep Dự bị

?

16. tranduymb

tranduymb Thành viên

Cái này ko chuyển đc data của game sang thẻ nhớ à, vậy thì cũng như ko, chủ yếu chuyển đc data mới cần thiết :(

17. PjLyTam

PjLyTam Thành viên

Directory Bin nha! gg cách sử dụng app này sẽ biết để data ở thẻ máy nhận ngon vậy nha

tranduymb thích nội dung này.
  18. jindo321

jindo321 Thành viên

mình đã Tạo gắn kết gần hết ứng dụng sang phân vùng mới của thẻ nhớ rồi, vào kiểm tra dung lượng thì thấy dung lượng phân vùng mới đó đã sử dụng hết hơn 600mb mà sao phần Bộ nhớ trong vẫn ko giảm đi miếng nào hết vậy? công dụng của link2sd là chuyển ứng dụng lên thẻ nhớ để giảm tải cho bộ nhớ trong mà.

19. jindo321

jindo321 Thành viên

mình đọc giới thiệu thì thấy nói link2sd move đc hết app data vào thẻ nhớ luôn mà sao mình link xong mà app data vẫn còn nằm trong Bộ nhớ trong?

20. ứng dụng nào có phần dữ liệu hay data hay lib2 thì không chuyển sang thẻ nhớ dk đâu bạn.Link2sd chỉ gắn kết dk. file apk,davik cache,và file lib thôi.còn nếu bộ nhớ máy đầy thì bạn vào Link2sd chọn mở rộng chọn làm sạch bộ nhớ,làm sạch davikcache,xóa cache

Sent from my LG-E510 using Tinhte.vn mobile app

jindo321 thích nội dung này.