Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ!

dat_12i
26/7/2011 15:17Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À, nó nhận fat32. Làm mình mò mệt thật.
Em mơi lấy em qsmrt s15.cài ít ứng dụng với update youtobe, gmail, fb, gmap mà Nó ngốn ram quá hay bị báo hết bộ nhớ máy vs bộ nhớ ram. Cách trên của bác có dùng đc cho s15 của em ko ? Máy này ưm chưa root. Bác nào biết chỉ em cách root qsmart s15 vs. Tks

Sent from my S15 using Tinhte.vn
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình phân vùng thẻ nhớ xong rồi, cài game, app nó cũng chuyển sang thẻ luôn, nhưng mình có thắc mắc là nếu cắm thẻ đấy vào máy tính thì nó chỉ hiện lên dung lượng ẽxt2, nếu vậy thì khi mình cop phim hay nhạc vào, thì dung lượng lại k đủ để cóp, làm sao bây giờ?
sao minh phan vung 500mb rui nhung sao vao links2d k thay dau ha ban ???
Có bác nào bị lỗi khi phân vùng thẻ nhở bằng MiniTool Partition Wizard Home Edition ko? Mình bị lỗi thế này: Failed to execute the following command:
Resize partition Diskindex:1 Partitionindex:1 NewStartingLba: 8192
NewPartitionsize: 28653568 SafeMode:1
Errorcode:16
Disk I/O: error
Có ai biết lỗi đó khắc phục như thế nào ko, giúp mình với.
Đã giải quyết được rùi 😁
Mình cũng bị cái lỗi như vậy đó. Làm sao để fix vậy Ken99 chỉ mình với
e đang sài s02i, ram e nó íu wa, nếu phân vùng rồi ram có cải thiện k mấy pro. e mun chơi plans vs zombie ma ram íu wa, mn root lắm mà sợ, nếu phân vùng mà k cần root, cải thiện đc ram thì e làm liền
link died roi bac oi
muốn xóa phân vùng thì làm ntn hả bạn
@KvLe Click chuột vào vùng phân vùng chọn delete và apply là ok.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi sao phân vùng rồi máy tinh không thấy thẻ đâu nữa vậy
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt cho hỏi sau khi phân vùng rồi,làm sao để truy cập được vào phân vùng ext2 ở trên đt vậy,vì mình phân vùng rồi chuyển app sang thẻ,nhưng không làm sao truy cập đc vào phân vùng đó
@trung ha Chuyển app sang thẻ và gắn kết app sang thẻ là 2 khái niệm khác nhau bạn nha nên chú ý.
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt cho hỏi sau khi phân vùng rồi,làm sao để truy cập được vào phân vùng ext2 ở trên đt vậy,vì mình phân vùng rồi chuyển app sang thẻ,nhưng không làm sao truy cập đc vào phân vùng đó,dùng Ext2Fsd thì chỉ truy cập đc bằng máy tính nhưng máy tính lại ko truy cập đc vùng FAT32 bởi vậy nên ko chép dữ liệu đc vào phân vùng FAT32 của thẻ,đt thì truy cập đc phân vùng FAT32 nhưng ko truy cập đc phân vùng ext2
@trung ha Bạn hỏi khó vậy ai mà trả lời đc ko phải hỏi khó mà hỏi ko hiểu!
Muốn vào vùng ext2 thì cài RootExplorer vào data/ext2 là thấy vùng ext2.
Còn bạn kết nối máy với PC thì chép dữ liệu bt vào cùng FAT32 thôi! Có gì đâu. bạn dùng máy gì.
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PjLyTam Hi hi.mình dùng Lenovo P700i,vì mình dùng Computer app nên không thấy cái ext2,mình muốn chép mấy file backup vô ext2 để ko lỡ tay xóa mất khi lắp thẻ vô máy tính,nên mình cài Ext2Fsd vô máy tính để truy cập đc vô ext2 nhưng lại ko truy cập đc Fat32 vì windows chỉ nhận 1 phân vùng,theo bạn hướng dẫn thì mình truy cập đc vô ext2 trên đt rồi.cảm ơn bạn nhiều,mà sao trước giờ mình không thấy nút Thanks ở chỗ nào nhỉ
Một chú ý nho nhỏ cho các bạn, có thể các bạn đang phân vùng ext2 ok nhưng các bạn Up Rom hay ... cài lại apk , cài lại link2sd nhưng khi vào nó hỏi các bạn chọn ext2 thì nó lại báo ko được gắn kết vì do đó ko hiểu sao nó đã sang ext3 các bạn mở mini tool biết ngay.Công việc phải làm lúc này là Delete phân vùng đó và phân vùng lại nha!
Chuyển app sang thẻ và gắn kết app sang thẻ là 2 khái niệm khác nhau bạn nha nên chú ý.
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi hi.mình dùng Lenovo P700i,vì mình dùng Computer app nên không thấy cái ext2,mình muốn chép mấy file backup vô ext2 để ko lỡ tay xóa mất khi lắp thẻ vô máy tính,nên mình cài Ext2Fsd vô máy tính để truy cập đc vô ext2 nhưng lại ko truy cập đc Fat32 vì windows chỉ nhận 1 phân vùng,theo bạn hướng dẫn thì mình truy cập đc vô ext2 trên đt rồi.cảm ơn bạn nhiều,mà sao trước giờ mình không thấy nút Thanks ở chỗ nào nhỉ
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi hi.mình dùng Lenovo P700i,vì mình dùng Computer app nên không thấy cái ext2,mình muốn chép mấy file backup vô ext2 để ko lỡ tay xóa mất khi lắp thẻ vô máy tính,nên mình cài Ext2Fsd vô máy tính để truy cập đc vô ext2 nhưng lại ko truy cập đc Fat32 vì windows chỉ nhận 1 phân vùng,theo bạn hướng dẫn thì mình truy cập đc vô ext2 trên đt rồi.cảm ơn bạn nhiều,mà sao trước giờ mình không thấy nút Thanks ở chỗ nào nhỉ
@trung ha Bạn onl app tinhte.vn trên điện thoại hay PC PC có nút thích đó còn trên app điện thoại bạn click 2 lần vào dòng coment của ai đó sẽ hiện ra thông tin và có like nha!
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PjLyTam Cảm ơn bạn,mình thường onl tinhte trên Pc,trước giờ xài Wm,mới chuyển qua xài android nên còn gà mờ lắm,vẫn còn 1 con Toshiba TG01 đang sd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019