Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ!

dat_12i
26/7/2011 15:17Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban cho t hoi.con sam sung gt s6102 cua t co the tang bo nho trong dc k

Sent from my GT-S6102 using Toinhte.vn
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidyeuem Con này của bạn hình như bộ nhớ trong 160Mb,bạn có thể làm theo trang 1,chuyển app sang thẻ nhớ để bộ nhớ trong trống nhiều chút,nếu bạn chơi game thì nên cài game vào thẻ nhớ
To biet roi.nhung to muon tang bo nho trong len bang bo nho phan vung cua the thi lam the nao.thay tren web cua galaxy club huong dan cho galay y s5630.to lam theo thi k duoc
.cau biet thi giup to nhe.to online tren tinh te thuong xuyen
Sent from my GT-S6102 using Tinhte.vn
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidyeuem Bình thường thì GT-S6102 chạy bản android 2.3.6 là đã có thể chuyển app sang thẻ nhớ đc rồi nhưng không triệt để,chỉ có thể chuyển đc 1/3 ứng dụng vào thẻ,nếu dt cua bạn đã root rồi thì dùng link2sd có thể chuyển đc toàn bộ sang thẻ nhé kể cả map,yahoo msg,gtalk
To chuyen sang the nho bang link2sd roi nhung ma bo nho.trong van chiem 1 it.nen dan dan bo.nho.con it lam may chay i ach hon
cho e hỏi làm sao để hủy phân vùng thẻ nhớ ạ
trung ha
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn dùng Partition Wizard Professional Edition.cắm thẻ vào máy tính = đầu đọc thẻ,chọn chuột phải vào phân vùng cần hủy,chọn Delete,khi đó thẻ của bạn chỉ còn 1 phân vùng và phần vừa hủy chưa có định dạng,bạn kéo cái thanh trượt của phân vùng ko bị hủy về cuối của thanh trượt,khi đó phân vùng bị hủy sẽ mất và phân vùng kia còn lại đc tăng dung lượng lên = với dung lượng của thẻ nhớ,nhấn upply đợi 5p là xong
dec0nlonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho e hỏi. E cắm thẻ 32gb vào máy tính thì ok mà vào điện thoại lại ko nhận. Trc đây nó có nhận. Cắm thẻ khác vẫn sài bt ạ.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@dec0nlonton Bạn fomat lại thẻ xem.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
11030661
TÍCH CỰC
11 năm
mấy bác ơi thế này là sao ạ Untitled.png
Hiu hiu, mình làm lần đầu tiên thì OK nhưng sau khi rút thẻ để cop lại dữ liệu từ máy tính rồi lắp lại điện thoại thì nó báo thẻ nhớ hỏng, và đó cũng là lần cuối mình xài thẻ nhớ đấy 😔
traind
CAO CẤP
11 năm
@Broly_lssj khi cắm thẻ nhớ vào máy tính nó có thông báo kết nối gì ko?trc mình cũng bị vậy . bạn chuột phải vaofmy computer/manager/disk manager/ xem có thấy ổ nào lạ ko? nếu thấy coa thì đó chính là cái thẻ của b đấy!
máy tính nó ko nhận ra vì cái tên nhận dạng thẻ bị xóa khi phân.vùng! b thử làm xem có dc ko
@traind cảm ơn bạn nhiều
traind
CAO CẤP
11 năm
@Broly_lssj ơ thế có đúng ko bác?
@traind À,tại cái thẻ nhớ đấy ợ, mình liều mua thêm cái thẻ nữa về làm tương tự thì lại OK rồi
em phân vùng thẻ nhớ nhưng mới chỉ phân vùng FAT32 chưa phân vùng ext2 nhưng bấm ok nên giờ thé nhớ của e còn có mấy MB,bác nào biết cách lấy lại dung lượng thẻ nhớ giúp e với,e đã dùng đủ tool như sd formatter,hay mmcmedic rồi mà cũng không được
@hope2202 mình cũng bị thế này ai biết ko nhỉ
@hope2202 Cho nên máy tính fomat bạn à.

cho minh hoi sao khi phan vung the 4g minh de ext4 thi link2sd no nhan
khi minh phan vung the 8G thi ca3 cai ext hok cai nao link2sd no nhan vay minh phai dung cai nao ?
@nhocbankem2008 Bạn dùng máy gì, bạn chọn Fat 32 xem cả 2 đều fat32 mình nghĩ 4 hay 8 hay 16 thì vẫn nhận ext 4 như bạn đã pv thôi, nhận ext nào là ro Rom chứ ko phải do dung lượng thẻ.

@PjLyTam minh xai may gione 3G ban oi the 4G thi nhan tot lam con 8G phan vug 1 hoi thi het vao may mo~ nguon hok len ma bo the khac thi chay vi vu
@nhocbankem2008 Có thể thẻ lỗi, mua cái thẻ khác 8G có 100k

Trui minh toan mua o TGDD toan 170k mac lum 😔 thui danh xai 4G zi cam on ban

Sent from my PIONEER using Tinhte.vn
có cần root không?
@phong891 root mới xài được link2sd ợ
Mình đã Root máy HTV desire SV và cài được Link2sd cũng như chuyển app qua thẻ nhớ được. Nhưng ko hiểu tại sao mấy hôm nay mình chuyển app qua thẻ nhớ thì bị báo lỗi là không chuyển được app, mình gỡ Link2sd ra cài lại cũng không chuyển được. Các bạn có thể hướng dẫn giùm mình không. Máy mình vẫn sử dụng được root bình thường.
xong cmnr làm theo xong h no ko nhan SD card lun rui`
b1 b2 b4 sao ko co hinh huomg dan nan mai vha lam dk
linh dowload minitool lỗi rồi. ai có link nào khác không cho e với..??
@tis_skill google cái ra ngay mà bạn
Minh phan vùng ext2 thì gắn kết dc mà ko chuyển app sang thẻ dc. May keu chọn ext4 hoac fat. Minh phan lai ext4 thi ko gan lien ket dc luôn. Co bác nao nhiet tinh hướng dẫn ro dum e. E moi dung Android dc 1 thang ma có máu mê game. Cai game vs app da day bộ nhớ trong. Mou mon men tim hieu trên mang để chuyển sang sd mới tìm dc dien dan nay. Ae lam on chỉ dum minh. Ming xai galaxy young s6310.android 4.1.2 jelly bean. So dien thoai e day 01222982223 or 01889699996 bac nao giup do em nha may thoi e se dien thoi lai ah. Tks
Minh phan vùng ext2 thì gắn kết dc mà ko chuyển app sang thẻ dc. May keu chọn ext4 hoac fat. Minh phan lai ext4 thi ko gan lien ket dc luôn. Co bác nao nhiet tinh hướng dẫn ro dum e. E moi dung Android dc 1 thang ma có máu mê game. Cai game vs app da day bộ nhớ trong. Mou mon men tim hieu trên mang để chuyển sang sd mới tìm dc dien dan nay. Ae lam on chỉ dum minh. Ming xai galaxy young s6310.android 4.1.2 jelly bean. So dien thoai e day 01222982223 or 01889699996 bac nao giup do em nha may thoi e se dien thoi lai ah. Tks
em dùng ace s5830, đã root, phân vùng thẻ nhớ, nhưng khi cài link2sd lai k chuyển dc app vào, nó cứ báo là không tìm thấy phân vùng data/sdext2, các bác giúp em với ạ. máy em đã up rom2.3.7
@AT Bin ban giong minh. ma minh ko co up rom. tai minh moi dung toi android nen cung so. minh moi len mang tim va tim dien dan nay cau cuu ma ko ai giup. ban co the cjo minh sdt dc ko. co gi minh nho ban huong dan
@PoyDongThap_1993 B có. Cài cwm chưa
Mk hd lm trên cwm lun nhanh gọn lẹ vs yêu cầu cwm hỗ trợ phân vùng ;);)😁
em la new mem.e da root thanh cong. va da phan vung di phan vung lai. ma ko chuyen dx. pay h may e da bi gi khi tai app tu CH PLAY ve thi loi "ko du dung luong luu tru " mac du bo nho con 519mb. ram trong nhieu. 1 so app thi dc
. roi e reser may thi o logo sasung bi dung. e dung galaxy yuong. ai giup do e do ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019