Hướng dẫn phục hồi dữ liệu và Fix lỗi bị treo táo của iPhone, iPod

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi homlee, 29/1/12. Trả lời: 993, Xem: 361687.

1. chipmobi

chipmobi Thành viên

Thank bác...chắc cái máy tính sắp tiu rồi...hôm nay RS ko được cái IP nào hết...thôi cài lại nguyên con luôn kaka..vì máy khác vẫn SSH bình thường...

2. kenb00

kenb00 Thành viên

có cách nào phân tích syslogd trên ip4s ko anh Homlee

3. cnguyen2010

cnguyen2010 Thành viên

Mình đã làm thành công đến bước 8, nhưng các bước tiếp theo vẫn không giải quyết được vấn đề ''bị treo táo" của mình. Kích hoạt syslog thì khi vào mnt2/log/ chỉ thấy file notifyd.log mà thôi (không co file syslog như bài viết hướng dẫn); mình đính kèm nội dung file notifyd.log dưới dạng file PDF. Không biết có xác định nguyên nhân để khắc phục? Rất mong tin.

IP4 -bản gốc - FW 4.3.3 -BB 4.10.01 - đã thử restore custom FW 5.1.1 (9b208) bằng Itunes - nhưng ko được - itunes báo ko thể restore.

File đính kèm:

4. homlee

homlee Thành viên

Bạn thực hiện đúng theo hướng dẫn , sau phải reboot lần nữa mới có syslog.

Thực hiện SSH Ramdisk thiết bị (bước 1-7), giải nén syslog.zip (pass: tinhte) copy replace 2 file sau :
    - com.apple.syslogd vào đường dẫn : mnt1/System/Library/LaunchDaemons/
    - etc\syslog.conf vào đường dẫn : mnt1/private/etc/
    Sau đó reboot lại iphone (theo bước 10) cho đến khi nó treo táo, sau đó đặt vào DFU mode và SSH Ramdisk lần nữa, vào thư mục mnt2/log/ copy file syslog lên trang này để phân tích

Sử dụng itools hay ifunbox copy 2 file như trên sẽ có syslog. iPhone 4S không SSH Ramdisk theo trong bài được.

5. cnguyen2010

cnguyen2010 Thành viên

Đã làm lại như bạn vừa hướng dẫn- đầy đủ các bước. Kết quả: vẫn không có file syslog trong thư mục mnt2/log. Không chịu thua, mình dùng công cụ tìm kiếm đối với thư mục /<root> (có chứa cả thư mục /mnt1 lẫn /mnt2) thì tìm được file syslog.pid trong thư mục mnt2/run . Copy file này ra ổ cứng và mở bằng trình notepad thì nội dung chỉ có duy nhất con số: 20. Như thế có chẩn đoán được gì không bạn. Theo như k-nghiệm của bạn thì file syslog này chứa nội dung gì? và để gửi lên trang này thì phải thực hiện việc đính kèm file ra sao vì forum chỉ giới hạn một vài định dạng gửi kèm (trong đó lại ko có định dạng *.pid- như của file syslog.pid mà ban đề nghị).

Ngoài ra xin hỏi thêm, ngoài cách mình đã thực hiện có cách nào khác để thoát khỏi tình trang bị treo táo- restore chẳng hạn, được ko bạn? Nếu được, xin vui lòng chỉ giúp cụ thể -vì mình chỉ mới bắt đầu làm quen với IP thôi. Nếu tiện xin cho hẳn các đường link down về (còn hoạt động) hoặc link tới bài hướng dẫn cụ thể.

Chân thành cảm ơn.

6. corock69

corock69 Thành viên

giờ em có 1 con iphone 3gs bị treo táo từ hôm qua đến giờ, ko biết làm sao để vượt luôn nè!

7. kenb00

kenb00 Thành viên

A cho e hỏi: e dùng iTools copy 2 file trên vào đúng như HD rồi, có cần reboot lại ko?mà treo táo thì làm sao SSH Ramdisk như HD đc? mà cái đường dẫn mnt2/log có phải là var/log ko a?

8. pham quang huan

pham quang huan Dự bị

thank homlee nhé .mềnh vừa cứu đc con ip

9. kenb00

kenb00 Thành viên

Đây là file syslogd của e. Anh coi hộ với: http://www.mediafire.com/?qwpyq1q742avag9

10. homlee

homlee Thành viên

Máy của bạn cài quá nhiều ứng dụng Cydia nên gây xung đột tài nguyên hệ thống, chúng chiếm quyền kiểm soát nên CPU phải làm việc liên tục. Nếu bạn đã cài như vậy thì chấp nhận thôi. Các ứng dụng .deb được tải vào bộ nhớ : /Library/MobileSubstrate/DynamicLibraries/.

kenb00 thích nội dung này.
  11. PoohiuPiglet

PoohiuPiglet Thành viên

bạn ơi, mình có 1 file address book của IP3Gs mình chép vô Ip4S bây giờ IP4S của minh nó hiện trái táo đang loading & màn hình home, 2 thứ nó giật giật chồng lên nhau. bạn có file address book gốc của ip4s ko ? up lên hộ minh với nhé

12. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

vô xoá hết đi
    tắt bật lại ip
    tạo lại liền

13. ngobaolong

ngobaolong Thành viên

em lỡ rt ipad rùi thì lấy dc hình không anh ... em backup lại nhưng syn lại không có hình ảnh đâu cả ???????????????????????????????

14. truongvungochung

truongvungochung Thành viên

http://www.mediafire.com/?5l4qi9vh47q21a0
    đây là file của em. đã làm như hướng dẫn nhưng ko sửa được, lúc chạy putty thì nó ko hiện lên giống cái hình của anh, mà có chữ mounting...mt1...

15. sunluckys

sunluckys Thành viên

e cũng bị lỗi y như trên, có trường hợp nào ip lỗi chân usb của iphone ko hả bác

16. haklongka

haklongka Dự bị

Đây là bản Putty của em, và file syslogd , mấy anh coi giúp nha
    http://www.mediafire.com/?5l4qi9vh47q21a0
    login as: root
    root@127.0.0.1's password:
    Use mount.sh script to mount the partitions
    Use reboot_bak to reboot
    -sh-4.0# mount.sh
    Checking /dev/disk0s1 ..
    ** /dev/rdisk0s1
    Executing fsck_hfs (version diskdev_cmds-488.1.7~391).
    ** Checking non-journaled HFS Plus Volume.
    ** Detected a case-sensitive volume.
    ** Checking extents overflow file.
    ** Checking catalog file.
    ** Checking multi-linked files.
    ** Checking catalog hierarchy.
    ** Checking extended attributes file.
    ** Checking volume bitmap.
    ** Checking volume information.
    ** The volume Jasper8C148.iPhoneOS appears to be OK.
    Mounting /dev/disk0s1 on /mnt1 ..
    Checking /dev/disk0s2 ..
    ** /dev/rdisk0s2
    Executing fsck_hfs (version diskdev_cmds-488.1.7~391).
    ** Checking non-journaled HFS Plus Volume.
    ** Detected a case-sensitive volume.
    ** Checking extents overflow file.
    ** Checking catalog file.
    ** Checking multi-linked files.
    ** Checking catalog hierarchy.
    ** Checking extended attributes file.
    ** Checking volume bitmap.
    ** Checking volume information.
    ** The volume Data appears to be OK.
    Mounting /dev/disk0s2 on /mnt2 ..

17. chipmobi

chipmobi Thành viên

cài lại win thôi..ko thì ko chạy được SSH đâu

18. hungca25

hungca25 Thành viên

Mình vào putty.zip chạy nhưng nó báo lỗi Network error: Connection refused là sao hả bạn?

19. tuanbql1911

tuanbql1911 Dự bị

SOS>>hôm nay vào ssh_rd_rev03c báo lỗi:
    SSH ramdisk maker & loader, version 07-03-2012 git rev-03c
    Made possible thanks to Camilo Rodrigues (@Allpluscomputer)
    Including xpwn source code by the Dev Team and planetbeing
    Including syringe source code by Chronic-Dev and posixninja
    syringe exploits by pod2g, geohot & posixninja
    Special thanks to iH8sn0w
    Report bugs to msft.guy<msft.guy@gmail.com> (@msft_guy)

Extracted resource to C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\ssh_rd\native\jsyringeapi.dll
    Extracted resource to C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\ssh_rd\native\mux_redux.dll

INIT FAILED (mux thread)!
    Possible causes:
    iTunes 9 or newer is NOT installed.
    Could not bind to the port 2202 (make sure only one instance is running!

Hinh nhu cai tren Win 7 64 bit. Minh cũng bi nhưng dung XP thi vao duoc

20. tuanbql1911

tuanbql1911 Dự bị

Giúp mình với.
    tâp tin mct2 rỗng nhưng mình làm theo huong dan copy va dan vao putty nhung van khong thấy gì cả?
    nó chỉ báo lỗi: mount_hfs: Invalid argument.
    Kính nhờ các cao nhân chỉ giáo. Cảm ơn nhiều.