Hướng dẫn reset counter =0 trong download mode trước khi đi bảo hành

harrynghiem
6/6/2012 2:56Phản hồi: 319
Hướng dẫn reset counter =0 trong download mode trước khi đi bảo hành
Khi chúng ta root máy qua odin bộ đếm counter trong download mode sẽ tăng lên. Khi bộ đếm tăng lên là cách mà Samsung sẽ từ chối bảo hành do người dùng can thiệp quá sâu vào hệ thống.

Vì vậy cách hướng dẫn này sẽ giúp chúng ta reset counter =0.

Thks to Chainfire from XDA: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1494114

Lưu ý: Khi anh em up stock của SS qua odin máy sẽ không bị tăng counter. Nó chỉ tăng khi chúng ta root máy + nạp cwm qua odin mới bị tăng lên.

Đối với SIII JIG vô dụng

Video hướng dẫn

Hướng dẫn

1. Yêu cầu máy đang mở wifi và đã Rooted.
2. Download app TriangleAway.apk về cài đặt vào S3 (Bản donated) - Link
3. Mở app TriangleAway.apk
4. Nó sẽ thông báo chính xác tên máy là I9300 (Galaxy SIII) và yêu cầu download thêm add on - chọn okay.
5. Sau khi download add on xong, Sẽ hiện màn hình Triangle Away. Tìm đến mục cuối cùng Reset flash counter ==> Chọn Continue

Quảng cáo

6. Máy sẽ reboot vào màn hình Triangle Away v1.50 và thông báo các thông tin về Flash counter:xx chính là số lần tăng bộ đếm do up qua odin. Như hình dưới máy mình hiện bị là 1.

7. Nhấn Volume up (Volume down là reboot lại) để bắt đầu reset counter (Khoảng 2s) ==> máy sẽ reboot lại vào trong.
8. Bây giờ máy bạn đã Reset counter =0. Bạn có thể kiểm tra bằng cách off máy và dùng tổ hợp phím cứng (Volume down + Home + Power) để về download mode xem dòng thông tin CUSTOM BINARY DOWNLOAD: No là đã xong.

Note: Anh em phải dùng phím cứng để về download mode mới thấy được thông tin (Dùng lệnh adb or soft sẽ không thấy). Tại màn hình download mode giữ phím Power khoảng 10s nó sẽ reboot lại.
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi tuyệt vời quá anh harry ơi 😁 trưa nay em đem máy đi bh xong về sẻ root luôn quá đã rồi,thế mới là S3 chứ. Thanks anh nhiều về bai hướng dẫn này :D
@tuan9632 Chưa em à,chưa biết nó sẽ xử lý thế nào nữa,giờ anh mang máy lên cho ông sếp của TTBH Samsung xem,rồi để xem nó xử lý thế nào.😕
@harrynghiem bác ơi reset count về 0 phải root máy mới được à bác
@phamanhthu2011 Acc, câu hỏi của bạn mình potay. Ko root máy thì có bị tăng counter đâu mà phải reset. Ở đây vị phạm quy định bảo hành của Samsung nên mới phải reset

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Nó nói trong lúc download addon : bạn hãy xác nhận rằng đây là đúng là thiết bị của bạn (đồng thời nó hiện lên tên thiết bị ví dụ GT N-7000), nếu không nó có thể biến thiết bị của bạn thành cục gạch. Xác định bước này là quan trọng nhất.
Đã làm và thành công 100%.
Anh nhanh quá nhỉ 😁
Ngon. Thank bác cực nhiều =))
Nắng hạn gặp mưa,bây giờ root và cook thôi hihihihi nhưng vẫn không hiểu,rooted mới làm được và úp room qua odin bị tăng số điếm vậy khi mình xoá số điếm xong vẫn còn root vậy làm sao bảo hành nếu up lại stock rom qua odin thì lại tăng số điếm,là sao vậy ta
@trungdaukho Post#1 có ghi rõ ràng do bạn đọc ko kỹ thôi
huyhuynhus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Bác Harry cho mình hỏi nếu root S3 bằng CF-Root-SGS3-v6.4 thì có update Jelly Bean qua OTA được không? Thanks
@chimsanhdieu Mình ko rõ bạn ơi, vì.chưa bao giờ update kiểu này cả, toàn odin thôi

Sent from my GT-I9300
@clic2x chào bạn.
giúp mình với nhé.
mình dung S2 I900,muốn reset lại máy mà không được,mình ấn volum up+home+power mà nó không hiện ra mục 'wipe data/ factory reset' .
máy bị quên pass hình vẽ( do đứa em ấn nhiều lần quá)
giờ phải làm sao bạn?
E có thể update bài của bác lên đầu topic bên kia được chứ ạ ^^ e hỏi qua ý kiến bác trước
@cellphone_uk okay em
@harrynghiem bác HARRY với note2 .rom.4.3 deodex có reset counter bằng cách này được kg ...thanks
vậy
hki còn root mình xóa counter xong rồi mình flash lại stock là đi bảo hành phải không anh,làm gần giống như s2 hả
@nhuankhom Chuẩn đó bạn cứ thế mà làm đi , giờ thì S3 có thể up iếc tẹt ga rồi 😃
V4 sắp có, chờ rồi down luôn

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1663656

Uhm, giống y S2 ah, khác cái nó ko có tam giác vàng trên S3
@harrynghiem Mai có máy là quất luôn 😁
@harrynghiem chào bạn.
giúp mình với nhé.
mình dung S2 I900,muốn reset lại máy mà không được,mình ấn volum up+home+power mà nó không hiện ra mục 'wipe data/ factory reset' .
giờ phải làm sao bạn?
Đã Root , Up rom và reset counter thành công quá đã,I Love S3 😁
@clic2x Chúc mừng đã phá zin em nó xong.
Bắt đầu 1 chặng đường up rom mới ;)

Gửi từ Samsung Galaxy S3®
@thaikhang91 Phải dzí theo anh với anh Trọng cho kịp chứ 🆒
cái này có dùng được cho con i9100G không vậy mấy bác
@thientinhsau I9100G chưa test bạn ơi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@harrynghiem Vậy cái này áp dụng cho I9100 y chang luôn đc ko anh?
@caubevutru5555 Dc, I9100 mình đã tested but phải dùng trên ics rom nha.

Sent from my GT-I9300
oài thế thì thui em cũng mới dùng android nên không dám làm chuột bạch đâu.tiếc quá
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá, cám ơn bác chủ thớt nhé. Thủ cái này phòng thân về sau vậy

Nếu counter nhiều lần máy có bị lỗi gì ko bạn
@natsu85 Không lỗi gì cả chỉ là nó là 1 cách để samsung kiểm tra có flash các bản cook rom để từ chối bảo hành thôi,mình cứ reset lại đều ổn chẳng ảnh hưỡng gì máy cả 😃
Bác chủ thớt xác nhận hộ phát :

Cách triangle away nó reset bộ đếm 0 và báo samsung official, .... ok.
Nhưng khi vào setting/ About phone....j đó nó báo Trạng thái : đã chỉnh sửa là sao?

Có phải đây là "sơ hở" ko ?

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF Uk đúng rồi đó máy mình mới root thui đang sài rom stock chưa reset counter mà nó cũng báo vậy đó
@YPMVSTAFF Ý bạn vào status, dòng cuối cùng đó ah. Cái này không để ý, thử về lại stock gốc xem sao. Vì cái này theo mình nghĩ do rom đã root, quay về stock lại là okay và counter cũng ko đếm nữa
@harrynghiem Bạn test thử đi rồi báo cáo lại cho a e.mình đang trên cty ko test đk
Đúng như mình suy đoán, lý do là do bản rom đang ở trạng thái rooted nên khi reset counter vào status nó báo đã modified. But khi về stock nguyên gốc chưa root thì status nó ghi là normal (Bình thường).

Nên trước khi đi bảo hành phải reset counter & up lại bản stock của VN
@YPMVSTAFF Bạn đọc ko kỹ mình viết rồi, khi bạn reset xong. Về lại stock qua odin thì counter ko tăng bạn nhé. Counter chỉ tăng khi bạn root or nạp cwm qua odin thôi.
Or cách khác, sau khi root, reset counter xong, up stock qua app mobile odin pro trực tiếp trên s3 cũng dc.

@harrynghiem chào bạn.
giúp mình với nhé.
giờ phải làm sao bạn?
@knowledge87 Tháo pin ra rồi gắn pin vào nhấn lại xem

Sent from my GT-I9300
@knowledge87 Tháo pin ra rồi gắn pin vào nhấn lại xem

Sent from my GT-I9300
Update video

Nếu ko mở wifi đk ko bác chỗ e ko có wifi e dùng 3g đk ko bác ơi

@natsu85 Chắc được, mình chưa test vụ 3g

Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mua ở nc ngoài có đc bảo hành ở vn ko nhỉ. Ko bít có như laptop baot hành toàn cầu ko nữa

@clarkht SS không bảo hành toàn cầu.

√ Gửi từ Galaxy S3®
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@thaikhang91 ẹc, thế hỏng thì sang singapore bảo hành =))
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
tức là cái này phải up vè stock, root, reset counter rồi lại up lại stock qua odin @@
@clarkht Ko cần, ngay rom cook cũng dc. But thường khi đang ở stock, root xong thì làm luôn cho sạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019