Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn Restore iOs 5.1.1-9B208 cho iphone4 lưu hoặc ko lưu shsh. Tham gia groups iOs VN.

kool_boyjuly
4/12/2011 9:3Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quynho64
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh cho em hỏi.em đã cài fw custom của anh. cái facetime là xài được luôn rùi phải ko anh? có cần dùng SAM để active ko?
Bác cho em hỏi là e đã up thanh công FW custom 5.0.1 cho ip4 lock...bây giờ em có thề dubng2 ifaith để lưu SHSH bằng chính bảng custom nay duoc không ah
Bạn thử luôn đi, mình nghĩ là dùng được luôn.

shsh 5.0.1 thì vẫn lưu được bằng tiny mà bạn. còn ifaith thích lưu lúc nào chẳng được, giờ chưa ra firmware mới ko cần cẩn thận thế đâu bạn.
edwardle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thành công rồi, thanks bác nhiều, chưa test đc, do cái gevey bị hư, mà sau ko hiểu cái gevey của e đang xài, tự nhiên tắt nguồn mở lại hư lun, cứ báo no sim, ai biết ở đâu giá rẻ mà chất lượng chỉ giúp. e ở tp hcm
quynho64
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy nó hiện lên lúc gọi...em xài ipad 1 nên test ko được hichic....
cho em hỏi cài này nữa....cái Find my iphone hình như ko xài được trên icloud.....em thử thì chỉ nhận được ipad còn iphone thì để là pending active. giờ phải làm sao vậy anh?
Cái findmyiphone đó cũng tùy bạn ạ, có lúc tìm phát ra ngay, mà có lúc tìm mãi chả thấy.

---------- Post added at 11:50 PM ---------- Previous post was at 11:49 PM ----------

Bản custom của mình đã hackactive nên ko cần sim nhà mạng đâu.
quynho64
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn cái imessenger phải cài đúng ko anh?
lam sao de ghep 4file do lai vay ban
dùng hjsplit
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng hjspit nối bạn nhé. mình cũng tải về và ghép bàng nó nhớ pass giải nén ở #1 kèm đấy.chúc vui
Giả sử mình lên 5.0.1 custom như bạn chủ pic đây nói, mọi thứ ok hết và máy mình tất nhiên là tethered. Vậy mai ngày kia có untethered với một tool khác, thì mình có trực tiếp jb unte với tool đó đc k hay phải restore lại và jb un với tool kia?
Cái đó cũng tùy bạn ạ, có tools thì restore bản khác rồi j/b lại, yên tâm lúc đó mình sẽ ra bản custom mới.
Cho mình hỏi chút, mình dùng Snowbreeze 2.8b11 mới nhất build custom theo thangbom hướng dẫn nhưng ra file ipsw tận 1G7 trong khi bản gốc có 800Mb? k hiểu có sao k?
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám on bác chủ nhe'.
Bác có thể uo lên 1 bản sạch chưa có gì hết và k hack active chỉ k up BB thôi dc không? thanks bác
Bác ơi chay Itune 10.2 đc không bác
mickey1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks làm 1 lần là ok luôn oy, sài bản CFW này có sài dc semi tether dc ko u?
Pro nào biết cái này dùng Itune 10.2 restore có đc không ? các bác đang cần gấp
Không bạn.

Add sẵn semi rồi đó bạn 😁.

Không bạn, mình ghi rất rõ trên #1 rồi.
hix giá số lượt down bản custom của mình = số lượt thank thì tốt quá, hơn 200 lượt down mà được chưa đến 20 lượt thank. Buồn quớ 😔.
Bác ơi bác ở đâu thế. Nếu bác ở hà nội em mang máy qua bác up dùm em được không ạ. E k dám thử sợ làm sai kĩ thuật. Máy em fw 4.2.1 bb 3.10. Đang dùng gevey pro a.
Mạnh dạn làm bác nhé, có gì khó khăn cứ hỏi trực tiếp ở đây, mình và các anh em sẽ giải đáp.
Chủ topic hướng dẫn chuẩn rồi bạn cứ theo đó mà làm m cài cho mấy đứa bạn chuẩn Man từ đầu chí cuối
[/COLOR]Em vừa bán lap mất r. Bác giúp em với được k. E muốn lên ios 5 để dùng cái nút home ảo. Nút home e nó đag chờn sẵn 😔(
Mình ở tphcm bác ạ, nếu muốn đơn thuần thay nút home thì bác chỉ cần dùng quickdo là ổn nhé.
Đã text firmware của bác chủ thớt và có một số nhận xét để a e còn lăn tăn nữa muốn lên nữa muốn ko yên tâm:
dùng tinyumbrella lưu shsh nếu có hoặc dùng ifaith v1.4 lưu shsh thời điểm hiện tại của máy và buid 1 bản firmware dự phòng,
-firmware chuẩn,a e làm theo hướng dẫn của chủ thớt là ko một sai sót
-lưu ý khi up firmware xong a e nên tham khảo topic, bản phong thần cho cydia 5.0, để cài ứng dụng tránh đụng app
-các bác còn lăn tăn thì cứ mạnh dạn lên và nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng để khỏi uống thuốc trợ tim😢
thanks chủ thớt
tuylypp
ĐẠI BÀNG
12 năm
BB 02.10.04 của Iphone 4 FW 4.1 giờ lên Custum này (5.0.1) có bị lỗi cột sóng không mấy huynh....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019