Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Restore, Jailbreak Ios 5.1.1 cho các bạn mới (dễ hiểu và cực ngắn gọn, chính xác)

rayes
26/5/2012 2:7Phản hồi: 630
630 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình kích phải trên idevice trên itunes để backup nhưng phần backup bị ẩn mờ ko kích được là sao các bác ơi? ipad 2 5.1.1 chưa làm gì về lưu dữ liệu hết, e lưu bằng icloud để jb có sao ko các bác? nhưng sợ 5gb ko đủ nên cần lưu qua itunes. Mong ae phúc đáp để kịp jb luôn tối nay
Bác cắm máy vào itunes thì trong đó có mục backup from icloud và backup from computer mà? Backup trên icloud nó chỉ backup danh bạ, notes, calendar... chứ ko backup app
@vaan009 Bạn cho mình hỏi :
Mình hoàn toàn mù tịt về cái này : Máy mình là ipad 2_3G bản 16G chưa hề JB hiện vẫn đang ở FW4.3.2 giờ mình muốn lên 5.1.1 để JB thi làm như nào vậy. Bạn có thể nói chi tiết giúp mình được không ( mình chỉ cần bạn nói giúp cách update lên 5.1.1 làm sao để không mất dữ liệu )
Vì mình cắm ipad vào itunes trong phần Devices nó có dòng Update và dòng Restore nhưng mình chả biết gì lên ko dám ấn vào Update. Mong bạn giúp Thanks !
@Samnec Bạn cần backup lại những gì, các app cũ trong máy bạn là do acc của bạn tải phải ko?
@vaan009 Những app trong máy mình đang dùng là app mình cài ngoài quán ( mình mù tịt mà chỉ biết dùng thôi chứ ko dám đụng gì đến FW cả 😔 )
Chuẩn quá các bạn cứ update 5.1.1 rồi jb oke luôn. Hnay mình đã cài ngon lành các thứ app, game cho em ipad 3 òi. Giờ chỉ việc chiến thôi. Kaka
Tất nhiên cái mới sẽ ít lỗi hơn rồi. Oke. Nhưng mình sài absinthe 2.0 vẫn được.
Cho mình hỏi máy mình la 5.1 va JB chua hoan toàn vậy bây h nếu mình up lên 5.1.1(208)( đã có Absinthe 2.0.2: JB cho 208)
  1. Vậy h mình muốn JB có cần Restore lai may hay không hay để như vậy JB đc ko​
Bạn làm như sau nha:
- Kết nối iPad với máy tính.
- Bật iTunes lên ( nhớ down bản iTunes mới nhất ).
- Tích vào ô Updates. Mọi công việc sẽ được iTunes xử lý, máy bạn sẽ được lên iOS 5.1.1 mà 100% không mất dữ liệu.

Chưa ngủ à vaan. Vừa định trả lời hộ đã thấy xuất hiện tồi.😁
@Zippo1108 Bạn cho mình hỏi thêm chút :
Mình đã làm theo cách của bạn là Update Ipad 2 lên 5.1.1 = itunes và đã lên đc 5.1.1 nhưng máy lại bị mất hết app 😔 ( chỉ còn những app mặc định như máy mới thôi ). Có cách nào lấy đc lại những app đã mất không vậy ???
Và 1 câu nữa là : khi mình JB = bản Absinthe 2.0.2
nó chạy được khoảng 70% rồi sau đó đơ luôn máy tính ( Laptop ) mình tháo cáp ra và khởi động lại laptop sau đó mình vào ipad thì có Cydia nhưng mình nghĩ Cydia này bị lỗi ( vì mới chạy đc tầm 70% ) lên delete nó luôn. Giờ mình cắm lại máy vào để JB lại thì Absinthe 2.0.2 nó báo là : ERROR: Device already jailbroken ! Detected stash
mình muốn hỏi là làm thế nào để lại có thể JB máy như lúc mới Update lên bản 5.1.1 đc ??? ( bạn có thể nói giúp mình từng bước thực hiện đc không ? )
Mong bạn giúp mình sớm ( máy đang nằm chờ... buồn quá ! )
Xin cảm ơn !
snape89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Samnec Jail break của bạn bị lỗi rồi nhé, giờ bạn restore lại firmware 5.1.1 qua iTunes ,sau đó jail lại đảm bảo thành công 100% ! Còn app thì không giữ được nha bạn, chịu khó cài lại vậy, chúc vui ^^
@Zippo1108 Bác cho em hỏi, cách restore lại dữ liệu sau khi restore lên 5.1.1 bằng cách nào vậy bác.

Thanks bác
@nguyenhunglam Trong iTunes, cột bên trái bạn chuột phải vào tên thiết bị và chọn mục restore from back up là xong. Luc này iTunes sẽ restore lại dữ liệu gần nhất bạn đã back up trước đó.
Chưa bùn ngủ nên lên đây spam chơi hehe. Bên Đức hiện giờ là mấy giờ vậy Zippo?
Nếu app ngoài tiệm thì xác định là upgrade lên 5.1.1 là ko sử dụng dc nha bạn! Mà lên 5.1.1 JB rồi tha hồ cài app thuốc cần chi ra tiệm cài nữa :D
@vaan009 Không có cách nào giữ lại đc khi up lên 5.1.1 hả bạn. Vì có 1 số app mình cần dùng.... 😔
Nếu app bạn dùng acc của chính bạn tải thì may ra còn backup dc chứ acc người khác backup thì up lên cũng ko sử dụng dc do ko biết pass
@vaan009 Cứ up FW 5.1.1 trên itunes theo cách của bạn Zippo là có thể JB máy theo cách này http://www.tinhte.vn/threads/1043754/ đúng không bạn ? ( itunes mình đang dùng là bản 10.6 )
@vaan009 nightditty said:
mình đã thành công trên ipad 2 3g 16gb, máy mình ió cũ là 4.3.3 và đã jb, máy mình ko lưu đc shsh 4.3.3 nên không thể đưa về 4.3.3 nguyên bản được

đầu tiên là download bản update 5.1.1 về máy
download absinthe mới nhất từ trang chủ
đưa ipad về DFU mode , xong shift + restore
sau khi update thành công 5.1.1 chạy absinthe rồi bấm nút jb , khoản vài ba phút là jb thành công , mở ipad lên chạy cydia cài vài thứ cần thiết là coi như xong 😁
Bạn ơi, chính chổ này dòng màu đỏ. Mình không biết down bản 5.1.1 về bằng itunes hay bằng 1 trang web nào khác không phải itunes. Và trang nào thì bạn vui lòng chỉ giup nha! Máy mình cần làm là ipad 1 4.3.3 đã jailbreak và iphone4 4.3.1 đã jailbreak luôn! mình có lưu SHSH từ cydia nhưng cái này không cần thiết do mình không cần trở về firmware cũ đúng không!
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@walkmodel Bạn nên down FW từ các trang web khác, http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download (iOS 7 now available!)
felixbruns.de
@rayes Mình toàn down ở trang này, nhanh dã man
@rayes Vâng cam ơn bạn Rayes rất nhiều nha. Tôi mới vừa up lên 5.1.1 cho iphone 4 rùi, làm luôn buoc 1.2 mà chẳng cần dùng SHSH gì cả. Lúc làm cũng hoi hộp chờ nó load thấy run run lam. ai dè dễ vậy! Làm xong mừng qá đi.
Làm cách nào để lên 5.1.1 thì đều JB dc hết bạn 😁
@vaan009 Cảm ơn những người bạn tinh tế nhiệt tình. Xin cảm ơn :D
@Samnec Chỉ có ở iPad 911-Tinh Tế team thôi. Ngoài ra mình không biết :D.
mình xài ip4 GSM , đang 5.1 semi tether , h mình rétore lên 5.1.1 có fai lưu SHSH ko hay cứ thế mà phệt thôi
snape89
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi là em đang dùng ipad 1, ios 5.1 jb semi, hồi chiều em có update lên 5.1.1 qua iTunes, sau đó dùng asthebin 2.0.1 để jb mà nó cứ chạy đến đoạn : beginning jailbreak, waiting a while là đứng, em làm lại mấy lần mà vẫn bị đứng ở chỗ đó, rầu quá 😔 , có pro nào giúp em với !
Minh lam nhu ban da noi, da hien len cydia tren may Nhung lai khong dung duoc. Kick bao deu bi day ra. Khong hieu tai sao?
Cứ mỗi lần vào Cydia là bị lỗi này, chả hiểu là gì lun, mình nhớ là cài tất cả mọi thứ trong cydia đều ok cả,

Mình đang dùng 4s, đã đã jaibreak bằng absinthe, chạy ngon lành.
Hôm mình ra cửa hàng thấy chú cìa máy nói là nếu máy bị sập nguồn (hết pin) thì treo luôn. Ai đã sử dụng và kiểm chứng rồi chia sẻ cho mình biết nhé.
Thank all
@tuan_th uhm, 4s thì mình chua kiểm nhưng ngày xua dùng ipad lỡ để hết pin là máy đen thui luôn. Phải tìm cách mở lên bằng 2 nút power và Home đó. nhấn chờ hồi lâu mới thấy máy mở lại mừng muốn chết. cứ tưởng phải đem sửa hay khỏi xài duoc nữa,hihihi.
NeoWilson
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ctrinh nào back up các apps settings và data + system settings ko nhỉ @@ chẳng nhẽ phải làm hết lại từ đầu @@

Thanks
Trùi ơi. Jb đi bạn. Cài lại một luk là xong. Nhiều cái hay lắm. Cứ từ từ rùi trải nghiệm. ^^
lại mới ra Absinthe 2.0.2, chả bít fix cái gì nhỉ😁
teranosaus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dear các cao thủ,

Mình dùng ipad1, 16gb, wifi only, đang dùng 5.1.1 mới nhất (update ota), nhung khi chay absinthe 2.0.1 để JB đến bước 2 là báo lỗi: "absinthe have stopped" rồi tự động thoát, mình dùng win7 ultimate. Thử đi thử lại và reset all rất n lần rồi mà toàn báo lỗi như vậy. Mong bạn nào biết chỉ giáo giúp?
longwaveus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teranosaus
Hình như bạn phải dùng Absinthe 2.0.2 thì JB được
longwaveus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt hướng dẫn cho mình một chút nha:
- Mình đang dùng ip4, unlock bằng Sam, bây giờ muốn up lên 5.1.1 có được không, nếu được thì làm thế nào.

- Và một ip4, BB 1.59, mình cũng muốn up lên 5.1.1 thì làm thế nào?

Cám ơn bác chủ thớt rất nhiều.
xiahtic
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã jb rồi nhưng vào cái cydia thì không có nhiều game như cái jb mình cài ở cái itouch , cái itouch mình cài thì game nào trên appstore thì bên cydia đều có hết , còn cái cydia bên ipad toàn nhìn thấy theme là chính , có ai bik cách có thêm game không , đang muốn cái plans vs zombies cho cái ipad .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019