Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Restore, Jailbreak Ios 5.1.1 cho các bạn mới (dễ hiểu và cực ngắn gọn, chính xác)

rayes
26/5/2012 2:7Phản hồi: 630
630 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã cài bản 2.0.2 và 2.0.4 và ipad 3 mình bản 5.1.1 nhưng cắm vào nó ko hiện nút Jaibreak bạn ah, không biết làm sao nữa reset như bạn bảo rùi
rút cable ra và cắm vào lại qua cổng usb khác .
cắm đi cắm lại rồi bác ah không đc
samy_boy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cac anh cho e hoi cach backup cho ipad nhu the nao ... ?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@samy_boy -cắm ipad vào pc, bật itunes, để chuột lên trên tên máy trên itunes, nhấn phải chuột, chọn backup
- Khi rétore cũng làm như thế nhưng chọn restore from backup
samy_boy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rayes cam on anh rayes rat nhieu ... ma cho e hoi them neu neu backup roi thi tat ca trong du lieu nhu app, contact, note, music deu k mat ha anh ?
Các bác cho em hỏi
Máy Iphone4S, IOS 5.0.1 đã jailbreak bây giờ có nhất thiết nâng IOS 5.1.1 ko, nếu làm thì làm thế nào ah? Đa tạ...
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Caothanh2205 - Nếu không thíc vọc vạch thì bạn cứ xài 5.0.1 đi, vì 5.1.1 cũng chẳng khác gì đâu, nó chỉ bổ sung vài bản vá để không jb bằng tool của 5.0.1 thôi
- còn thích lên 5.1.1 thì bạn làm như hướng dẫn của mình là ok
Mình đã JB thành công trên 3GS nhưng sau đó máy khởi động lại và không thấy Cydia đâu nữa. Máy mình bị sao vậy. Mình làm trên 4s thì ok.
Giúp mình với. Mình JB 3GS bây giờ nó mất biểu tượng gọi điện, tin nhắn. Làm thế nào bây giờ.
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt7899 Bạn restore lại và jb lại thử xem có được không
anh ơi em đang sài ipod touch 4 . lúc đầu máy em là 5.0.1 nhưng em restore thì nó hỏi restore and updata IOS 5.1.1 thì em lấy xong thì nó mất cydia vậy giờ em có cần JB lại ko anh ?? để lấy lạy cydia
anh giúp em nha
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyerkute Bạn update lên 5.1.1 rồi thì nó bị mất jb rồi bạn à, bạn dùng absinthe jb lại đi
@boyerkute IOS 5.1.1 JB bình thường, mình đã JB cho IP4S thành công.
Tool Absinthe ra phiên bản mấy rùi các pac, ngoài tool Absinthe ra còn tool nào khác jb được IPAD ko nhỉ?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haohanluongson ra 2.0.4 rồi bác à, ipad 2,3 os 5.1.1 thì mới chỉ có absinthe là jb được thôi
mình jb bằng resnow rùi cài rocky racoon nhưng sau khi cài cái app android lock xt thì máy treo đứ đừ đừ
mình jb lại rồi nhưng hiện tại tất cả app cài bằng cydia đều ko xài được
cho mình hỏi cách fix lỗi đó 😔
sakuni
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình Ipad 3 Wifi+4G bản mua ở Viettel thì có JB được không vậy các bạn ??
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sakuni jb thoải mái vô tư ạ
==================

Đã chuyển file host & đổi cổng usb nhưng vẫn bị 21 thì giải quyết sao bạn? Đang loay hoay đây. Thanks.
mới làm xog đã có cydia lun ngồi mà run cầm cập 😃
máy minh vừa mùa về.đang ở ios 5.1.1. chay cái absinthe thi thấy có chữ jb nhưng ko click vô dc là sao vậy @@! ?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jumong1991 bạn bật absinthe trước rồi mới cắm IP nhé
NeoWilson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã Jb 5.1.1 cho ipad 2 thành công 😃 nhanh gọn nhẹ . Thanks OP
Mọi người cho mình hỏi JB này là
Tethered hay untethered vậy.
@rongmytq untethered bạn nhé
Có redsn0w 0.9.12b2 rồi, em khoái dùng redsn0w hơn 😁
mình đã thành công trên ipad 2 3g 16gb, máy mình ió cũ là 4.3.3 và đã jb, máy mình ko lưu đc shsh 4.3.3 nên không thể đưa về 4.3.3 nguyên bản được

đầu tiên là download bản update 5.1.1 về máy
download absinthe mới nhất từ trang chủ
đưa ipad về DFU mode , xong shift + restore
sau khi update thành công 5.1.1 chạy absinthe rồi bấm nút jb , khoản vài ba phút là jb thành công , mở ipad lên chạy cydia cài vài thứ cần thiết là coi như xong 😁

chia sẽ cho bạn nào còn phân vân :D
haicoi311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nightditty tức là k cần đưa về trạng thái xuất xưởng vẫn có thể up lên đc hả bác. máy em mua về os mặc định là 5.0.1 thì sao ợ?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haicoi311 Nếu có lưu SHSH 5.0.1 thì nên về factory 5.0.1, còn không thì cứ lên luôn 5.1.1 cũng được bạn à
tinh123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nightditty Bạn ơi vậy không cần đưa vê 4.3.3 nguyên bản ạ, rứa có bị lỗi không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019