HƯỚNG DẪN Restore/Update và Settings iOS7 beta không UDID

cydiatoday
13/6/2013 4:13Phản hồi: 887
887 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả nhũng hình trong setting cũng bị zoom như vậy bây giờ install lại firmware ios7 beta4 bằng cách check for update như lúc đầu có được nữa ko nhỉ
tarzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ông bạn vào Setti
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
dc rồi bạn tarzan à😁tks ông bạn nhé😃
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
ip4s của mình cũng bị
Co Bac nao len iOS 7 cho con ipad mini chua ?
Neu dc roi thi chi cho minh voi
May cua minh La ipad mini wifi model A1432
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dienthoaixachtaynhat Mình đây. Cách làm y như bước ở trang 1 bác cydiatoday đã chỉ. Bạn làm theo là ok thôi. Cơ bản cách install firmware cho iphone ipad ipod giống nhau
webmouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai rành cho mình hỏi? mình install hết được rồi nhưng đến lúc rút cable ra khởi động lần đầu lúc nào cũng bị treo ngay trái táo. giờ muốn trải nghiệm thì phải làm sao ah? nghe nói UDID hết add được rồi phải không mấy bạn?
ios 7 nó có cái vụ phát hiện cáp sạc dỏm không? up lên lở nó không cho sạc thì sao mà sài được. em có đọc được tin này trên tinhte nên sợ.. huynh nào dùng rồi chỉ em với😃
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@Gespe nó báo lỗi là cáp điểu nhưng vẫn sạc được nhé bạn yên tâm
@b1win tks huynh, đang up đêy. thế có tắt được cái đó đi không huynh
@cydiatoday không phải bác ơi, vấn đề là em ở tỉnh, khó tìm được cáp như ý lắm, nó toàn là cáp điểu thôi, nên hơi lo...
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@Gespe mặc định apple kiểm tra phụ kiện điểu mà ko tắt dc. Nó chỉ thông báo cho bạn biết bạn đang sài hàng điểu thui còn vẫn dùng bình thường nhé chỉ hơi khó chịu với cái thông báo đó thui
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
11 năm
4s của em đang ở 6.1, và jb rồi, vậy làm thế nào để lên iOS7 beta hả bác, quan trọng nhất là em ko muốn cài lại app và đổ lại hình vào máy. Thks bác
@b1win Thế à??? Mình ko đọc kỹ 😁 Thế thì phải back up cả vào PC nữa rồi :D
@b1win Mình tạo acc trên đó, và dùg đến bây giờ cũg cả năm ùi...??? Mình cũg k rành nữa, nhưg thấy cũg bìh thuờg đâu mất mát gì đâu
@b1win Mình dùng clickr zí mediafire.. Hì
@b1win ủa bạn vậy hình mình chụp cách đây 1 tháng nó tự lưu lên cloud òi h là mình restore mấy lại là mấy cái hình đó ko còn nữa hả ?
Cảm nhận của mình khi update iOS7 beta4:
- Pin có vẻ ít hao hơn, sạc nguyên đêm sáng rút đi cả ngày sử dụng phone, sms, mở wifi cho safari, mails, facebook nói chung bình thường, tối về chỉ mới hết tầm 60%.
- Safari nhanh.
- Photo và camera không thấy bị văng ra nữa.
- Vào Photo select nhiều hình xong post lên Facebook không bị văng.
- Trượt sms và phong nhỡ ngoài lockscreen bình thường, xong tự tắt về standby.
- Mốt số apps trong AppStore chưa tương thích.
- Cáp dĩa thay đổi mẩu tông "tím hoa sim"!
- Nói chung tương đối ổn hơn beta3.

Riêng về update OTA vẫn có vẻ không mượt bằng update qua iTunes hay Restore mới.
@cydiatoday Bác Cydia và các bạn có biết làm hay down dynamic wallpapers ko ạ? Mặc định của ios7 đẹp quá nhưng hơi ít đúng ko ạ, mỗi 2 options hxhx!!!
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
nó tính từ lần backup của bạn lên icloud chứ ko phải tính thời gian bạn lưu ảnh đó lúc nào.
vd: bạn backup 1/8 thì đến ngày 2/9 bạn restore iphone iphone sẽ check backup trên icloud là ngày 1/8 thì hình ảnh của bạn sẽ mất hết. Còn nếu trong 1 tháng mà bạn backup liên tục restore liên tục thì nó sẽ lưu bản backup gần đây rùi nó tính thời gian 30ngay sau.
Bài viết quá hay. Đánh dấu phát
Bài viết quá hay. Đánh dấu phát
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
?!!!!
webmouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài xong thì khởi động lần đầu là bị táo treo với cái dòng chạy dc 1 chút xíu. cài 5 lần bị 5 lần. Bác nào biết cách chỉ mình cài lại ko? Mình cài bằng itune từ 6.1.4 (iphone 5). tks
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@webmouse chạy dc tí xíu bác cứ để nó như vậy tầm 10p nó sẽ vào thùi ko phải treo tao đâu vì cái đoạn cuối cùng nó chạy lên tí xíu là vào màn hình chứ ko chạy hết cái thanh ở trái tao đâu, đừng có nôn nóng mà reset lại máy. Mình đã từng bị tưởng treo tao nhưng ko phai do mình wa nôn nóng 😁
webmouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
@b1win Mình để cả tiếng mà vẫn y như vậy, ko biết có phải do phone nhiều dữ liệu quá ko? Sau khi len io7 có restore dữ liệu lại ko bạn hay là nó update và vẫn giữ dữ liệu ah?
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@webmouse update thì vẫn giữ nguyên dữ liệu tốt nhất bạn nên backup dữ liệu lên icloud hoặc itunes rùi restore lại ios 6.1.4 rùi update lên ios 7.Như vậy máy sẽ sạch và ít lỗi phát sinh
Lưu ý : dữ liệu ios 7 sẽ ko restore lại cho ios 6 nhé còn ngược lại thì ok
các bác cho e hỏi máy e iphone 5 bản lock của viettel có lên ios 7 beta được không vậy
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@chinadragon được vô tư trừ khi bạn sài mạng khác.
Lock Viettel đang sử dụng ở VN thì là World rồi!
@cydiatoday Bác cydia cho e hoi la máy e ip4s lock lên ios7 ma k hiện mynumber đee imes cả ft đc. Hxhx toan f dung bằg ID. Trc ió6.1.3 e dung heicard mua code fix sms 3G, hiện mạng E thi bt hiện mynumber hêt, nhug up lên ios7 thi báo ko có dvu mac du vân nghe goi đc. Ra mua cái heicard khac thi lại dung bt sóng sánh 3G có nhưg ko có E, h e ktra tai khoan *101# nó lại thanh gọi 😔 fai lsao h bác
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Khoá màn hình bản beta4 chỗ nào các bác nhỉ?ip4 lên thấy lướt web chậm quá
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
iTunes Radio nghe phê quá các bác à😁
Em dang o beta 4 k add udid sau nay len ban final co sao k cac bac?
@nguyenquangchien297785 Lên Final xong là đến 7.0 rồi.
Sao em lên ios 7 rồi mà trong mục độ sáng và hình nền chỉ thấy mỗi cái ảnh vũ trụ của ios7 thui vậy các bác? Hồi beta 1 em thấy có tới 3-4 hình lận mà sao lần này lên đc có 1 hình vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019