Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế mình dùng cách root nào là an toàn nhât?
Dùng bản room nào là tốt nhất vậy bác
Bác dùng cái tool KFU v0.9.3 ấy.
ROM thì dùng ROM gốc vẫn ngon hơn mấy bản CM7 hoặc MIUI ( ngon hơn về PIN)
Đã root thành công 6.2.2 bằng tool KFU v0.9.3. Chọn key số 3. Và cài Android Market (Play google) như trang 1 bác Hải hướng dẫn. Nhưng mình có cảm giác cảm ứng chạy không mượt bằng trước khi root. Có bạn nào cảm thấy thế không ạ
Bạn nào bị ADB offline thì hãy xóa cái driver trong máy đi, sau đó cắm Kindle vào lại. Vào manager của computer sẽ thấy Kinddle có dấu chấm than. Mình chọn update driver sau đó chọn đến mục driver đã có khi mình giải nén file tool. Sau đó chạy lại file run sẽ thấy ADB online
Đến đoạn "List of Device attached" nó không hiện ra thiết bị, làm sao đây bác chủ thớt ơi. 😔(
phù ..... cuối cùng sau 1 ngày vật lộn. Em đã xong 😁
Này thì ADB à, muỗi =))
Mình đang dùng 6.2.2 đây! root bình thường! không có vấn đề gì xảy ra hết

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:23 AM ----------

Bác xem lại driver của kindle nhé! mình nghĩ là driver có vấn đề, nếu ko có vấn đề gì thì reboot lại kindle và PC rồi làm lại tiếp! Chúc thành công
Bài viết khá đầy đủ cần luu để khi có máy kf làm
Nhà mình cho e hỏi Quick office tìm trong đâu vậy ? E đang làm tới bước thứ 2, cài ES explorer, thấy bác vũ hải nói down về máy và chạy quick office mah ko biết qich office ở đâu?
Bạn vào Apps sẽ nhìn thấy cái QuickOffice đó.
sao mình làm giống như bác Vuhai hướng dẫn mà ko có file superuser nhỉ? máy mình update lên 6.2.2 thì có root đc ko nhỉ?
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có thể root cho 6.3 rồi mà bạn. Cứ update thả phanh đi.
@nomercykuja Bác ơi, cho em hỏi sao e root 6.3 cài root explorer rồi mà không tài nào chuyển được mount R/W sang R/O... Để cài vending ???? Giúp e với....
@churua_buto081206 Không cần thiết phải chuyển sang R/O đâu bác ạ. Bác cứ để chế độ R/W rồi check permersion, sau đó cài đặt bình thường. Khi chạy lần đầu Market sẽ báo lỗi vending thì bác khởi động lại máy, sau đó vào thư mục system/app và chạy lại file vending.apk đó là được.
Các bác cho em hỏi. Em root máy có file superuser rồi, nhưng khi move file vending.apk từ gappy sang sys/app thì nó ko cho move và bảo là máy chưa root đc. Em root bằng KFU 0.9.3 cho bản 6.3. Như vậy là sao hả các bác?
@hieuvcbhp Nếu bạn đã up lên bản 6.3 thì phải dùng bản KFU v0.9.5 mới root đc bạn nhé!
Bạn factory reset rồi chạy lại kfu nhé!
@chamnv Phải factory reset rồi mới chạy lại kfu được à ... Mình ko reset, cắm vào kfu ko nhận
@love_and_peace 😃, bởi thường khi bác đã thử root rồi mà chạy bằng cái KFU sẽ hay gây ra các lỗi vớ vẩn lắm. Nên tốt nhất để cho ổn định thì nên factory reset lại cho chắc ăn.
Còn bác cắm KF vào mà nó ko nhận đc cái ADB thì bác phải cài lại driver nhé! ( bác xoá cái driver của của máy đi ở trong phần device manager trên PC rồi scan lại +> nó sẽ hiện ra cái KF, bác cài lại là OK
@chamnv bác cho em hỏi thêm 1 cái là máy tính nó nhận KINDLE là Android Phone nên em chạy KFU không được, cứ bị "waiting device" vì không locate dc KINDLE, máy em 6.3, chưa thử cái cách của bác nói là phải FR trước khi root :-(
@ak78 Bác vào Device manager trên máy tính rồi xóa cái Adroid phone đấy sau đó scan lại nó sẽ báo nhận cái Kindle nhưng bị dấu chấm than => bác trỏ nó đến cái thư mục chưa driver của cái KFU ấy.
Có thể phải làm đi làm lại vài lần và cả khởi động lại máy. Nó sẽ nhận thôi mà.
mình chỉ thấy k ưng ý với em nó ở giao diện màn hình home và lưu lại ứng dụng đang chạy sau khi thoát thôi, còn lại đều tốt. Nên giữ nguyên bản gốc 😁
@tranglampham Bác vào market cài cái go launcher ex lên để thay cho cái launcher mặc định là đc mà.
Tôi cài ICS 2.4 Launcher sau đó vào home hiện 2 lựa chọn: ICS 4 và launcher. Tôi chọn ICS 4 launcher rồi lỡ tich vào ô use as default thế là hiện thông báo ICS 4 has stopped unexpectedly. Please Try again. nên không thể chuyể lại Launcher mặc định được và như thế như treo máy. Xin các cao nhân giúp khắc phục. Cám ơn nhiều
@dangdu1237 bác vào setting/application rồi chọn đến cái Launcher ICS 4, bỏ đi cái stick default là nó sẽ lại hiện 2 cái Launcher cho bác chọn
Không vào được màn hình home nên không thể mở bất cứ gì trong máy. Tôi đành khắc phục bằng cách dùng TWRP để backup rồi root lại.
bác cao thủ nào giúp em với, em vẫn không root được, cứ bị pending ở bước này hoài 😔 kindle.jpg
@phandoainam52
Mình đang Root dở dang thì Máy PC không nhận ra KF nữa (trước đây PC coi KF như một thiết bị USB) mặc dù KF vẫn báo đã kết nối usb. Các Bác đã gặp trường hợp này giúp mình với. Cám ơn nhiều.
@phandoainam52 Không nhận ra là như nào ạ? ADB báo offline? Bác cắm vào PC thì có hiện tượng gì không?
Bác vào Device Manager trên PC rồi xóa cái driver cũ của KF đi rồi cài lại nhé!
BBemnhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi tí. e root bằng bản 0.9.4 vì e lên 6.3 rồi ạ, nhưng trong app thì không có biểu tượng superuser. như thế là chưa thành công phải không ạ??? và e muốn root lại thì làm thế nào ạ. có cần thao tác gì trước khig root lại không hay cứ thế làm lại thôi ạ. Thnks
Các bác cho em hỏi, KF của em nó ghi v6.3.1
Dùng KFU v0.9.5 root có được ko và cách root như ở bài 1 của tác giả ?
Máy của em đã root khi còn là v6.2, lên v6.2.2 thì hình như mất root rồi 😔
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng 6.3 up lên 6.3.1 có mất root không nhỉ? Chưa dám lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019