Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vuhai6, 2/12/11. Trả lời: 446, Xem: 133654.

1. nguyenanh9

nguyenanh9 Thành viên

Đang giống y chang tình trạng của bác.
    raptor983 thích nội dung này.
  2. raptor983

raptor983 Thành viên

Bạn gỡ ADB là tool nó nhận online ngay.
  3. jimmyctho

jimmyctho Thành viên

sao mình root bằng phần mềm root mới nhất, trong máy đã có superuser, nhưng khi dùng ES ẽplorer hay root explorer đều ko có mục check R/O? ae giúp mình với.
  4. dep_le

dep_le Thành viên

máy mình root từ trước, sau đó update len 2.6.1 root lại bằng KF Utility, vào application đã thấy xuất hiện Superuser nhưng cài những ứng dụng yêu cầu máy phải root như Busybox thì bị lỗi y chang như vậy: the application Marrtket (process com.android.vending) has stopped unexpectedly. please try agian
    Có giải pháp j chưa hả các bạn?
    Mr.Alone thích nội dung này.
  5. dudn

dudn Thành viên

bác ơi em không đã cut và paste vào system/app máy đã báo là paste được rồi nhưng mà không thể tìm được file Vending.apk ở trong thư mực app là sao hả bác?híc bác giúp em với
  6. Mr.Alone

Mr.Alone Thành viên

Của mình up lên 6.2.1, máy hết pin tự tắt, khi mình sạc lên thì vào market ầm ầm, down phát nào ăn phát đấy @@
  7. quanghung1989

quanghung1989 Thành viên

bác nào biết vụ này chỉ em với ạ
    em root ok rồi nhưng market em kich hoạt bằng tk gmal nào cũng báo lỗi "can't establish a reliable data connection to the server"
  8. phungvinhquang

phungvinhquang Dự bị

Chào các bạn đi trước!
    Tui cũng làm theo hướng dẫn và root máy xong.
    đến khi cài Market thì gặp tình huống như thế này:
    sau khi đã chuyển R/W -> R/O cho folder system\app, mình MOVE vending.apk trong folder gapps vào. NHƯNG HÌNH NHƯ KHÔNG THÀNH CÔNG, VÌ VẪN NHÌN THẤY vending.apk trong folder gapps mà không nhìn thấy vending.apk trong system\app. khi paste thì KF có thông báo gì đó nhưng chớp quá nhanh nên không biết nó noi gì.

Vậy bạn nào biết chỉ giúp tui với.
    rất cảm ơn!
  9. KFireGo

KFireGo Thành viên

Chia sẽ cách root kindle fire của mình.
    Bước 1: vào kindle fire chọn setting --> device --> reset factory default. (sẽ bị xóa toàn bộ dữ liệu trên kindle fire: hình, videos,.....)
    Bước 2: sau khi khởi động kindle fire không đăng nhập gì hết, vào kindle fire chọn setting --> device --> Allow Installation of Applications From Unknown Sources từ OFF sang ON.
    Bước 3: dùng chương trình Kindle Fire Utility v0.9.2 root như hướng dẫn trong http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1399889 (chọn 1 (Bootmode menu) rồi chọn 1 (Normal), tiếp theo chọn mục 2 (Burritoroot) và mục 6 (extract) --> 2 (Install google apps/ go launcher ex))
    Hoàn tất Kindle fire sẽ tự động khởi động lại là ra giao diện android ^^

(chia sẽ thêm: dùng trình duyệt Dolphin HD browser 7.2.1 bạn có thể vừa nghe nhạc trên zing (phiên bản dùng cho mobile) trên tab này và vừa đọc báo lướt web trên tab kia) tiện quá hihi
    ngcung thích nội dung này.
  10. cattuong89

cattuong89 Thành viên

Sao không thấy bác VuHai giải quyết dùm anh em vụ ADB bị OFFLINE nhỉ ?
    Vướng hoài tình trạng ADB Ofline với Version 6.2.1 và Kindle Ulitility v9.2
    Thanks !
  11. dudn

dudn Thành viên

bác ơi sao máy em đã update 6.2.1 và em không thể nào copy và paste file Vending.apk được cả,em dùng mấy phần mềm quản lý file rồi mà khi em paste nó báo là Can not paste.... vậy làm sao để cài Market được hả bác? híc. bác giúp em với
  12. VieTuan

VieTuan Dự bị

Sao mọi người gặp nhiều trục trặc vậy nhỉ, tôi làm đúng theo chỉ dẫn, phát nào ăn phát đấy mặc dù tôi ko biết nhiều về android
  13. minhluan2205

minhluan2205 Thành viên

Mình đã root ok (chọn mục 3) nhưng khi cài TWRP thì tới bực press any key to continue thì mình chờ mãi cũng không hiện lên nút reboot chỉ có chữ kindle fire đứng hoài ngay đó.
    Bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với!
  14. thanhlam591987

thanhlam591987 Thành viên

lấy cáp đâu mà root đây các bác, chỗ mua cáp uy tín nữa chứ,
  15. thanhlam591987

quan trọng là ko chuyển được thì xử lý sao đây bác vuhai
  16. thanhlam591987

bạn vào mục mnt\ sdcard là thấy, mình cũng như bạn vậy
  17. zuihi

zuihi Thành viên

Em làm tới bước 6: runme.bat thì nó hiện ra dòng "runme.bat is not recognized as an internal or extarnal command, operable program or batch file" Em chẳng biết làm thế nào tiếp theo. Mong bác vuhai chỉ giúp
  18. chipdale

chipdale Thành viên

Sau khi mày mò máy của mình, mất 2 đêm để root được và bi giờ đã root cho vài máy, mỗi lần chưa đến 5p, mình share kinh nghiệm cho các bác.
    1. Khi root dùng tool Kindle Fire Utility, nếu gặp tình trạng ABD offline thì các bác chọn vẫn chọn mục 3, rồi enter -> ko được, chọn Enter để thoát. Sau đó khởi động lại Kindle Fire, làm lại từ đầu sẽ OK.
    2. Đối với trường hợp ko chép được file Vending.apk mình cũng bị như vậy vì dùng bản root explorer khác. Sau đó mình chép bản root explorer mà bác vuhai đưa ở trang 1 ( trong mục cài đặt Gõ tiếng Việt) là sẽ chép được.
  19. Sheva88

Sheva88 Thành viên

Các bác ơi,

Máy của e chỗ cửa hàng đã root từ bản 6.1, e thấy vào wifi không được. Bây giờ em muốn up lên 6.2.1 offline thì up xong có phải root lại không bác .

Thanks các bác .
  20. kio

kio Thành viên

dc, vào đây down bản update 6.2.1 Kindle fire vào rồi chép vào thư mục "kindleupdates" trong sdtcard roi vào trong phần more setting rồi chọn phần device rồi chọn version update là lên 6.2.1 lưu ý là pin nên trên 90% hả làm theo kiểu này nha.

sau khi up lên 6.2.1 rồi xài Kindlefire Utility v 0.9.2 rồi làm theo hướng dẫn chưa đầy 5mins là ẹnoy dc root rồi
    Sheva88 thích nội dung này.