Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ thớt ơi ,sao mình root kindle fire lâu quá trời ,gần 3 tiếng rồi mà nó cứ waiting for device hoài à.Cái phần chuẩn bị máy mình không giống như chủ thớt hướng dẫn ,khi cắm vào nó mount thành usb nhưng không thể disconnect được ,nên mình bỏ qua bước đó ,phải chăng đó là lí do???

1. Tải KindleFireRoot.zip, giải nén và chép vào ổ C (C:\KindleFireRoot)
  2. Trên Kindle Fire vào: settings -> Device -> mục Allow Installation Of Applications chuyển sang ON
  3. Cắm Kindle Fire vào máy tính, nó sẽ tự động chuyển qua chế độ USB, nhấn vào Disconnect >>> BỎ BƯỚC NÀY
  4. Trên PC vào phần Computer Management, bạn sẽ thấy biểu tượng Kindle có dấu than, click đúp vào đó và chọn Update Drive. (Nếu bạn không thấy phần này tức là đã có drive Kindle trong máy và không phải làm bước này) >>> BỎ BƯỚC NÀY
  5. Browse đến thư mục usb_drive trong thư mục KindleFireRoot và cài driver vào. Nếu báo lỗi thì cứ chọn “Install this driver software anyway” >>> BỎ BƯỚC NÀY
  6. Tiếp theo chạy phần mềm command prompt (CMD), bằng cách nhập vào cmd trong ô search. Các bước tiếp theo đều thực hiện trong này.
  7. Con trỏ đang ở C:\User\%tenban%> (như của mình là C:\User\vuhai\>), nhập vào dòng lệnh
Sao em làm xong hết các bước nhưng vào kiểm tra thì không thấy superuser 😔 Bác nào giúp em với ạ!
@pklong.0808 TH của mình thì là kf2 ,bạn nên xác định xem có phải không ,máy mình dùng ver 10 .nên root cách chủ thớt không work ,sau đó mình root bằng tool Root_with_Restore_by_Bin4ry_v17 ,nhưng không ra superuser mà ra supersu ,rồi xong giờ cài recovery không được luôn.
Nhận tiện có cao nhân nào xài KF2 mà up room với cài mấy cái FFF CWM... được có thể hướng dẫn hay đưa link topic giúp mình với ,mình làm tới bước gscript rồi mà cài mấy cái fff cwm nó báo no directory hoài ,mình dùng thử root explorer với cả root brower cũng không được luôn.
giabao1801
ĐẠI BÀNG
11 năm
gapp.zip bị die rùi 😔
bác nào biết chỗ thay main kindel fire chỉ em với
minh o sg. bac nao tren cafe tinhte giup minh root kindle fire 1 voi. xin cam on nhieu lam
Có bạn nào giúp mình kiểm tra xem con kindle fire của mình là 1st hay 2 st ko. Mua hàng cũ nên không biết gì cả.
Có bạn nào giúp mình kiểm tra xem con kindle fire của mình là 1st hay 2 st ko. Mua hàng cũ nên không biết gì cả.
ai up dùm lại hộ mình Gapp.zip với thanks nhiều ạ
bạn ơi mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng khi mở Applications, vào All Applications nhưng ko thấy SuperUser là sao hả bạn
ah bạn ơi, mình dùng win8 nên cái KF ko nhận driver, bạn có driver cho win8 ko cho mình xin vs
tình hình là e đc ng thân cho kindle fire,mà e vọc sao h bị treo logo hình tam giác màu vàng,hjx,e đọc bài viết này thì không hiểu về công ngệ và không biết làm,mong các a trên TT giúp e...e chỉ cần khôi phục gốc rùi dùng để lướt web đoc báo thôi ah,...thanks TT
Sao hem ạ jup e hết vẫy,hjx
bản 6.3.4 có root đc không các pro
Kim_Co
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng KF đời đầu và cũng gặp lỗi pc nhận thiết bị, copy dữ liệu ra vào vô tư nhưng boot status báo unknown. Mình đã thay cáp, thay cổng usb # thậm chí chuyển máy tính # cũng ko khả quan. Bác nào chỉ giúp mình với, cám ơn
Kim_Co
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng KF đời đầu và cũng gặp lỗi pc nhận thiết bị, copy dữ liệu ra vào vô tư nhưng boot status báo unknown. Mình đã thay cáp, thay cổng usb # thậm chí chuyển máy tính # cũng ko khả quan. Bác nào chỉ giúp mình với, cám ơn
mình mua sd card 64GB cho kindle fire HD7, mà chép tài liệu vô sd card thì mở kindle fire lên tìm không thấy tài liệu T_T có ai bít làm sao không ạ?? cám ơn nhìu
mình mua sd card 64GB cho kindle fire HD7, mà chép tài liệu vô sd card thì mở kindle fire lên tìm không thấy tài liệu T_T có ai bít làm sao không ạ?? cám ơn nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019