Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng bị lỗi này, mình cài lại file com.amarket.apk (trong gói gaps) giống như cách cài vending.apk (root user) thì vào Market phà phà
Máy Kindle fire của em sao ko có Office Suite là sao nhỉ
lehungpbc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình cũng không có quickoffice là sao nhỉ. Tìm hoài không ra. Nếu không có cái này thì có cách gì để cài root explorer nữa không. Download trên amazon store thì nó không cho. Mình làm đến bước hack root xong thì đứng luôn. Không tìm thấy quickoffice để cài phần mềm. Hic
Mà cho mình hỏi thêm chút nữa máy mình trong phần device có system version là 6.0, ấn vào update your kindle thì không được. Thế làm sao để lên 6.2 như các bạn trên nhỉ.
Mình làm theo cách root bên amtech,vật lộn 1t đồng hồ cũng xong ... giờ thấy ok quá.Bác nào có game hd hay thì share lên với.Mình newbie về android nên chả biết game nào hay,cho mình cái tên mình tìm cũng được ... thanks a lot
bạn mở wifi lên là máy sẽ tự động cập nhật 6.2 thôi, bản thân máy sẽ ko có hiện lên là đang update hay download gì đâu
bạn cứ để 1 thời gian sẽ tháy máy tự động restart vào lại là thấy 6.2

---------- Post added at 03:01 PM ---------- Previous post was at 02:59 PM ----------

link của bngkhoa sưu tầm nè bạn http://www.mediafire.com/?1kdj3qak24qh7
1 số game là file rar vd như pes thì bạn phải copy data vào thư mục android/data nữa nhé
riêng game Samurai trong đó thì bị lỗi ko save đc, bạn có thể down game này từ getjar về, full và free nhé 😁
Nhắc đến gẹtar mới nhớ,mình dùng KF truy cập vào,nó xác nhận device là KF,nhưng khi download thì lại kêu down bằng đt,chả hiểu sao nữa,hix ...
Con link mf trên,sao biết cái soft nào hỗ trợ cho andoir mấy vậy bro ? Hôm qua cài angry bird cho KF mà nó không chơi được ...
lehungpbc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế cho mình hỏi cái quickoffice ấy là ở đâu ra vậy. Có phải là lên 6.2 sẽ có phần mềm ấy không. Mình tìm cả ngày không thấy phần mềm ấy ở đâu để cài soft cả.
máy mới khui thùng thì firmware ban đầu là 6.0
bắt đầu từ firmware 6.1 thì bạn đuợc tặng free quickoffice kèm theo do đó muốn có quickoffice thì bạn chỉ up firmware lên là tự động có thôi

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:28 PM ----------

vì nó build trên nền di động đó bạn, nó hỏi thế thôi nhưng mình vẫn down bình thuờng thôi ko ảnh hưởng gì, hiện tại nó đang free nhiều game trên đó lắm, vào gom nhanh kẻo hết hạn
mình ở đường Ngô gia tự quận 5, có bác nào sài kindle fire rồi chỉ cho e với. e mới lấy hàng bên ebay xong. mở lên khởi động xong, vọc 1 tý khoảng 10 phút nó đen thui ( e chưa cắm vô máy tính nha, lúc đó pin còn 73%). now thua rồi.
sdt mình: 09 8585 7983
thanks.
baì viết chi tiết!đang tính mua chiếc này
langtuit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối cùng cũng fix được lỗi downloading. Chỉ cần remove, rồi re-install Vending.apk và MarketOpener.apk là ok. Giờ down phà phà rồi. Very happy với e KindleFire này 😃
em vừa mua 1 con nhưng chưa root bọn bán hàng nó bảo root rồi không bảo hành cho .... Không biết đã có bác nào root máy xong bị hỏng máy chưa vậy ạ.
mình mới mua máy trên ebay, root theo hướng dẫn rồi. nhưng lúc cài chương trinh, thì không thấy quickoffice đâu. các bạn chỉ giúp mình nhé. thanks.
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài đến đoạn sign in vào adroid market mà không thể sign in được mình đã có tài khoản trên google. hộp thư đã cài được trên kindle.

Chỉ thấy hiện thank sign in hoài. Sau đó hiện ra dòng chữ can't establish a reliable data connection to the server
root xong,rs máy mất root lun..ai giúp với
nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào có apk của tròn giết kiến cho tớ xin, cảm ơn nhiều nhiều.
cứ sợ mấy cái vụ root máy này lắm
công nhận root rồi thích thiệt nhưng cư sài 1 thời gian lại bị dỡ chứng
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn các bác.

Em đã làm thành công
Kaka0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài PLANTS vs ZOMBIES (qua cái link mà bạn khoa đưa, mediafire) bằng cách thông qua OpenOffice đã cài được nhưng khi chạy thì toàn bị báo Force Close ỏ Wait... Bạn nào biết file PvsZ nào chạy ngon lành không cho mnình xin vì mình rất thích trò này. Mình xin cám ơn nhiều.
as_wind
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm theo hướng dẫn thì đến bước 5. brow my computer for driver software chọn C:\KindlFireRoot\usb_driver --->next thì có thông báo window was unable to install your kindle.bên dưới là dòng window could not find driver software for your device .Mong bác vuhai chỉ giúp để qua được bước cài driver này . Mình đang dùng win7 ultimate 64bit
Kaka0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Àh còn cái vụ mình có thể cái cái black market để cài app đã c*** được không mọi người ?.
Bạn phải up firmware lên 6.2 trước rồi mới root
Nếu chưa up mà root thì khi máy tự động up lên 6.2 sẽ bị mất root
Bây h chịu khó root lại đi nhé

Sent from my Kindle Fire using Tinh tế

---------- Post added at 11:52 PM ---------- Previous post was at 11:49 PM ----------

Root hơn 1 tuần rồi mà có bị gì đâu bạn. Root chỉ là lấy quyền Poweruser của máy thôi chứ ko ảnh hưởng gì đến phần cứng cũng như phần mềm nhé
Chỉ có rom cook mới có thể gây chết máy thôi

---------- Post added at 11:56 PM ---------- Previous post was at 11:52 PM ----------

Firmware ban đầu là 6.0 sẽ ko có bạn nhé
Up lên 6.1 trở đi sẽ có quickoffice
Mở wifi là máy sẽ tự động up lên thẳng 6.2 mặc dù máy ko báo gì cả, 1 thời gian máy sẽ reset mở lên lại sẽ thấy firmware là 6.2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019