[Hướng dẫn Root] Google Nexus 7 Android 4.2.2 Jelly Bean JDQ39

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi Ashisai, 24/2/13. Trả lời: 42, Xem: 30197.

1. Ashisai

Ashisai Thành viên

Google vừa cho ra bản Android 4.2.2 Jelly Bean OTA cho Nexus 7, mình dịch (có chỉnh sửa) hướng dẫn này cho những ai upgrade Nexus 7 lên 4.2.2 mà muốn root máy. Hi vọng không trùng bài post vì mình có tìm mà chưa thấy ai post :)
    Nguồn: TechnoMildforums.androidcentral.com

Trong hướng dẫn này sẽ cài SuperSU v1.04 và CWM Recovery 6.0.2.3 lên Nexus 7 của bạn.
    A. Chuẩn bị:

B. Tiến hành
    • Bước 1: Download xong Android SDK thì giải nén nó ra và chạy file SDK Manager.exe
    • Bước 2: Download và cài đặt Android SDK Platform-tools (xem video cho rõ)

• Bước 3: Khi nào xong thì vào thư mục mà bạn đã giải nén Android SDK copy thư mụcsdk qua ổ C và đổi tên thành android-sdk
    • Bước 4: Copy UPDATE-SuperSU-v1.04.zip (để nguyên zip, không extract) đã down ở trên vào thư mục gốc Nexus 7.
    • Bước 5: Copy recovery-clockwork-touch-6.0.2.3-grouper.img đã down ở trên và paste vào C:\android-sdk\platform-tools.
    • Bước 6: Enable USB Debugging mode trên Nexus 7.

• Bước 7: Sao lưu dữ liệu (nếu muốn) cho chắc, tắt Nexus 7
    • Bước 8: Vào fastboot mode (Bootloader mode) trên Nexus 7 (giữ Volume Down và nhấn nút nguồn chờ vài giây).
    • Bước 9: Cắm cáp Nexus 7 vào PC

• Bước 10: Vào thư mục C:\android-sdk\platform-tools nhấn Shift + Right-click chọn Open command windows here.
    • Bước 11: Gõ dòng sau và nhấn Enter.
    Code:
    fastboot flash recovery recovery-clockwork-touch-6.0.2.3-grouper.img

• Bước 12: Lúc này đã cài xong Recovery cho Nexus 7, bạn dùng phím volume chọn Recovery mode và xác nhận bằng nút nguồn.
    • Bước 13: Chọn “install zip from SD card” và xác nhận bằng nút nguồn.
    • Bước 14: Chọn “choose zip from sdcard”.
    • Bước 15: Dùng phím volume tìm file UPDATE-SuperSU-v1.04.zip đã copy vô Nexus 7 ở bước 4. Nhấn nút nguồn để cài đặt, xác nhận cài đặt ở bước tiếp theo.
    • Bước 16: Cài xong thì nhấn “+++++Go Back+++++” để quay lại và “reboot system now” để khởi động lại Nexus 7.
    Vậy là xong, Nexus 7 của bạn đã được root thành công phiên bản Android 4.2.2 JDQ39.
    Đã test thành công trên Nexus 7 3G 32Gb. Chúc các bạn thành công.

:
    tatthanh_it, vnblue, nanowind4 người khác thích nội dung này.
  2. thedeath1883

thedeath1883 Thành viên

Ôi trời, chi mà khổ thế này!!
    Dùng Google Nexus 7 Toolkit v4.3.4 là xong rồi, cắm vào, click chuột và đợi thành quả, đâu phức tạp vậy.
    Dù sao cũng thanks bạn đã chia sẻ :)

Sent from my Nexus 7

osjn_tinngoctuyen8x thích nội dung này.
  3. Ashisai

Ashisai Thành viên

Hic. tại mình tìm hoài chả thấy cách nào nên đi mò :)

4. vietlee

vietlee Thành viên

5. vietlee

vietlee Thành viên

bac hướng dẫn lai từ đầu được không.vào nexus 7 toolkit 434 nó toàn báo thiết bị offline.mà em đã check ki là đã cài được driver rôi(bên canh imei thì có từ offline,ko hiểu được t hế nào).2 có cần phải update bản n7t 434 không bác.mà up tu bản 400 lên thì up như thế nào.loay hoay cả tuần rồi mà không làm đươc.xin cao nhân chi giáo.tks

6. vietlee

vietlee Thành viên

bac hướng dẫn lai từ đầu được không.vào nexus 7 toolkit 434 nó toàn báo thiết bị offline.mà em đã check ki là đã cài được driver rôi(bên canh imei thì có từ offline,ko hiểu được t hế nào).2 có cần phải update bản n7t 434 không bác.mà up tu bản 400 lên thì up như thế nào.loay hoay cả tuần rồi mà không làm đươc.xin cao nhân chi giáo.tks

osjn_tin thích nội dung này.
  7. thedeath1883

thedeath1883 Thành viên

8. eeninay

eeninay Thành viên

Dùng Nexus Root Toolkit hoặc Nexus 7 Toolkit làm cho nhanh, automatic hết nhé, nhanh, chuẩn.

9. maclamdinh

maclamdinh Thành viên

Dùng nexus root toolkit 1.6.3 bản mới nhất là xong béng các bạn ạ. Mình vừa làm xong! ngon lành

10. ngoctuyen8x

ngoctuyen8x Thành viên

e cũng làm như bác này. nhanh gọn. k lắm bước như bác kia. giờ chỉ tìm cách config usb 3G cho e nó nữa thôi. e làm như mấy bác hương dẫn kết nói qua usb OTG nhưng treo luôn cả máy lại phải uprom

11. ladykillah2012

ladykillah2012 Thành viên

Bày đặt hạ não, dùng nexus toolkit cho lành .

12. film4M

film4M Dự bị

Bạn có thể hướng dẩn cụ thể một chúc nửa được không cám ơn

13. ladykillah2012

ladykillah2012 Thành viên

Giống như root bản 4.2.1 thôi, lên google timf hướng. Dẫn root nexus7 bằng nexus root toolkit la đc.

14. bomduc

bomduc Thành viên

sao mình không cài được driver nhỉ :S

15. ngominhha91

ngominhha91 Thành viên

bạn ơi file driver bị lỗi rồi, bạn up lại hộ mình với :)

16. Ashisai

Ashisai Thành viên

Bạn nhấn vào "External Mirror 1" đó. Mình vừa kiểm tra đâu có die.
    Hoặc là nếu bạn down Android-sdk thì trong đó có chỗ cho down driver riêng đấy

17. Ashisai

Ashisai Thành viên

Cài driver theo bước 9 nhé

bomduc thích nội dung này.
  18. heoconup

heoconup Thành viên

Tui cũng bị như ông nè, hjc. Mất hết cả ngày luôn. Ông tìm ra cách nhận usb 3g trên 4.2.2 chưa

19. ngoctuyen8x

ngoctuyen8x Thành viên

usb của e thì nhận nó chỉ dailing mãi k connect đc thôi

20. vietlee

vietlee Thành viên

Co the la qua trinh root cua ban bi loi.hoac do ban chua cua hinh lai apn cua nha mang.ban su dung mang nao thi go apn cua nha mang do thoi

BAY CAO NÀO (* _ +) hàng mới về TV ANDROID Giá rẻ nhất thị trường VN.MANG CẢ THẾ GIỚI ĐẾN VOI TV NHÀ BẠN:):):). FREE Ship noi thanh HN + Huong Dan SD Tai Nha
    Website : http://csic.com.vn

" KHÁCH HÀNG LÀ THƯỢNG ĐẾ - UY TÍN QUÝ HƠN VÀNG "

hotline : 09.32.32.44.33 - 0978.45.33.44

Cơ Sở 1 : Số 16 ngách 34/200 - Vĩnh Tuy - Hai Bà Trưng - Hà Nội
    Cơ Sở 2 : Số 322 - Đường Lê Trọng Tấn - Thanh Xuân - Hà Nội
    Cơ Sở 3 : Số 8/18 - Đường 54 - Phạm Văn Chiêu - Phường 14 - Quận Gò Vấp - TPHCM