Hướng dẫn root Kindle Fire HD 7 2013

hoangkien.com
10/4/2014 9:15Phản hồi: 41
Hướng dẫn root Kindle Fire HD 7 2013

Bên cạnh 2 chiếc HDX 7" và 8.9" của Amazon thì còn có 1 phiên bản nữa đó là Kindle Fire HD bản 7" thế hệ thứ hai.
-Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đơn giản để root và cài đặt Google Play Store lên chiếc Kindle Fire HD 7 (2013)
Chú ý:
-Bài HD đã được test kỹ trên máy bên mình.Các bạn đọc kỹ HD và thao tác.Thao tác sai có vấn đề gì bên mình không chịu trách nhiệm.
-Hiện tại tool đã root được các phiên bản phần mềm: 11.3.1.0, 11.3.2.1, 11.3.2.2 các bạn kiểm tra đúng phiên bản mình đang dùng xem có root được không nhé.

Công Cụ
Download All in one tool for Kindle Fire HD 7 2013: All in one tool
Download Driver Kindle tại đây và cài ra PC : Click Download

Tool all in one sẽ giúp bạn Root , Restore 11.3.2.2, cài Gapps một cách dễ dàng nhất trên Kindle Fire HD 7 (2013)

Thực Hiện
Sau khi các bạn Download đầy đủ các thư mục trên các bạn thao tác từng bước như sau:
Bước 1:
- cài đặt driver đã download ở trên.
Bước 2 :
-Trên Kindle Fire các bạn vào Settings / Device và chọn On mục Enable ADB để máy có thể kết nối ở chế độ ADB với máy tính của mình.( Đảm bảo Kindle Fire đã nhận Driver ở chế độ ADB mới làm được tiếp các bước sau )
Bước 3:
- Giải nén thư mục KFSOWI All-In-One Tool đã tải ở trên vào thư và chép vào ổ C của PC.Sau đó cắm cáp kết nối Kindle Fire HD 7 (2013) với PC.
Bước 4:
-Chạy quyền runme.bat trong thư mục KFSOWI All-In-One Tool vừa giải nén ra trên PC sẽ hiển thị bảng như hình dưới.

Screenshot (19).jpg

-Nhấn phím bất kì:
Bước 5:

Quảng cáo

-Ở đây sẽ hiện ra các tùy chọn bạn gõ 5 và nhấn Enter để Root

Screenshot (21).jpg

Bước 6: Chọn đúng phiên bản mà máy đang chạy (lựa chọn A ,B ,C) như hình dưới

Screenshot (20).jpg

Hoangkien hướng dẫn chặn update OTA tự động.

Sau khi root thành công các bạn mở lại công cụ all in one tool và chọn mục 3 rồi nhấn Enter để Chặn Kindle Fire HD 7 (2013 ) Update.
Chúc các bạn thành công.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoangkien ơi, quá trình root có lâu không, sao máy của mình nó cứ ở mãi thế này thế? Thanks
@hoangkien.com a cho e hỏi là giờ cài xong ch play rồi nhưng vào là văng ra mình fix ntn anh😃
@quanthuong125 bạn thử cài bản google play khác xem
@hoangkien.com e đã cài mấy cái play store trong lucky patch jo nó không văng nữa nhưng vào tải ứng dụng là nó chạy miết chứ không về đến đau đầu với cái máy này😃 hj với cho e hỏi thêm là mình add bàn fim tv vô ntn a, tìm khắp cái google mà không thấy hix
@quanthuong125 copy cái bàn phím vào system/app rồi set permission 644 nhé bạn
root xong treo logo bác😃
ps : đã fix đc
@quanthuong125 toi cung bi root xong treo logo, xin ban chi cach fix, cam on!
@sam728 bác root lại lần nữa và để cho đến khi nào nào xuất hiện press any key thì mới ok
@sam728 Bạn phải chờ nhé. sẽ hơi lâu nếu rút máy ra thì sẽ bị treo làm theo như bác ở trên là được bác nhé
Da root lai ok roi!
xin cam on hai ban quanthuong125 va hoangkien.com
phiên bản máy mình đang ở 7.4.9 sao không update lên 11. để root được bạn?
@heartfeltlove9788 đúng rồi bạn. nhưng bạn phải vào link này dơwn file update.bin sau đó rename thành update.zip rồi cho vào thư mục MOVE_UPDATE_BIN_HERE nhé
https://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeId=201357170
@hoangkien.com Ủa cho mình hỏi của mình đang là kindle fire hd 7'' nó có 2 dòng thế hệ 1 thế hệ 2 hả bạn ? mình thấy trong OTA bản 7.4.9 là mới nhất, dow bản kia về restore có sao không?
@heartfeltlove9788 đúng rồi đó bạn.. khả năng máy của bạn là bản đầu. thì không dùng được tool này nhé. đây là bản KF HD đời đầu kindle_fire_hd_7_04.jpg
apollo0802
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản này đã có room kikat chưa các bạn nhỉ?
@apollo0802 dòng máy này ít được support nên chưa có bạn à
apollo0802
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com Mình có 1 con, do mua mà ko tìm hiểu kỹ nên giờ cầm về chả làm được gì. HÌnh như máy đã root, cài google play, nhưng nhiều app ko cài được, và app amazon kindle để đọc sách thì chả thấy đâu. Ko đọc sách được. Bực mình thiệt. Mà nó chưa có bản room nào luôn hay là kikat chưa có thôi vậy bạn.
@apollo0802 chưa có bản nào bạn à. muốn đọc sách thì bạn cài phần mềm kindle trên Ch Play hoặc cool reader nhé
apollo0802
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com Mình cài kindle ko được mới bực mình chứ. Chắc cái room này đã bị đổi rồi. Mà mình reset to factory defaut mà nó lại có sẵn google play là sao nhỉ.
Cho mình hỏi là mình muốn cài lại room gốc của nó được không? Mục tiêu của mình chỉ để đọc sách, youtube, lướt web chứ chả làm gì khác thì mình nghĩ room gốc là ok rồi. Đúng ko bạn?
apollo0802
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai có 11.3.2.2 cho mình xin với. Lên Amazon thì giờ là 11.3.2.4 luôn rồi.
@apollo0802 đây bạn
https://drive.google.com/file/d/0B-vr46p3_Uq-cGx5S2pFa2puTVk/edit?usp=sharing
Các anh ơi em vừa được cho máy kindle fire HDX 7", version 11.3.2.4, cho em hỏi bây giờ máy em có thể root được chưa ạ? Version của máy có tự update không vậy các anh? Vì em nhận máy hồi tháng 6, mà giờ em coi thì thấy máy ghi 11.3.2.4 installed on July 04,2014. Em nhớ là em ko đụng gì tới check update hết! Nếu muốn tắt chức năng tự update có được ko ạ? Các anh giúp em với ạ! Em xin cảm ơn!
Máy của em nó như này ạ!
@vienpooh kiểm tra xem phải HDX hay HD 2013 bạn nhé
apollo0802
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã root được để cài Playstore, nhưng chưa có room, nói chung là chán lắm. Có room cook thì mới ngon được.
@apollo0802 Là sao vậy a apollo0802?
apollo0802
ĐẠI BÀNG
10 năm
HDX rồi. Hình đó thì ko phải HD 2013 đâu.
Bác ơi cho em hỏi h máy e được người chú cho nhưng đang ở phiên bản 11.3.2.4 h root được không vậy bác ? Mà em cũng chả biết em nó là HDX 7 hay HD 7 nữa chỉ biết được mua vào năm ngoái thôi mong bác chỉ giúp !

Bác co yahoo hay faecbook gì cho e xin nhé e có vấn đề như trên cần hỏi mong bác giúp đỡ !
Xl ca nhà. Mình dang dùng con KFHD7 2013. Ver 11.3.2.6. Minh muon cai play store cho em nó. Nhưng chưa biêt làm nhu thế nào. Mong các chỉ giáo
mình cũng là bản 11.3.2.6 , root bằng tools này ok hem anh em?
Đã thành công tks mọi người
@sangvipke520 hướng dẫn mình chút đi bạn mình bản 11.3.2.6
Up
kero2005
TÍCH CỰC
9 năm
có máy nào vỡ màn hư cảm ứng gì đó bán mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM