Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Root Nook Simple Touch firmware 1.2.1

US2VNShop
16/1/2013 7:39Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huymanhkd
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã root được bằng thẻ class 4 kingston 4G thẻ xịn. thẻ lởm không boot được. thanks anh em, thanks chủ thớt
vjrus
TÍCH CỰC
10 năm
máy tiêu rồi bị đè chữ tùm lum ko biết làm sao hết giờ 😔(
Ngoài lề tí, cho hỏi sao máy m toàn báo lỗi "error dialog - Sorry, cannot open this book"
không có đầu đọc thẻ nhớ không root được à?
Tại sao khi mình write rồi mở thẻ nhớ lên copy fonts thì nó thông báo là phải format thẻ nhớ mới mở được? không hiểu?
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm bằng thẻ khác xem sao bạn
@huymanhkd Huhu, mình dùng 3 thẻ rồi, vẫn không được. Toàn thẻ xịn há.
Đành mang ra ngoài hàng root, ok roài.hĩ. chả bít máy mình bị làm sao...
humin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã root xong, rất nhanh gọn nhưng trên bản mới này pm norefresh không còn hoạt động hả bác chủ
Cảm ơn bạn. Mình làm theo hướng dẫn nâng cấp/ root Nook Glowlight chạy quá tốt. Giao diện sáng sủa hơn bản root cũ.
Tuy nhiên font tiếng việt bị lỗi khi duyệt web ( đọc sách vẫn hiện tiếng việt đầy đủ; Lac việt từ điển thì tra Eng - Vie hiện được tiếng việt nhưng tra Vie - Eng thì tiếng việt bị lỗi ). Bạn có thể giúp mình giải quyết lỗi tiếng việt khi duyệt web không? Cảm ơn trước nhé!
matmeo7979
ĐẠI BÀNG
10 năm
Làm phát đầu là ok ngay, font chữ tiếng việt đọc vô tư chứ ko như rôm mặc định... quá đã 😁
Mình lần đầu mới mua Simple Touch, các bác cho mình hỏi root xong rồi thì cái thẻ nhớ có thể dùng để chứa các file dữ liệu nữa hay ko hay là phải format lại rồi mới dùng được?
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shallwedance Format lại để nó trở về dung lượng ban đầu sau đó copy dữ liệu vào cũng không muộn
2 link này die rồi, bác nào còn up lên giùm mình với
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
Tất cả link của chủ thớt đã die, mình up lại và đóng gói chung vào file rar này nhé
Link: http://1drv.ms/1jydUYw

Hướng dẫn thì làm theo bài của chủ thớt là ok
Bao gồm
  • NookManager.img.
  • Win32DiskImager, phần mềm tạo thẻ nhớ khởi động, không cần cài đặt, chỉ cần giải nén và chạy.
  • Font tiếng Việt(vào File, chọn Download để tải toàn bộ font), sau khi giải nén, bạn có các font cần thiết để hiển thị tiếng Việt.
  • install_font script.

sapphire2906
ĐẠI BÀNG
7 năm
@J_Tuan B cho mình hỏi mình cài app cho NST làm sao vậy, sao mình cài nó toàn bảo There is a problem parsing the package hết vậy?
J_Tuan
CAO CẤP
7 năm
@sapphire2906 bạn tìm app muốn cài phiên bản cũ hơn nhé. NST chạy android cũ lắm rồi nên phải tìm những app phiên bản xưa mới tương thích với nó.
sapphire2906
ĐẠI BÀNG
7 năm
@J_Tuan B có phiên bản cũ đó ko, mình tìm trên mạng mà ko có
J_Tuan
CAO CẤP
7 năm
@sapphire2906 tùy bạn tìm app gì nữa. mình hay qua bên xda - có khu vực chuyên cho NST 😃
https://forum.xda-developers.com/nook-touch/themes-apps/share-setup-t3143404
leogolasz
ĐẠI BÀNG
7 năm
mới mua được 1 em sipmle touch, giờ đang bị lỗi font, đào mộ các bác tí, em ko làm được xin chỉ giáo thêm 😃
nguyên seal warranty giá 750k ok ko các bác?
J_Tuan
CAO CẤP
7 năm
@leogolasz giá quá ngon đấy. mình mua 1 em cũ hồi gần 2 năm trc, gần 900k. h xài vẫn ok 😁
leogolasz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã root xong nhưng cái thẻ nhớ giờ thành nook manager luôn rồi, format lại có bình thường ko vì thấy có mấy chục MB à các bác
Bác nào có link của các phần mềm đọc sách cài được cho version 1.2.1 này thì cho mình xin với, giờ toàn cao cấp trở lên ko khó kiếm link quá, thanks
J_Tuan
CAO CẤP
7 năm
@leogolasz Bạn format trực tiếp trên Nook nhé. Vô phần cài đặt nhé
phần mềm thì vô đây cả rổ
http://forum.xda-developers.com/nook-touch/themes-apps
sapphire2906
ĐẠI BÀNG
7 năm
B mua ở đâu ngon vậy?

Xu hướng

Bài mới