Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dấn root, recovery, rom cho Sky A840S

HERO@
4/9/2012 12:39Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hjx... bó tay. Dllregisterserver fail with error code 0x80020400 từ module updatesky.ocx
Máy ảnh mặc định của sky-A840 chụp 13mp nhưng dung lượng file chỉ tầm 1.5mb. Mình dùng camera fv-5 chụp nhiều hiệu ứng hơn ma dung lượng file lên tầm 5-6mb nhé. Ảnh nét hơn hẳn. Ai đã up rom trung quốc rồi cho cái cảm nhận đi. Cho anh em cả hướng dẫn luôn nhé.
@trung_tinhte
@trung_tinhte vừa test rồi không link nào die hết. mạng nhà bác bị chặn rồi ra hàng net nào thử lại nhé😃
@laogiayeuvo bác cho xin bản rom 1.47 gốc chưa chỉnh sửa gì với ạ. Mình up bản rom 1.47 của bạn mà có 1 số vấn đề là: app mặc định không xoá được, phần chuyển 3g và LTE không tác dụng và không thấy có sky station để update. mong bạn giúp
tathuc85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trung_tinhte bản 1.5.3 là xịn của hàn quốc rom gốc hay lại là của Tàu chỉnh sửa lai vậy bạn
http://www.tinhte.vn/threads/1555524/#post-24948029 bác nào quan tâm a840s thì qua đây nhé😃
Ae ơi mình xin hỏi ké 1 chút ngoài chủ đề nhé. Anh em cảm nhận e s5 thế nào các bác, từ camera..., luot web... .
Nghe nhieu ae bao no ko thich bang 830. 😔

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@truongphihtu a840 hơn a830 được cái thiết kế và 1 tí tẹo ở camera 13. ngoài ra không có gì hơn a830 hết😃 màn hình nhìn cũng không sướng bằng😃. cộng đồng a830 cũng đông đảo hơn😃
@truongphihtu Bạn đừng nghe nói nhé. Đại đa số ko dùng nên nói thế.
Man hình sáng đep, ngon hơn em lte 2.
Mình dùng thấy ok. Camera chụp ok, đoi lúc chụp gần flash sáng quá chói hình, chụp xa chút ok. Hình chụp max dc 4mb.
Lươt web ok, mình dùng 3g remote qua team view ok.
Fix dc hầu hết lỗi : duy nhât cái nt tiếng việt thì chưa dc. Lỗi chung của sky.
Root, recovery, nt 160 ký tự ok.
Rom thì ngèo nàn nên ko nghịch dc.
Túm lại đáng để dùng thử.

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@truongphihtu Bạn đừng nghe nói nhé. Đại đa số ko dùng nên nói thế.
Man hình sáng đep, ngon hơn em lte 2.
Mình dùng thấy ok. Camera chụp ok, đoi lúc chụp gần flash sáng quá chói hình, chụp xa chút ok. Hình chụp max dc 4mb.
Lươt web ok, mình dùng 3g remote qua team view ok.
Fix dc hầu hết lỗi : duy nhât cái nt tiếng việt thì chưa dc. Lỗi chung của sky.
Root, recovery, nt 160 ký tự ok.
Rom thì ngèo nàn nên ko nghịch dc.
Túm lại đáng để dùng thử.

@truongphihtu s5 dug hay hon 830 ma tui lay 1 cap dug rui
Thông báo.
Đã fix dc nt 160 ký tự, nt trên 160 thì chỉ gửi dc 160. Đang test nhắn 2 3 tin một lần.

Chính xác đó bạn. Con này dùng rất OK. Thích nhất là cái màn hình. Để độ sáng thấp nhất mà dùng ngoài trời vẫn tốt. Còn vụ 3G thì mình dùng bình thường chả thấy có lỗi gì cả. Chỉ có vấn đề là chưa gửi được trên 160KT và gửi tiếng việt thôi. Ảnh chụp thì cài thêm phần mềm Camera-FV vào thì dung lượng ảnh tối đa là 7.5mb. Nói chung là chụp tốt. Ngoài ra nếu root thì gỡ bỏ được tương đối các phần mềm han quốc nhé.
Cảm ơn các bạn nhiều nhé. Mình cũng nghĩ s5 phải hơn 830 nhiều chứ hihi

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
xài rất ok.chỉ có cái sóng 3g chập chờn quá.thua 800s

Sóng 3G của A840S bình thường mà. Có thể do nhà mạng hoặc chỗ ở nên mới vậy. Mình dùng ở nhà thì rất tốt.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
11 năm
fix sms là edit lại và vẫn sử dụng trình sms gốc của A840S hay là thay cái khác vào
Bác nào sử dụng A840S rồi, cho em hỏi rom gốc ICS 4.0.4 (máy mới chưa làm gì hết) pin sài ra sao? Được hơn 1 ngày không (có sử dụng web, 3G, chơi game)?. Đang định nâng cấp em này nhưng hiện tại đang dùng A800S thấy em nó tụt pin nhanh hơn tụt quần nữa. Mong các bác tư vấn. Xin cám ơn.
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang dùng lte2 ram 2g rất mượt đang muốn chuyển sang sky 840, e hơi thắc mắc về cam 13chấm,nó có nét lắm ko hay vẫn tồi như 830 vậy,tốc độ lướt web,pin và nó có nóng lắm ko các bác,có nh bài đánh giá nhưng e muốn nghe y kiến các bác trải nghiệm rồi,thank các bác,mong dc tư vấn ạ
co ai biết làm thế nào để nhắn tin cho các đầu số tổng đài không? mình hay nhắn cho đầu số 8149

Em dùng được 3 tuần, vẫn hài lòng. Chắc vì ít nhắn tin. 😁
Sau khi root. bạn cài phần mềm root explorer chạy quyền admin nhe. nhìn trên dòng đầu tiên có chữ r/w. chuyển qua r/o rồi copy bình thường bạn nhé.

dùng mượt và ổn định lắm .Chưa fix được tiếng việt thôi .Pin ngon song 3g khoẻ
@baodentn thế chắc do mình quậy quá. phải ngam cứu tiêp vậy

bác nào mà phát biểu a830s bàng 840s chứ mình dùng cả 2con a830 vs a840s mình có cảm nhận tốc độ vào mạng thì tương đương .3g wifi dều tôt fix hết lôi ,chả có lỗi ji cả ,tin nhắn ,tình chang chung rồi ,cón về chup ảnh,màn hình thì a830s không so sánh được vơi a840s được đâu.nói trung a840s hơn nhiều thứ ,đáng để dùng,đấy ý kiến của mình.
cho mình hỏi làm sao để gọi được video call?

@nguyentai882 Vấn đe này mình cũng đang kẹt.

đây là video của em nó 13Mpx mà sao giật giữ vậy, thua s3 nhiều.
@taiem_8x quay kieu gi the t dug quay ok ma co bi the dau
Vì nó lấy nét liên tục nên giật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019