Hướng dấn root, recovery, rom cho Sky A840S

HERO@
4/9/2012 12:39Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May bac cho e hoi chut. Em dang recovery may.
- Mở thư mục A840S_Recovery copy file recovery.img vào bộ nhớ máy
- Chạy file Command Prompt trong thư mục A840S_root
Sao em down thu muc ve giai nen ra không thay file Command Prompt vay? Chi co 1 file recovery.img thoi.
Xin giup do. Cam on may bac nhieu lam.
Em da lam duoc. Tai doc ko ky vo lon thu muc (no nam trong thu muc root ma lai vao thu muc recovery).
@vanhuynh1980 nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. lời khuyên luôn luôn đúng. 😃

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
có ai biết cài đặt phông chữ máy ở chỗ nào không? mình tìm hoài không thấy. máy mình không biết bạn bè nghịch thế nào nó chuyển sang phông chữ khó nhìn quá.

Bạn vào setting/display. trong đó có tùy chọn phông chữ cho bạn nhé.
@TranHongHanh111 cảm ơn mình tìm thấy rồi
Help! Tinh hình là em cài recovery vô luc gõ dòng lênh reboot recovery nó vô được phiên bản 6 đàng hoàng. Nhưng khi em cài thằng Quick Boot vô, chỉnh về recovery bằng Quick Boot thì máy restart lại báo lỗi (hình robot android có cái tam giác màu đỏ trên bụng). Khi em nhấn tổ hợp phím Power + 2 volume+/- thì nó lại vào lai cái recovery mặc định của thằng Android, nếu đúng phải là CW 6.0.1... gì đó chứ. Có bác nào bị giống em không. Help me.
cho mình hỏi bản rom mới nhất là bao nhiêu vậy ? nếu úp rom thì bây h` up = sky station có được ko ?

thanks các tiền bối
Help! Tinh hình là em cài recovery vô lúc gõ dòng lệnh reboot recovery nó vô được phiên bản CW 6 đàng hoàng. Nhưng khi em cài thằng Quick Boot vô, chỉnh về recovery bằng Quick Boot thì máy restart lại báo lỗi (hình robot android có cái tam giác màu đỏ trên bụng). Khi em nhấn tổ hợp phím Power + 2 volume+/- thì nó lại vào lại cái recovery mặc định của thằng Android, nếu đúng phải là CW 6.0.1... gì đó chứ. Có bác nào bị giống em không. Help me
Hic hic. Không có bác nào giúp mình cái này hết vậy? Recovery xong gõ lệnh reboot recovery thì vô được CW 6.0.1... Nhưng cứ restart lại thì bị lại giống như trên. Có bác nào gặp vấn đề này giống em chưa? Xin giúp đỡ. Cảm ơn.
có bác nào set được máy về chế độ 2G không nhỉ?
@trung_tinhte ##7593# rồi chọn WCDMA/GSM/LTE Band
@trung_tinhte dung lenh ##7593# roi chon gsm
mấy bác cho hỏi hiện tải bản rom nào tốt nhất vậy ? cách xem bản rom cho nào thế.
thanks
@chuzecon Bạn up lên bản 153 là tốt nhất, lưu ý máy đã root không update qua Station nhé!
@HERO@ Ko update wa station thì up ở đâu vậy bạn ,thanks
@chuzecon Trước khi root thì up lên trước rồi root vì root rồi thì không update được, muốn up lên chỉ có cách backup từ 1 máy khác rồi Restore thôi ban
yuda
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa mua cái cap OTG, cắm vào thấy máy báo là: usb host cable disconnect after, .... rùi cắm usb với chuột không dây vào mà ko thấy nó nhận, có bác nào bít là vì sao ko.
cái vụ phẩy tay qua ảnh với lại phẩy tay qua bài hát thử mà không thấy được, có phải cài đặt gì không các pro ?
Bạn bật tuỳ chọn motion detetor lên là được.
bác
chỉ giúp nó ở chỗ nào với, em mới chuyển qua android nên gà đi bộ
@quangha2803 Đã tìm thấy nhưng không fải motion detector mà của mình là motion recognition trong app settings
sao mini window của em có mỗi mini note, có pro nào biết chỉ giúp
các bạn cho hỏi bây h` up date rom lên bản mới nhất có cài dc fix 80kt ko vậy ? thanks
Các bác ai có bản 1.53 gốc file zip hoặc rar share cho mình xin với. Mới chuyển từ bb sag nên gà wá. K bacụp lại. Thank.
Anh em giúp đỡ với. Mình có tải bản Rom của TQ về dạng system.img trong bản rôm có một file 双击我开始刷A840S.bat mình chót bấm vào trong lúc đang cắm USB thế là điện thoại khởi động lại và hiện lên màn hình có hình điện thoại nhỏ ở giữa là biểu tượng phím nguồn, có 2 mũi tên bao quanh điện thoại này và phía trên cùng là hai dòng chữ hàn mình không dịch được cùng 2 dòng tiếng anh với nội dung: Điện thoại của bạn đang khởi động lại do lỗi của một số ứng dụng, không rút nguồn khỏi máy không điện thoại bạn sẽ ảnh hưởng... Đại loại thế. Mình không chụp được hình ảnh nên diễn tả vậy.
Nhưng cái khó là nó cứ đứng trơ ra như vậy cứ hai ba phút lại khởi động lại và nổi hình như trên mình diễn tả. Mình để cả ngày nó cũng cứ lặp đi lặp lại như vậy. Các cao thủ tư vấn và giúp mình với.
Bác HERO@ cho hỏi, bản rom TQ đó chính là bản mình tải của bạn úp lên. Mong bạn chỉ giáo? mail: ntv1368@gmail.com ( 0984196869)
@nguyentai882 Của bạn đây, giải nén ra rồi vào recovery restore nhé
http://www.mediafire.com/download.php?9xne5ml7r1npz4i
http://www.mediafire.com/download.php?vj60lhw1ymco64d
http://www.mediafire.com/download.php?zqmffpxvsagg2tr
http://www.mediafire.com/download.php?ap858w95b9al0c1
http://www.mediafire.com/download.php?k8hc873f92sgqut
@HERO@ cảm ơn bạn. cho mình hỏi bạn đã fix lỗi tin nhắn tiếng việt trong bản này chưa?

Bạn nghiên cứu gớm nhỉ. Cái này chịu. Ai làm rồi giúp bạn ấy giùm.

Các cao thủ đâu rồi, giúp mình với, hai hôm nay không có máy dùng rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019