Hướng dẫn Root Rom Mobiistar S01 hoàn chỉnh

Nốt Sầu
28/7/2012 8:2Phản hồi: 3.104
3.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
Lên market tìm phần mềm recovery installer (yêu cầu root) thì sẽ cài được cwm recovery mà không cần fastboot và máy tính làm gì cả... đã test...
@Jay D
ai hướng dẫn mình up rom về rom gốc được không,mình đang dùng bản root muốn up về rom gốc để đi bảo hành.tks trước luôn
@Hoang_duc89 Mình có backup rom gốc đây 😃
http://www.mediafire.com/#u4u0cfwaj7o49
Cách làm khá đơn giản. Các bạn tải về bỏ vào thư mục tên gì cũng được. Rồi copy vào thư mục clockworkmod/backup rồi vào recovery restore bình thường nha. 😃
@thanhtamnguyen131 Thư mục clockworkmod/backup nó ở sẵn trong thẻ nhớ mình rồi hả bạn,mình kết nối với máy tính ko thấy nó.Bạn cho mình số điện thoại hay yahoo hoặc skype mình hỏi trực tiếp được ko,vì chiều nay mình làm mấy lần ko được.
@Hoang_duc89 ko có thì tự tạo,mà máy bạn cài cwm chưa .
thanhtamnguyen131@yahoo.com.vn
@thanhtamnguyen131 mình từng làm theo như bước 1 của hướng dẫn,và thấy giống như thế. Tại sáng nay máy tự nhiên k nhận thẻ lên nó yêu cầu định dạng,mình định dạng rồi.Có phải chạy lại CWM ko bạn
@Hoang_duc89 định dạng phân vùng thôi ko cần phải cài cwm lại đâu.trong cwm có sẵn phân vùng đó
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
MBS làmg giò lâu quá, suốt ngày ra sản phẩm mới, cuối cùng đợi mải vẫn chưa có ICS cho s01. Chán.
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết bị cái chi mà dùng antinium backup rồi gỏ bỏ app hệ thống...sau 1 thời gian ko biết tại sao mà ko xoay dc màn hình nữa rất búc xúc,hình như cái antinium này bị lổi...có pro nào giúp với
có ai rảnh khong giúp mình với mới ga` mờ sử dụng con này mà chẳng biết tẹo gi. nếu có bác nào thương em thì gọi em số điện thoại : 01666049235. help meeeeeeeee
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
con s01 này sẽ ko có ics đâu
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chốt đi chốt lại m backup lại cái bản cũ nhất v0326 cái máng lợn lúc mới đẻ ra con nè
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bạn ơi cho mình hỏi là lúc bật cái recovery.bat lên á sao tự nhiên nó tự đóng lại liền. Với lại mình thấy cái tên là CWM - Ktouch W619 đâu có giống như chủ thớt làm đâu.Mong các bác giúp em. Tks các bác nhiều.
Đây là ảnh:
@nhaixuong kiểm tra lại cap usb và driver ,đây là bản tiếng anh khác là phải rồi,chẵng lẻ bạn muốn cài xong cwm la tàu khựa
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thanhtamnguyen ơi cho mình xin cái yahoo để có vấn đề gì mình hỏi cho tiện
@nhaixuong thanhtamnguyen131@yahoo.com.vn
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi tới đây rồi làm gì nữa?
http://www.tinhte.vn/threads/1410239/page-19
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi minh giải nén ra rồi mà chạy cái recovery không được 😔
bạn cài trên win xp sp3 hoặc là win 7 32bit nha
bạn có cài cái driver của minh ko
thì dùng root của mình up lên mà root
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thanhtamnguyen ơi Bạn ở đâu vậy
@nhaixuong gì vậy bạn
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi giúp mình với.
Mình Root máy rồi up rom mới mà ở #1 á.
giờ khởi động máy thì màn hình xanh không lên luôn.
H làm sao đây 😕.
Mình tính đem xuống bảo hành mà không biết có được không? Hix
tan512
TÍCH CỰC
12 năm
@nhaixuong Bác kỳ này "nhai xương" lun rùi
Lúc up rom có bị tắt máy or mất điện gì kô có thể do lúc up bị sự cố này thì đem ra BH kô đc đâu vì bác đã roôt xem như can thiệp pm của máy
Bác nên nhờ bác Jay or thanhtamnguyen131 ay
@nhaixuong màn hình xanh như thế nào chụp hình lên đi bạn
@nhaixuong ông tướng này đi đâu rồi
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý bạn là sao...máy chừ khởi động ko lên hả
nhaixuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bị cúp điện gì hết.Up xong rồi khởi động máy là bị luôn.
Mình mới Root xong chưa làm gì cả
Nhưng mà không thấy online.
Có ai biết làm sao không giúp với.(có ai ở Đà Nẵng không vậy?)
nxthong.mro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhaixuong mình đg ở đà nẵng nè.mình up thấy bình thường,kocos vấn đề j cả.liên lạc mình qua nick xuanthong7279@yahoo.com nhé
vừa được bác thanhtamnguyen131 chỉ bảo tận tình xong,giờ vỡ ra được nhiều điều rồi,thank bác nhé
thế máy bạn còn vào cwm dc ko
bình tĩnh,chưa nói chắc phần nào cả,có phải bạn bị ttreo logo mbs ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019