Hướng dẫn Root Rom Mobiistar S01 hoàn chỉnh

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi Nốt Sầu, 28/7/12.

1. kaka012

kaka012 Thành viên

đả root xong rồi chừ làm thế nào nhỉ...
  2. tan512

tan512 Thành viên

Ban phai dung the nho moi phan vung lai va nhug apps cung cai lai lun chi co data game la co the copy qua the nho theo dung duong dan cua games or apps do
    Hoac neu rom nhieu co the dung lonk2sd chuyen qua rom sau do phan vung the nho moi mua ay rui lai dung link2sd chuyen cac apps do tu rom ra phan vung do
  3. handsomebuidoi

handsomebuidoi Thành viên

M dùng titanium backup mấy cái app hệ thống. Rồi un-install. Gời restore lại không đc. Những app m cài thì restero lại đc là sao. Muốn restore lại mấy cái app hệ thống thì làm ntn.
  4. thanhtamnguyen131

thanhtamnguyen131 Thành viên

những phần của hệ thống thì ko gỡ ra hoặc là backup,restero gì dc hết nha bạn ,tốt nhất là đừng đụng vào.có thể up lại rom,phải nắm rõ chắc ăn trước cái phần này nha bạn
    handsomebuidoi thích nội dung này.
  5. kingofpain

kingofpain Thành viên

Bước 1 làm sao vậy bạn ? :(
  6. handsomebuidoi

M
    M xem bên toppic tối ưu hóa androi đã root của bạn nốt sầu rồi thấy nốt sầu hướng dấn backup lại rồi un install. Chắc phải up lại room thôi. Hx
  7. kaka012

kaka012 Thành viên

sao bản rom root này là bản củ sao vậy...
    mình up rom root thì 3g nó bị lổi mất kết nối liên tục,các pro cho biết cách gở lổi với...rom gốc của mình thì ko bị gì hết..
    rom root la v0329 rom gốc mình la v0330...
    cái này có nên backup lại rom gốc ko vậy,dùng rom root mà như zậy thì nản...
  8. tan512

tan512 Thành viên

O Trung tam bao hanh co ban rom root v2 ay. Ra ay up om xog ruiz ve cai lai apps
    Khong thi bac hoi ai da backup rom root v2 thi share. Hoac bac doc lai may trang trc xem co hok
  9. handsomebuidoi

tair không được b ơi
  10. Jay D

Jay D Thành viên

S01+ galaxy s2 = cặp đôi hoàn hảo... ko chê đc s01 cái gì, 3g, wifi nhanh như ngựa, mình toàn dùng s01 phát wifi cho lap với s2 xài, nhanh thật....
  11. kaka012

kaka012 Thành viên

có ai bị lổi 3g bản rôm này ko vậy...máy mình bắt 3g chậm,bắt dc rồi thì dùng bị mất kết nối lúc dc lúc ko...ai dùng rồi trả lời giúp với
  12. Jay D

Jay D Thành viên

Ai chẳng bị, quan trọng là bạn xài mạng gì? Mình xài mobi nhanh như ngựa luôn, lúc xài 3g thì tắt sim 2 đi đảm bảo ổn định và tốc độ ko thua gì máy xịn, mà ai bảo con này wifi yếu nhỉ? Con của mình bắt ngang s2 luôn, s2 bắt thế nào nó bắt thế, đang hài lòng về con này, con này thiếu mỗi cái la bàn số, còn lại đủ hết, gps cũng nhanh... ủng hộ...
  13. kaka012

kaka012 Thành viên

tắt sim 2 thì nói làm gì bạn...mình dùng 3g mobi
  14. thanhtamnguyen131

máy bạn có cài cwm chưa.bản gốc hay bị lỗi lắm nhá
  15. thanhtamnguyen131

bạn nốt sầu đã hướng dẫn rất kĩ rồi bác tối ưu cẩn thận chút là dc,tốt nhất làm tới đâu backup rom tới đó,mình đã làm vậy.cái nào ko chắc ăn mà muốn thử thì backup trước,chúc bạn mau thành công
    handsomebuidoi thích nội dung này.
  16. kaka012

kaka012 Thành viên

bạn thanhtamnguyen131 cho mình hỏi bản rom rot này là bản củ phải ko vậy...vì rom goc mình là 0330 mà mình rot rom này thì lại là 0290...
    và khi rot xong thì 3g chạy như tí ngu lun,với cảm thấy ko bằng bản gốc...
  17. thanhtamnguyen131

mình vẫn đang xài bản v0329 bình thường 3g thậm chí là chỉ bật 3g thôi.cũng tốt,còn bản v0330 của bạn để mình thử coi sao đã http://www.mediafire.com/?tuagdrdahftz1tq
  18. Jay D

Jay D Thành viên

Cái này là 330 hay 329 vậy bạn?
  19. thanhtamnguyen131

đó là v0329 của mình bạn thử xem sao coi có mất sóng ko mình thấy dùng vừa ý rồi
  20. thanhtamnguyen131