Hướng Dẫn ROOT Samsung Galaxy S Advance (GT-I9070)

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi hvsang, 12/8/12.

1. craghawk

craghawk Thành viên

Mình thấy trên xda forums bảo là dùng XXLK2 là firmware update. Chắc bạn cũng đã update như mình.
    Bạn dùng file của firmware cũ (trước khi update) để root cũng được
  2. dragonsea

dragonsea Thành viên

Đành dau trước

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
  3. featherblue35

featherblue35 Thành viên

the muon quay ve dung fw cũ thì làm thê nao ban nhi? may cua minh la hàng cu~. mua ve thi da cai fw nay roi
  4. featherblue35

featherblue35 Thành viên

mình dang dung fw xxlk2 là cuả italy. bay gio mjnh muon cai fư cua nuoc vn dc ko? va lam ntn?
    cac pro giup e cai.
  5. ngocvjnk94

ngocvjnk94 Thành viên

mình đã root được và up được rom, tks bác chủ threat. nếu có cập nhật bên samsung mà mình unroot khi đang chạy rom thì có sao không bạn ?
  6. craghawk

craghawk Thành viên

Bạn load stock rom (rom gốc, chưa update) từ sammobile.com về.
    Cũng dùng odin để làm thôi. Theo mình biết thì rom chỉ là phần lõi bên trong của máy nên có thể dùng bản của VN đc. Vì hiện giờ mọi người trong 4rom cũng đang upgrade lên bản 4.1.2 của...Nga và vẫn dùng tốt (tất nhiên sẽ vẫn có trục trặc). Bạn cài bản rom của VN vào, k ổn thì lại cài bản Ý.
    Chú ý khi cài lại stock rom sẽ mất sạch dữ liệu.
    Có thể xem video sau:
    Code:
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=1uK-k3KfY5c
    Tham khảo:
    Code:
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1985297&highlight=stock+rom
  7. featherblue35

featherblue35 Thành viên

thank nha. để mình thử xem thế nào
  8. featherblue35

featherblue35 Thành viên

tìm fw hộ mình với. mình lên sammobile nhưng ko tìm dc. CSC của máy mình là I9070OXXLI1.tìm ko dc bạn ạ.
    PDA: I9070XXLK2
    PHONE: I9070XXLK2
    CSC: I9070OXXLI1
  9. craghawk

craghawk Thành viên

Không biết là máy của bạn có phải là của Italy ko! Vì mình tìm trên sammobile thì có PDA là XXLK2 còn CSC thì lại không phải là XXLI1.
    Italy có 3 nhà mạng, chỉ có ITV là có XXLK2.
    Bạn có thể load stock firmware theo link sau để về XXLD3, link đây
    Code:
    http://www.sammobile.com/firmwares/1/?model=GT-I9070&pcode=ITV#firmware
    hoặc có thể tải file để root cho XXLK2 bên xda
    Code:
    http://uploaded.net/file/iua7n2yp
    Làm đc báo ae 1 câu nhé.
  10. ngocvjnk94

ngocvjnk94 Thành viên

bạn lên samsung-update.com tìm fw GT-I9070 rồi down về rồi up qua odin là ok thôi, mình lên đó down và bây giờ đang dùng bản 4.1.2 của Nga :D
    featherblue35 thích nội dung này.
  11. featherblue35

featherblue35 Thành viên

thank nhé. mình cai dc rom xxdl3 roi. con root thi minh chua thu. gio dg down ban JB 4.1.2 ve up. ma muon up rom bang recovery thi có can card SD ko nhi.
  12. zeropoint

zeropoint Thành viên

Các bác. Em là newbie trong việc sử dụng android. Mới hôm rồi mua cái Samsung Galaxy S Advance I9070 (PDA: ZSLK3) bên Hong kong, FW là gingerbread 2.3.6 ---> hok bít làm sao root máy và up lên jellybean như thế nào??? Bác nào rành chỉ giúp mình cái...
  13. ngocvjnk94

ngocvjnk94 Thành viên

bạn tìm trên điễn đàn có đấy, 4.1.2 cho GT-I9070
  14. Lee Ji Hya

Lee Ji Hya Thành viên

Bạn ơi cho mình hỏi đoạn cuối 5:57 của Video người ta cắm thiết bị nhỏ gì vào đấy, cái đấy có tác dụng như thế nào và cái phải mua ở đâu.
    Cảm ơn!
  15. có bác nào pro về up rom bằng recovery cho mình xin sdt để mình liên lạc với. iup mình với
  16. craghawk

craghawk Thành viên

Mình không biết cái đấy là cái gì nhưng nó không cần thiết cho việc cài lại rom cả. Chỉ cần cáp usb và máy tính, internet là đủ rồi
  17. blue1006

blue1006 Thành viên

Cho mình hỏi với, sau khi up thì mình bị lỗi kết nối với máy tính. Lúc nó nhận lúc nó không (đa phần là không nhận). Cắm cáp usb vào chỉ có nạp pin, mặc dù đã chỉnh trong usb utilities
  18. craghawk

craghawk Thành viên

bạn thử cài lại Kies hoặc driver xem sao
  19. featherblue35

featherblue35 Thành viên

có ai cài dc rom cm10 chưa? hình như ko có bản offical cho máy nhỉ
  20. Chelski48

Chelski48 Thành viên

cần mua samsung advance, bác nào k dùng nữa pm em với, em ở HN