Hướng dẫn root, up date recover cho samsung galaxy s ii t-mobile

phamhuuthinh
28/10/2011 15:44Phản hồi: 1.424
1.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loangha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ up lại ROM gốc vẫn bị tình trạng như vậy, có báo xạc phát rồi dừng luôn, vạch pin không có biểu tượng xạc nữa và không vào pin, cắm vào máy tính cũng tương tự. Tắt nguồn máy đi cắm xạc vào lên biểu tượng cục pin và một dấu tam giác vàng gạch chéo. Chắc không phải do pin vì xạc đa năng dùng bình thường. Không biết do phần cứng hay phần mềm nhỉ?
Bạn có wipe data, cache, davik trước & sau flash rom không?, sau khi flash chọn thêm fix permission & battery nữa. Mình cũng flash bản Việt hóa đó không bị lỗi như bạn.

---------- Post added at 12:56 PM ---------- Previous post was at 12:55 PM ----------

Xài bản rom juggernaut 4.1 sẽ có chức năng này, nó tích hợp trong Rom control đó bạn.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có cài juggernaut 4.1 rồi. Phải nói là ROM juggernaut 4.1 rất tốt nhưng nó lại có khuyết điểm là chất lượng nhạc khi nghe bằng tai nghe lại bị giảm sút đáng kể so với ROM gốc. Âm thanh nghe nhỏ hơn, bass yếu hơn và bị rè khi mở âm lượng tối đa khi nghe cùng 1 bài nhạc, cùng 1 tai nghe trên trình nghe nhạc mặc định. Không biết cái này có phải là do kernel trên ROM juggernaut 4.1 hỗ trợ nghe nhạc kém không nữa?
Sao mình không bị này nhỉ, mình cũng hay nghe nhạc lắm, or bạn dùng DPS mânger chỉnh xem sao or flash kernel khác.
Bạn thử dùng bản rom này xem, based on juggernaut 4.1 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1483004
petertam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới nghe ông Cậu xài nay nói,nếu máy để hết pin thi phải đi kick pin ah mấy Bác và ông kiu khi sạc yếu sóng,làm sợ sợ khi xài e nó.hix,hixx....
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu sợ thì em cứ xài 1 time rồi bán nó đi là xong ngay
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Chào cả nhà. em vừa tuyển S2 tmobile này về, các bác cho em hởi là bên Xda có bản rom Android 4 nào chưa, em tim mãi chẳng thấy đâu cả. Các bác tư vấn cho em vè rom con máy này với. Đang háo hức
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Khong thay ai tra loi nhi. Em no co ve don doc roi. Khong kheo ta lai cho di nhanh. Tuyển em khac ve.
johnman
ĐẠI BÀNG
12 năm
khakha, chưa chi nản chí anh hùng rùi, hãy sử dụng T989 thân yêu đi, chất lượng cực tốt.
Riêng em 4.0 khi nào ra chính thức cho S2 kia rùi thì mấy anh bên XDA sẽ devs thui mà, mong bạn trao đổi nhiều hơn
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới flash thử rom darkside warefare trên xda xài khá ổn, máy chạy mượt mà mát rượi, một số lỗi mà các bro nói trên như sạc ko vô, nt bị treo lúc mới xài về mình cũng bị như thế. Flash rom thì ok tuốt. Một số Rom nước ngoài khi hiển thị font unicode bị lỗi, các bạn dùng font changer đổi sang font khác là hết. Trên này có bác hướng dẫn dùng font changer đó.
Link Rom : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1473077
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
các bác ơi, link download
5. Recovery.tar (Tải về PC hay laptop để Flash recovery bằng ODIN)
bị delete rồi, mình không tải được, các bác cho em với hay fix lại link đi
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Bác lấy cái này đi, y chang đấy ak,...
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Các bro ơi link download
5. Recovery.tar (Tải về PC hay laptop để Flash recovery bằng ODIN)
http://www.multiupload.com/B4L1XEB1PA
bị delete rồi, ai fix lại link mình với, hay gửi vào hòm mail cho mình
vantuyenkta@gmail.com
Thanks
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác cho em hỏi là hiện giờ em đang xài ROM Juggernaut 4.1 mà em muốn trở về ROM gốc 2.3.6 thì có thể up trực tiếp file.tar từ odin không hay là phải làm thêm bước nào khác?
Up trực tiếp vậy máy có bị brick không?
Cứ về download mode & up thôi. Dĩ nhiên là stock có bootloader nên vẫn có rủi ro nhất định.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Bác harynghiem ơi, bác có thể mod cho e ( cùng ae T989) cái theme này dựa trên rom Juggunaut 4.1 ko ak, đẹp quá mà em chỉ thấy có cho SGS2 9100 thôi, em cảm ơn bác nhiều nhé.
Ko có máy test nên khó làm lắm bạn ah, bạn cứ download về flash thử xem nó work ko, nhớ backup lại rom trong recovery phòng lỗi, but khả năng okay cao, do nó insert hình ảnh vào thôi.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác để em thử xem sao,mong rằng nó sẽ ok.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác cho hỏi là bản ROm nào pin tốt nhất trên T989. Cái ROM Juggernaut 4.1 xài rất ổn nhưng mỗi tôi pin hao như quỷ sứ. Để qua đêm mất gần 30% pin.
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn lên xda có cái ROM Darkside Warefare xài khá ổn, bạn thử xem. ROM này Tieng Việt bị lỗi nên bạn dùng thêm font changer đổi font khác để xài nhé. Mình đổi font roboto xài khá ngon.
đg muốn nhập hôi 989 đây, nhưng lăn tăn với em s2 quốc tế, các bác ơi, bản 989 với bản quốc tế thì bản nào mạnh mẽ hơn vậy ...., thấy bản quốc tế bán có 10tr5 mà bản 989 bán tận 11tr6, trong khi trên google thì benchmark của quốc tế cao hơn là sao.
các bác cho ý kiến còn nhập hội, đào toàn còn mỗi 1 em đây
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Khác nhau cụ thể thì bạn search là ra ngay mà...T989 thì ngoài hình thức thì còn khác 9100 về cấu hình,khi mà nó sử dụng chip snapdragon s3 (hỗ trợ LTE 4G) còn 9100 thì sử dụng Exynos... Theo như mình biết thì exynos hỗ trợ đồ hoạ tốt hơn và có hiệu năng cao hơn snapdragon. Tuy nhiên dùng T989 cũng rất tuyệt vời, sóng sánh khoẻ, pin ổn,lướt web nhanh,so với 9100 (của bạn mình) mình không cảm nhận đc sự khác nhau là bao nhiêu cả. Mà mình thấy tuyệt nhất là không có phím cứng vật lý. Bây giờ cái còn lại là ở cảm nhận của bạn thôi, chúc bạn sớm chọn đc một em như ý.
P/s : Bạn cũng tham khảo thêm em i777 xem thế nào, theo ý kiến khách quan cuả mình thì mình kết em này hơn cả.
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
I777 cũng ok nhưng màn hình nhỏ hơn, coi k đã bằng t989. Mình cầm thử t989 và s2 của bạn mình thì thấy t989 đẳng cấp nó vẫn hơn 1 bậc bạn ạ. Máy cầm chắc chắn cứng cáp hơn s2 và cảm ứng toàn bộ, ko có nút cứng.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
I777 thì giống hệt I9100 về mặt cấu hình cũng như hình thức bên ngoài nên cũng có vẻ hơi bị ọp ẹp do quá mỏng, chip giống nhau, màn hình bằng nhau, pin dung lượng như nhau chỉ khác mỗi hàng phím cảm ứng trông liền lạc hơn phím home cứng trên I9100 thôi
Nếu muốn so sánh với S2 T989 thì chỉ có S2 I727 Sky Rocket AT&T là tương đương với T989 về màn hình, phần cứng, pin và quan trọng là I727 nhìn mãnh mẽ hơn vì cách cạnh vuông vức so với các cạnh bo tròn của T989. Nhưng I727 lại có giá cao hơn T989 và khó kiếm hơn T989 nên tạm hài lòng với T989. Khi nào S3 ra thì tính tiếp thôi.

---------- Post added at 11:17 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

Mình cũng mới test Rom này thấy cũng ít lỗi nhưng nó cũng hao pin hơn ROM gốc khi ở chế độ chờ dù kernel đã down tốc độ chip xuống còn 1,4Ghz. Và rom này còn có cái hình khởi động cực kỳ củ chuối.:sleep:
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thi quay đi quay lại vẫn ở rom juggaut 3.7 thấy rom này ổn nhất, không haopin như bản 4.1 mỗi tội chẳng có nhiều theme nên hơi thất vọng tí thôi.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm nay ROM Darkside Warefare mới update lên bản 2.2 nên mình mới update lên thấy pin khá hơn hẳn bản 2.1. Tuy nhiên vẫn ghét cái màn hình khởi động của nó, vừa xấu vừa củ chuối. Bạn xài thử xem sao.
Cảm ơn các bác, thực ra thì cũng muốn mua T989 này lắm rồi, nhưng vừa kiếm trên google thì thấy có mục
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2011/12/3b9b550d/galaxy-s-ii-t989-va-skyrocket-dinh-loi-man-hinh
có bác nào bị dính chưởng này k ạ
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Bác đừng lo lắng vì lỗi này chỉ xuất hiện trên những đợt máy đầu tiên. những đợt máy sau đã được samsung fix lỗi rồi nên nó đã giảm rất nhiều. Để chắc ăn khi mua máy bác cứ xài screen tester để test xem màn hình có bị lỗi không.
Và khi so sánh màn hình của S2 I9100 Việt Nam và S2 T989 thì ở cùng mức độ sáng màn hình của T989 luôn sáng hơn màn hình của I9100. Cái này là mình đã để 2 màn hình kế bên nhau và test rất kỹ. trước khi chọn mua T989.
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Bác harynghiem ơi, cho em hỏi tí. Em em cũng có 1 con T989 mà chẳng hiểu dùng kiểu gì, giờ tự nhiên mà hình đen sì, em làm đủ mọi kiểumaf vẫn không bật máy lên đc, có phải là bị mất botbloader không bác. Bác có cách nào chỉ em với, em làm qua odin cũng không đc, vao CWM recovery cung thế, bây giờ làm thế nào hả bác, có cách nào cuuws đc em nó không ak ?

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

Mình thấy máy mình bình thường rất ok chẳng bị gì cả.
Khả năng mất boot là rất cao, bạn sạc pin thử xem có tín hiệu ko? Nếu ko dùng sạc rời sạc cục pin, sau đó bỏ pin vào mở máy xem. Nếu làm những thứ đó mà ko có tín hiệu thì die boot rồi, mang ra tiệm thôi.
Chính thức gia nhập hội T989, xin chào anh em hê hê
và câu hỏi đầu tiên tới tất cả anh em, xin tất cả anh em nào đg dùng T989 vui lòng tắt máy, mở pin rồi check hộ mình cái: máy của mình nó " made in china" cái này có vấn đề gì k?, có ai như mình k.
câu hỏi 2 : Sao bảo là lỗi hồng tâm đã fix trên các nhà mạng, mà để kiểm tra lỗi hồng tâm thì kiểm tra kiểu gì, mình mở camera thấy nó cứ hồng hồng ấy.
câu 3 ; xin các bác chỉ bản rom cook nào ngon nhất ạ
thanks all
mai hỏi tiếp
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Xin chúc mừng bạn đã sở hữu một chiếc máy rất tuyệt vời. Mình xin chia sẻ đôi chút về sự hiểu biết của mình về em nó như sau. Nếu có gì sai sót thì các bác trong gđ T989 cũng thông cảm đừng cho là mình "múa rìu qua mắt thợ" nhé.😁
1. Máy mình sau máy là madein korea, theo mình nghĩ có thể máy của bạn và cua mình là những đợt hàng sx theo những thời gian khác nhau, do những nhà máy ở các nước khác nhau nên có ghi là madein china chắc cũng không vấn đề gì đâu, bạn cứ test thấy ok là ổn rùi . Cũng còn nhiều cái để kt nhưng mình thực sự cũng không biết nhiều nên bạn seach diên đàn nhé.
2. Lỗi hồng tâm thì bạn nên đưa máy ảnh ra chụp ở những vật thể có màu sáng ( vd: tường trắng...), khi đó ở giữa khung hình camera sẽ có một quầng loang màu hồng tuỳ độ nặng nhẹ mà đậm, nhạt khác nhau, điều này thể hiện rõ nhất khi bạn chụp ảnh ở điều kiện ánh sáng yếu.Máy mình không bị, nhưng bản 9100 của bạn mình lại bị, tuy nhẹ nhưng khi để ý vẫn rất dễ nhận thấy...
3. Về Rom, thì bạn cứ tham khảo trong thear này, có rất nhiều bạn đã tìm tòi và đóng góp khá đầy đủ về các bản rom lấy nguồn chủ yếu bên XDA, và hiệu năng cũng như sự yêu thích dựa trên cảm nhận của mỗi người, mình chắc bạn cũng không phải làn goại lệ...
4. Riêng mình chúc bạn sẽ là một thành viên nhiệt tình của gđ SGS T989, chúc bạn sớm làm chủ đc em "máy" thân thương của bạn... Thân.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi hồng tâm xuất hiê trên hầu hết các dòng GS2 nhưng với mức độ năng nhẹ khác nhau trong đó lỗi nặng nề nhất là trên I9100 Việt Nam. Còn trên các dòng S2 cho các nhà mạng do yêu cầu rất khắt khe về chất lượng phần cứng nên lỗi hồng tâm vẫn có nhưng mức độ nhẹ và không ảnh hưởng nhiều đến quá trình sử dụng máy.
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới tiễn em N9 để gia nhập với bang hội thần sức mạnh đây. Trước đây đã dùng vibrant rùi nên cũng dễ hòa nhập, mong anh em chỉ giáo thêm nhé ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019