Hướng dẫn root, up date recover cho samsung galaxy s ii t-mobile

phamhuuthinh
28/10/2011 15:44Phản hồi: 1.424
1.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác,em đa thử mang pin máy em sang thử rồi nhưng không đc bác ợ, vẫn cứ là cái màn hình đen xì ấy,em ở Thái Nguyên nên phải về Hà Nội mới làm đc,tình trạng như vậy thì xử lý lâu không và có cứu nổi em nó không bác? Một lần nữa em rất cảm ơn sự nhiệt tình của bác.

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

Xin nhiệt liệt chào mừng bạn gia nhập gđ T989, chúc bạn luôn vui vẻ bên em bé dễ thương và đầy sức mạnh của mình.
1 địa chỉ cứu boot cho ae xài android, http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=88562. Nếu là thành viên >150post thì free.
Bác phán tài thế. Vậy mà mình vẫn thấy con của at&t lỗi hồng tâm nặng hơn con i9100 vn đấy. But giờ đó chẳng còn quan trọng khi mà fw mới của ss đã khắc phục rồi.
Mình nói thế, vì thấy bác có vẻ mang cảm nhận chủ quan để nhận xét ko tốt về hàng ở vn.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mình không đánh giá chủ quan mà mình đã bị 1 lỗi 1 em I9100 Việt Nam nên rất chán mấy máy I9100 Việt Nam. I777 thì tui chưa có cơ hội test nhưng riêng T989 thì chỉ bị lỗi hồng tâm nhẹ. Bạn tui bán máy nên tui đã test nhiều máy trước khi nói vậy. Nếu bác bỏ ra hơn 10tr mua 1 cái máy bị lỗi thì bác cảm nhận thế nào? Có cảm thấy khó chịu không? Mạng tiếng là hàng chính hãng bán giá cao hơn mà lỗi tè le. Nói chung là nản thế thôi.
Chào anh em!
Mình cũng đã dùng T989 được hơn 1 tháng. Phải công nhận kết kiểu dáng của em nó, độ hiển thị cũng tươi sáng hơn I9100 nhiều.
Giờ đang muốn tìm mua một case ốp lưng mà mình tìm khắp Hà Nội vẫn chưa thấy ở đâu bán. Có anh em nào biết chỉ giúp mình nhé.
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn seach diễn đàn" khoalaodai" hoặc "thegioicase" thử xem 2 nơi đó còn hàng không ? Hà Nội chưa thấy có.
P/s: Chịu khó tìm một chút trước khi đặt câu hỏi như vậy bạn sẽ đỡ tốn thời gian hơn khi chờ câu trả lời ( điều bạn hỏi không quá kho),...lời nói thật bạn thông cảm nhé.
Hì, hai nơi này thì mình cũng biết nhưng mà chưa kịp đặt thì đã hết hàng. Nên mới hỏi tại Hà Nội có gì ra chiến trực tiếp luôn cho nhanh. Cảm ơn sự nhiệt tình của anh em. Đi làm oi, chúc diễn đàn mình ngày càng phát triến nhanh!
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Qua 5 ngày sử dụng s2 hercules có vài nhận xét sau: Tất cả đều ổn, nhưng chỉ riêng cái bắt wifi thì chán đời vô cùng. Do mình dùng wifi của người quen nhà bên cạnh, trước đây dùng X10, Vibrant, N9 đều bắt rất ok, đến lượt em S2 thì tắt ngỏm, chả bắt được, không hiểu là do rom hay do phần cứng. Hiện mình đang dùng stock rom.
Thứ 2: Mình làm theo hướng dẫn ở trang 1 cài Xrecovery xong xuôi, đến phần root máy mình chọn "choose zip from sd card" thì máy báo "can't open sdcard E". Cái này hơi lạ, mình chưa gặp bao giờ, nhưng khi chọn xuống hàng dưới cùng là "choose zip Update from Sd card" (Mình không nhớ rõ lắm, cai mà có chữ update ở hàng cuối cùng) thì lại vào chọn file để root được. Không biết có vấn đề gì không?

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

Phát hiện thêm một vấn đề nữa, hiện tại khi minh vào xrecovery, lúc chọn vào bất kỳ cái nào nó cũng chỉ hiện lên logo hình tròn màu cam đội cái mũ phớt, ấn power lần nữa thì trở ra ngoài như cũ, đại loại là không lựa chọn được gì trong xrecovery ngoài reboot system hoặc power off. Vậy là sao nhỉ? anh em giúp với nhé.
1. Đổi modem khác xem
2. Choose zip from sdcard 1 số kernel đó là chọn external sdcard nên máy bạn ko có thì bán lỗi, dòng dưới chọn được. Vì nó dùng sdcard theo máy.
Mình mới mua máy hôm qua, vẫn chạy ROM gốc của T-Mobile, thấy bắt wifi nhanh lắm mà, mỗi tội ROM gốc này lắm phần mềm kèm theo của nhà mạng T-Mobile quá, thỉnh thoảng nó cứ tự động chạy, hơi khó chịu.
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bắt wifi thì nhanh với điều kiện ở gần cục phát, trong trường hợp ở hơi xa tý là bó tay, trong khi những dòng máy trước mình từng sử dụng với khoảng cách như S2 thì bắt và vào mạng phà phà.

---------- Post added at 11:00 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

Hôm qua mình vào dòng cuối cùng chỗ Install zip from sdcard thì vào được và đã chạy file root máy thành công. Nhưng sáng nay vào lại xrecovery thì không vào được Install zip from sdcard nữa, cũng như tất cả lựa chọn khác, lúc ấn vô nó hiện cái logo hình tròn đội nón phớt.
Vấn đề đặt ra là do trong quá trình mình cài xrecovery mắc lỗi hay do kernel khônng phù hợp. Và làm cách nào để unroot hay xóa xrecovery cài lại từ đầu được không.
Nhiều cwm recovery nó đổi phím chọn đấy, thử các phím home & power xem
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em cho mình xin rom stock của Hercules với, do máy mua lại nên cũng không biết là rom stock hay không. Thông số rom mình đang dùng là:
- Andr ver: 2.3.5
- Baseband ver: T989UVKID
- Kernerl 2.6.35.14
- Build Number: BeastMod II v4.2
Mà có một thắc mắc nữa, khi đưa về rom nguyên bản có bị mất unlock giống như Vibrant hay không. Thank mọi người nhé...
Cái dòng : BeastMod II v4.2 thì chắc máy đã dùng rom chế rồi bác ạ
bác vào link dưới kiếm xem có rom gốc k
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1332
bạn ơi, máy mình ko có sd card zậy có cách khác để root ko bạn 😁
Haha, 11gb là sdcard tích hợp sẵn theo máy rồi còn gì, đừng hiểu nhầm external sdcard thêm vào nhá

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
mình làm theo cách của bạn, nhưng nó báo là "E:/can't find sd card", sau đó mình phải dùng sd card nó mới chạy, chạy cũng ko ngon lành nữa, chạy lần 1 báo lỗi, lần 2 chạy được nhìu hơn chút lại lỗi, lần thứ 4 mới finish. cài xong rồi mình tháo sd card ra vẫn chạy tốt
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác là máy mình cũng giống như bạn nè, vô xrecovery chọn vào "install zip from sd card" lúc được lúc không, mà đa phần là không được, nó cứ hiện ra cái logo xrecovery có cái nón phớt không àh. Lúc chọn vào được khi chọn "chose file zip" thì nó báo là "Can't find SD card", thật là vãi đái ^^, hiểu chết liền luôn.
Bây giờ mình chỉ muốn hỏi mọi người, khi mình chạy lại rom stock bằng odin có mất unlock giống vibrant hay không, chứ cứ lỗi thế mình không thể nào cài rom cook vô được. Thank anh em nhé
P/s: Ai có link mediafile stock rom mới nhất của em nó cho mình xin với nha
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn xài T989 cho mình hỏi có ai bị lỗi như mình chưa
Khi mình gởi tin nhắn cho người khác thì bình thường nhưng khi người khác gởi lại thì tin nhắn lại không được chuyển đến máy mình ngay mà sau khoảng hơn nữa tiếng nó mới tới. Kết quả là khi mình nhắn tin cho bạn gái thì cô ấy giận quá trời vì tưởng mình không thèm trả lời cô ấy
Hiện mình đang xài Baseband T989UVKL1
Sau đó mình đã thay bằng 1 sim khác thì tình trạng vẫn vậy. Điều này chứng tỏ là không phải lỗi do mạng hay sim mà lỗi do máy.
Và khi mình nhấn "*#*#4636#*#*" thì nó lại không vào được chế độ điều chỉnh như một số máy android khác?
Như vậy cái này là do thiết kế cùa máy T989 hay máy mình bị lỗi
có thể do lỗi mạng thì sao, chắc nhắn tin vào đêm 14.2 nên nghẽn mạng rồi hì hì, còn nếu k thì có thể do ROM, mình xài rom gốc của T-Mobile nên k thấy bị lỗi này.
Cái mã bạn đưa ra là để vào chế độ điều chỉnh gì vậy ....?

Có bác nào biết game asphalt 6 chạy trên T989 là version mấy không vậy, ở máy mình có bản 1.1.4 cài sẵn chơi đc nhưng k phải bản ..... nên chơi đc mỗi 1 lượt, chán quá.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng xài ROM gốc và bị lỗi mấy lần rồi. Ngày 12/2 bị nguyên ngày, ngày 15/2 và sáng hôm nay lại bị tiếp tục. Khởi động lại máy thì bình thường trở lại sau đó tắt máy khởi động lại thì nó bị tiếp tục.
Bây giờ bó tay không biết do máy hay do mạng nữa. Hỏi tổng đài Mobi thì nó báo tình trạng sim bình thường không lỗi, sẽ ktra lại.
Game Asphalt 6 bản 1.08 khi down trực tiếp trên market có thể chơi tốt trên T989. Game này mình mua lúc market giảm giá giờ down trực tiếp chơi rất OK.
Bác dùng thử sim mạng khác xem nào ... , lỗi thì phải test đủ các thể loại chứ bác hì hì
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Cuả mình không hề hấn gì, rất ok, có 2 chiếc cho thằng em xài 1 chiếc, chẳng hiểu no up gì nữa, giờ mất boot rùi, ở Hà Nội mà chưa có chỗ nào làm đc, đâu đầu quá đi mất,có bạn nào biết ở đâu cứu đc boot ko ?
petertam
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao a kiu máy a bình thường rùi mà sao lại bị nữa rui,a thử chình wa GMS only xem sao,e chuyển wa đó jo nt nhận cũng nhanh lắm...
máy mình unlock = phần mềm thì khi up rom hoặc nâng cấp lên bản mới có cần phải unlock lại ko, có ai biết vụ này không
nữa các bạn ơi, mình dùng rom gốc của T-Mobile, nhiều phần mềm của hãng quá mà nó toàn tự động chạy thôi, bây giờ muốn xoá nó đi thì phải root máy đúng không. Nhưng vấn đề là mình k muốn dùng rom cook vì vậy khi root xong thì mình có update lên phiên bản mới (ví dụ như ICS - hình như tháng 3) của hãng qua kies thì có update đc k, nếu không thì phải unroot lại đúng k?
mong tin
thanks all
Phải root máy mới xóa được, mà mình khuyên bạn nên root. Những app có thể xóa sau khi root, tham khảo tại đây
nemmatlanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi chút, Baseband nào dùng ở Việt Nam là tốt nhất nhỉ? Mình đang dùng baseband T989UVKID, kernel 2.6.35.11, nhưng khi gọi điện hoặc nhận cuộc gọi thì đầu bên kia nghe ko được rõ tiếng lắm, mà có những tiếng ồn nghe như đang đi nhanh trên đường. Tks!
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa, không ai giải đáp cho mình thắc mắc về vấn đề cài rom stock bằng odin có bị mất unlock không?
chưa ai flash lại stock rom bằng odin hả anh em.
Chắc chưa ai làm, hay là bạn làm thử đi ........
hê hê ..., còn hay mất biết ngay để anh em đi theo
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này cứ xúi dại, làm chuột bạch kiểu này nguy quá ^^
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Haha...Cứ ai cũng sợ làm chuôt bạch thì có đến tết công go bác cũng không có câu trẻ lời òy ^^...:yellowcarded:
Nếu unlock bằng pm có thể sẽ mất lock sau khi quay về stock bằng odin, nếu unlock bằng code thì ko bị.
Tiện đây bạn up cách Unlock bằng pm được ko? Thx
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình unlock bằng code mà, với lại t989 đâu có cách unlock bằng phần mềm. Mà bác chắc là unlock code không bị mất chứ, mất cái là tốn tiền ngu rùi, hixxx
Mình dùng ROM gốc, có vẻ như chất lượng cuộc gọi k ổn định các bạn ạ, thỉnh thoảng cứ bị chập chờn như sóng yếu ấy, cái này là do gì nhỉ ....? có phải up moderm (hay kernel) khác thì ổn hơn phải không ?
Cái loa ngoài hơi bé, có cuộc gọi đến mà nghe nhỏ quá, có cách nào khắc phục k nhỉ (max volume rồi)
thanks
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Xài ROM gốc thường là bản 2.3.5 thì bác nên up lên bản 2.3.6 với Baseband T989UVKL1 thì sóng gió bao lạ, lúc nào cũng full cột sóng hiếm khi bị rớt cuộc gọi
Loa ngoài của S2 T989 thuộc hàng to họng nhất trong dòng họ Samsung mà bác chê nhỏ thì hơi lạ, bác chỉnh max volumn xem sao. Máy mình khi gọi điện mà bật loa ngoài là nghe sang sảng luôn chứ nhỏ đâu mà nhỏ

---------- Post added at 10:48 PM ---------- Previous post was at 10:47 PM ----------

Bác nên up lên 2.3.6 với Baseband T989UVKL1 sóng rất tốt và chất lượng âm thanh khi nghe gọi được cải thiện rất đáng kể.
Thì mình đang dùng 2.3.6 mà, hic
à, đêm qua ngồi đọc net, thấy có cái vụ carier iq đc cài vào máy : nó sẽ gửi tất cả các thông tin của mình khi dùng máy, đi đâu làm gì đến máy chủ, đọc xong hoảng quá vì mình hay dùng internet banking. Tìm mãi vẫn chưa thấy cách xoá cái này đi, bác nào biết k nhỉ
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu máy bác xài 2.3.6 thì vụ sóng yếu chắc do mạng khu vực bác ở bị yếu thôi chứ sóng gió trên T989 phải công nhận là cực tốt, chỗ mình sóng gần như luôn full cột sóng, hiếm khi tụt xuống.
Trông đồ tể nhỉ hê hê ..................

Hiện tại, game dành cho T989 rất hiếm, anh em nào đã test đc game nào thì chia sẻ cho anh em nhé:
1. Sentinel : game chiến thuật phòng ngự thủ thành - đã test ok ( http://www.apktops.com/sentinel-3-homeworld-1-2-1.html )
2. asphalt 6 v 1.0.8 : đã test ok (http://appstore.vn/a/index.php/home/app/362#0 )
3. Need for speed Hot P : đã test ok ( http://www.tinhte.vn/f467/need-speed-ahot-pursuit-danh-rieng-cho-chip-adreno-snapdragon-1083442/ )
4. Street Fighter IV HD v1.0 : ok ( http://www.tinhte.vn/f467/hot-street-fighter-iv-hd-v1-0-modded-all-device-1006819/)
5. Bắn tăng (trò này hồi chơi điện tử 4 nút là kinh điển đây), link của bạn sweetberry
http://www.mediafire.com/?mhcrdwd14qmk4u5
6. Diamond twister (kim cương) http://appstore.vn/a/index.php/home/app/2602#0

------
bác nào cho mình hỏi, (tìm trên google mãi k thấy mới hỏi nhé)
- cái google map có 2 bản là ownhere và sigh, chả rõ nó khác nhau cái gì nhỉ . hiện tại đã ra bản 6.3.0 ( http://www.apktops.com/google-maps-6-3-0-worldwide-navigation-activated.html ) ............?
- chuyển app từ user sang admin dùng titanium backup như nào vậy nhỉ ....?
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy game cho T989 đâu có hiếm đâu. Mấy game mình chơi được trên I9100 đều chơi tốt trên T989 à
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
EM chỉ có cái file ROM thôi còn link down thì chắc bác phải tìm lại trong XDA vì box đó chỉ có 5 trang thôi. Tìm 1 chút là thấy à. Không thì em up cái file Baseband lên bác down về rồi vào recovery mà up giống như up ROM là xong

---------- Post added at 12:02 AM ---------- Previous post was at 12:00 AM ----------

T989 hiện nay chưa có cách unlock bằng soft nên nếu máy unlock rồi thì chắc chắn là unlock bằng code nên cứ thoải mái up ROM. EM về ROM gốc mấy lần mà không sao hết
Mấy bác xài T989 có bác nào thử cục pin 2000mah của I9100 có xài được cho T989 không ta?
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Nó là baseband kèm theo stock ROM 2.3.6 T989UVKL1 nên rất ổn định. Khi update từ 2.3.5 lên 2.3.6 thì sẽ có luôn baseband này nên k có gí phải lo lắng
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng, nhưng ý em là chỉ flash baseband riêng thôi, ko up rom stock qua odin ấy, như vậy thì có ảnh hưởng gì không ak.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang xài ROM DARKSIDE kèm với baseband UVKL1 này mà có bị gì đâu. Khả năng thu sóng điện thoại và wifi là rất OK.
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng cảm ơn bác để ư làm luôn.😁
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Có bác nào xài S2 T989 có thử xem T989 có xài được cục pin 2000 mah của I9100 chính hãng không ta.
Mình nghĩ là ko vừa, nếu pin dung lượng cao sẽ to & dày hơn & thường đi kèm vs case riêng của nó mới ốp mặt sau vào được.
Hồi mua máy mình tính nhờ người order cục pin & case http://www.t-mobile.com/shop/addons/accessories/default.aspx?referrer=selectdevice&categorycode=2#tblId1
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Bình thường thì T989 ( dày 9,5mm) đã dày hơn I9100 ( chỉ dày 8,5 mm) còn pin 2000 mah chỉ dày hơn pin zin 1650 mah của I9100 một chút thôi suy ra pin 2000 mah có thể vừa với T989. Quan trọng là phải có cục pin thiệt để nhét vào thử. Nếu được thì quá OK.
nemmatlanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Rom mới cho T989 rồi, mình đang down về up thử, anh em vào dùng thử rồi nhận xét xem thế nào nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1322642
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
ROM Juggernaut này thì rất ổn định, chạy nhanh và ít lỗi nhưng chỉ có mội tội là pin hơi bị hao nhanh
nemmatlanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là được rồi, nhanh mà tốn Pin thì cũng đúng, cứ đêm cắm sạc là được, cũng đáng để test, bạn có Link down stockrom 2.3.6 mediafire không cho mình xin, link trên bạn gửi mình cứ down giữa chừng nó lại bị đứt. Tks!
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
File này quá lớn trên 350mb nên khó up lên mediafire. Link Hotfile thì bạn chỉ cần xài Jdownloader để bắt link và tải thì rất dễ dáng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019