Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root, up date recover cho samsung galaxy s ii t-mobile

phamhuuthinh
28/10/2011 15:44Phản hồi: 1.424
1.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

youknowho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mời mọi người qua topic mới đeeeeeeeeeeeeee
http://www.tinhte.vn/threads/1257912/
The end!!!
Bạn gì ơi....mình mới xài con T989 này.....minh ở đà nẵng....ko hiểu sao mình xai 3g thì lúc mạnh luc yeu.....nhiều lúc mất cả sóng lum....ko đt đc lun, li do vì sao vậy bạn
nvtnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bluepirate91 Bạn qua 4rom này thảo luận đi http://www.tinhte.vn/threads/1257912/
4rom này đóng cửa rồi ae xài t989 chuyển qua đó hết rồi. Máy bạn rot chưa. Bạn qua 4rom mới tải radio LC8 về flash vào xem sao nhé. Nếu không thì úp rom khác đi. Có rom jack của bác hoàng bên 4rom mình cho link đó sóng rất tốt. Có jì qua bên kia hỏi nha. Hỏi đây ae không biết để trả lời đâu
@nvtnet cách cài radio LC8 như thế nào bạn...mình down về rồi nhưng ko hiểu cách làm......bạn có link hướng dẫn nó ko?
mình làm đúng y như hương dẫn, vào application thì lại ko có supper user nhỉ.......lỗi từ đâu ta
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ơi , Link file này die rồi
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa có 1 máy S2 T989, chưa unlock và hình như bị đặt pass ( mình ko biết pass ), mình đã tiến hành Root , nhưng ko vô được màn hình chính do có pass thì có thể nào backup file EFS ko các bạn ơi !
ai giúp em với! Máy của em sau khi cài CMC antivirus thì bị liệt 4 phím cảm ứng! em có hỏi mấy anh trên trung tâm Samsung ở sài gòn (em ở quê) thì mấy ảnh bảo là chỉ cần format hết (kể cả dữ liệu hệ thống, các file của rom cũ) sau đó up lại rom là được! Nhưng em không biết phải làm thế nào để format sạch sành sanh được! Vì khi em cài lại rom thì những game e cài trước đó em thấy nó vẫn còn? Ai chỉ em cách format sạch sẽ rồi cài lại với? Em xin cảm ơn!
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@pvdungvn Qua đây nè bạn😃 http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1257912/
[Galaxy S2 T-Mobile T989] chia sẻ và thảo luận

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn
a ơi cho e hỏi nếu mình ko mua code mà mình root zậy có thể sài sim nhà mạng việt nam dc ko anh..e mới tậu con S2 tmobie
@tran kieu phong Máy này dùng chip snap nên chỉ cần unlock 1 lần.
Có 2 cách unlock:
1. Mua code
2. Dùng box unlock 😁
Ngon . Danh dau luc nao up thu. Tks bac
sau khi root xong co superuser roi minh cai titanium vào nhưng khi vào thì nó báo dòng này nè: i could not acquire root privileges. this application will not work! please verify that your rom is rooted and try again
this attempt was made using the "/system/bin/su" command. ai biết chỉ mình với
Bạn mình mới đem về 1 em của at&t i727 mà mình không biết làm sao để mở mạng. Có ai biết hướng dẫn giúp mình với!!!😔:(
haquang1310
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin s2 tmo mình pin hơi yếu.chắc xài lâu nên chai rồi.Mình cần mua 1 cục mà k biết ở đâu trong SG bán.Ai biết chỉ mình với?K biết pin S2 hd korea có vừa k nhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019