[Hướng dẫn] Root và cài CWM Samsung Ace 3 (GT-S7270)

El.Pipita
7/8/2013 2:3Phản hồi: 566
Sau vài ngày lang thang trên Xda và 4pda mình đã tìm ra cách Root. Thật ra đây cũng là lần đầu mình dùng Android Samsung nên k rành 1 cách tỉ mỉ lắm!! Lúc trước mình xài Android LG

Bước 1: Down file này về http://www.mediafire.com/?30tm56ut51cr0jh
(Giải nén ra, có 5 file nén khác trong đó)

Bước 2: Giải nén USB_Driver_1.5.27.0.rar và cài đặt nó, đây là Driver kết nối thiết bị của bạn với máy tính

Bước 3: Tắt máy và bắt đầu thưc hiện thao tác mở Odin Mode bằng cách: Bấm cùng lúc 3 phím GIẢM ÂM LƯỢNG + NGUỒN + HOME đến khi rung lên thì bỏ ra! Có 1 cảnh báo Warning xuất hiện bấm tiếp phím TĂNG ÂM LƯỢNG (sẽ hiện ra chữ Downloading, cứ để đấy)

Bước 4: Giải nén Odin_v3.07.zip trên máy tính và mở file Odin3 v3.07.exe (Tốt nhất nên mở với quyền Administrator)

Bước 5: Gắn cáp vào, phần Message sẽ có thông báo Added vậy là ok, bấm PDA chọn Trecovery.tar rồi bấm Start, đợi đến khi điện thoại khởi động lại!

Bước 6: Copy file UPDATE-SuperSU-v1.41.zip (không giải nén file zip này) vào thẻ nhớ gắn ngoài! Tắt nguồn, vào CWM bằng cách bấm TĂNG ÂM LƯỢNG + NGUỒN + HOME đến khi rung lên rồi bỏ ra, thực hiện lên xuống bằng phím tăng giảm âm lượng, chọn bằng phím nguồn, Chọn "Install zip from sdcard" , chọn "choose zip from sdcard" , chọn UPDATE-SuperSU-v1.41.zip trong thẻ và chọn "Yes - Install UPDATE-SuperSU-v1.41.zip! Xong bấm "Reboot System Now" để khởi động lại và máy đã Root và có CWM. Nhớ cập nhật SuperSU bản mới nhất qua CH Play!

Lần đầu mình viết 1 bài hướng dẫn nên khá chi tiết! Và đây là cách mình đã làm nếu dư hay thiếu gì các bạn thông cảm

Chúc bạn thành công!

Rom gốc: http://samsung-updates.com/device/?id=GT-S7270
Region là XXV hoặc XEV gì cũng được (Có Tiếng Việt)
Down về Up qua Odin chọn PDA và Start!
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ thớt thử thành công chưa z
@El.Pipita sao mih lam den cho vào pda roi mà ko tài nào chọn dc trecovery.tar vậy.
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@niceboy9xkk Ặc Giải nén ra đi trecovery.tar nháy chuột phải vào giải nén.
@El.Pipita trong trường hợp odin hiện chữ FAIL là sao
queenkold
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyẽn thành lợi 1 Đương nhiên là tạch rồi thím!
đánh dấu có máy thử luôn
bác chủ thớt giới thiệu unroot luôn đi
Co su dung duoc the nho luu data ko ban
@thansam46 cài titanium chuyển data đc hết
con này chơi video hd tốt k bác chủ
ajudsen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cns love 1080 full hd thì cứ mx video mà chiến
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ajudsen Thử chưa hãy nói nge trời!!!! Bữa tui thử 1080 trên mx k được đó nha!!! Chỉ nge tiếng
ajudsen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@El.Pipita Thử rồi mới nói chứ. Dùng h/w + ý. Tải thêm codec armv7 neon nữa. Chiến tốt
(
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Unroot thì up lại rom gốc thui bạn !!

Được!

Chỉ chơi đến 720p (đã thử)
@El.Pipita Bác chỉ em up lại rom gốc lun di ak thank bác nhiều
luv_mit
ĐẠI BÀNG
10 năm
@El.Pipita Cho em xin bản rom gốc của máy Ace3 này với được ko ạ? Rom gồm cả 4 file đấy ạ. Tks bác
bác review luôn e ace 3 này luôn đi... coi thử xem tốt k nếu đc thì mua con về cho gấu luôn
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cns love Mình k có thời gian để Review bạn ak! Mong bạn thông cảm! Mình xài máy thất rất mượt mua về được 1 tuần rồi mà chưa 1 lần lag
cậu ơi làm sao để tăng bộ nhớ máy lên mình có thấy ngưòi ta thường edit trong file vold.fstab nhưng mà xem qua cái cách hướng dẫn trong forum thấy nó khác so với file trong ace 3 quá còn ace 2 thì cũng khác @@
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@3z0k2 Ngta chỉ xài FolderMount!!!!!!!!!! Và mình cũng thấy nó hiệu quả
Xài app đó ok rồi nên mình k quan tâm vụ edit vold.fstab cho lắm 😃
k bik cậu còn onl k mình vừa nghịch trong cái file vold.fstab xong mình khởi động lại máy nó đến đoạn chữ samsung cứ đứng đó thôi giời làm sao hả cậu @@ cậu có yh k cho mình hoặc add mình vhb_3z0k2 tks cậu
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@3z0k2 Up lại Rom bạn nhé !!!!!!!!!!
con này mua về con bị lỗi lầm j k bác... như con 520 lỗi tùm lum...
ak mà mình tải stock cho con ace 3 này chỗ nào v ta... xda chưa thấy
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện tại chỉ thấy 1 lỗi là nó quá mượt hỳ hỳ

http://samsung-updates.com/device/?id=GT-S7270
mình thích cái lỗi trên... thank bác chủ nhiều
http://samsung-updates.com/details/12483/Galaxy_Ace_3/GT-S7270/MWD/S7270XXUAMG1.html.
như 3 cái trên mình chọn cái nào để flash = odin hả bác... mình có dowload luôn cái Kernel File không... mà Kernel File là j bác.. mình k rành về việc này lắm mong bác giúp đỡ nhiều
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cns love http://hotfile.com/dl/234239633/dfa5421/XXV-S7270XXUAMFC-20130701133637.zip.html
Link đó bạn
Bac chu chi minh cach su dung the sd di, tat ca chung ta nen khen ngoi bac chu vi la nguoi di tien phong.
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Um Thế ak! Mà mình nghĩ chỉ 720p là quá đủ rồi!!! Xem trên màn hình 4in đó thì chẳng phần biệt được 720p vs 1080p đâu!
Bạn dùng FolderMount nha!!!!!
hanlong1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ chi tiết cách flash rom dc ko bạn (stock rom). Mình co' cần down kernel ko? hay chị down stock thui?
Và cuối cùng flash bằng gì bạn, CWM hay Odin? vào CWM bằng cách nào?

Thanks. Một số ace cũng thắc mắc giống mình @@
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Flash Stock thì chỉ cần down file stock, k cần kernel j cả....! Flash bằng Odin!!!!
mở chế độ Odin Mode
gắn cáp
mở Odin bấm PDA chọn md5 đã down về và Start
@El.Pipita Trả lời giúp

Sau khi root xong thì ace 3 có hỗ trợ USB OTG không bạn?
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@andaicadt Mình nghĩ là có nếu có xài phần mềm
vauto0123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@El.Pipita ban ơi máy mình root thành công nhu bạn rùi nhưng mình quên mất mã pin của supersu minh đặt..có cách nào lấy lại ko bạn. minh zo samúng update lai ko có phiên bản của máy mình nữa chứ@@
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vauto0123 b khôi phục cài đặt gốc xem
vauto0123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nh0ckut3y3u ko đc bạn àh. chắc cài rom stock cho nó thôi
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
cảm ơn bác chủ nhé, đang tìm tài liệu cho e này, hỏi bác chủ vấn đề này nữa ở ace2 mình thấy có cách biến bộ nhớ thẻ thành bộ nhớ trong, thì ace3 mình có thể làm như thế được ko
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngtient38 Mình chưa nghiên cứu phần bộ nhớ này nữa! Đây là lần đầu mình xài Android Samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019