Hướng dẫn root và cài Google Play cho Nokia X

vuhai6
7/3/2014 3:10Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamhonkoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy của mình Nokia X+ ko root được, chọn gandafl thì nó báo lỗi #07
cấp cứu ... cấp cứu chủ thớt ơi........ 😔 sao khi root thì nó cứ báo Failed là sao giúp tui với :((
sao X+ không root được vậy mọi người
@sokute14 nokia x+ dùng nokia toolkit để root và cài chplay nha .... mình đã root và chplay ok .... có hướng dẫn lên google xem nha
@boynhaque bác xài tool nào cho em cái link chứ em kiếm hoài không thấy bác ah
cho famroot ko rôt dc đổi máy 1.1.2.2 nửa đầu nếu root
cho ? nokia X có thể thay Ram lên 1 GB dc hok mấy bác
cho link xem cac ban
e mới lấy máy hôm qua ngày 25/5 cứ tưởng có sẵn CH Play là xúc luôn ko xem gì cả về để chuyển game clash of chans từ ipad sang chơi cho tiện ai ngờ về ko có CH Play để đăng nhập lấy link a drive sang để chơi 😔 mà e chả bít root máy có bác nào ở HN root đc làm hộ e vs ( chi fi em chịu )
mà tiện các bác cho e hỏi liệu root xong có chơi đc như các máy android khác ko
@bomsuke Vào day rôot máy rất dể bác oi Hạ em nó xuống 1.1.0.3 trước và cài đây là rôt bản root
@ông Lộc ja Cua e dang la 10.0.3 bac ah
Đã root thành công cám ơn 2 anh
Tình trạng là máy e bị treo khi permissions floder file system bây giờ không khởi động được. E đã thử up stock rom lại nhưng khi vào product support lai k nhận được tín hiệu từ máy nên nút start không hoạt động (máy tính thì đã nhận usb từ máy).Bác nào pro giúp e khắc phục xin cám ơn!
@PhongPhan86 làm theo cách nì xem sao .... cách nì làm đơn giản nhất và thành công cao nhất
Flash stock rom không cần data package manager: Dùng Nokia X Flasher (cho những bạn chưa biết)
(Tham khảo từ XDA Forum và tự test thành công 100%).

1. Chỉ cần download những file sau:
2. Download tool để flash stock rom: Nokia X Flasher
http://forum.xda-developers.com/devdb/project/dl/?id=6097

3. Tắt điện thoại. Giữ volumn "-" và phím nguồn. Sau khi điện thoại rung lên 1 cái thì bỏ phím nguồn ra và vẫn giữ volumn "-" trong khoảng 15 giây nữa. Kết nối điện thoại và PC bằng cáp, điện thoại sẽ được nhận diện.

4. Mở Nokia X Flasher lên sẽ thấy như hình sau:
  • Click vào biểu tượng system và chọn nơi chứa file system.img --> chọn start Flashing
  • Khi xuất hiện dòng chữ Flashing system done --> chọn Reset all fields.
  • Tiếp theo chọn biểu tượng boot & recovery và chọn nơi chứa file boot & recovery --> chọn start flashing.
  • Sau khi xuất hiện chữ "done" thì chọn reset all fields.
  • Nếu muốn có thêm những apps cài sẵn như Zalo ... thì chọn biểu tượng preload và nơi chứa file preload.img --> chọn start flashing.
  • Sau khi hoàn tất thì chọn reboot. Máy sẽ khởi động lại và có bản stock rom.
Cám ơn bạn trước! Đang làm thử...hjhj cầu mong cho được hok thi phải đem ra tiệm thôi hjhj....
Oh yeahhhhhh....được rồi bạn pro wa cám ơn nhé! Có cái này tha hồ táy máy tay, chân rồi hjhj thành công 100%.
@PhongPhan86 ko có gì ... mình cũng học hỏi lại của ae thui kaa ...giờ tha hồ vọc nhé 😃
nhứ dt up lên 1.1.2.2 không root được nữa, em cứ gập lỗi failed :-( ... try another exploit if available (error #7)
@C8Duc8 mình cũng bị y như bạn, sau khi mua máy về trong máy đã là 1.1.0.3 và mình làm theo hướng dẫn thi may bao lỗi failed.
mình tiếp tục úp lên 1.1.2.2 nhưng vẫn không root được😔
@Dinh Quocdat mình mua về cũng 1.1.0.3 và làm theo hướng dẫn ko bị lỗi gì bên thử lại xem
@bomsuke Không ai trả lời cái này à. Mình cũng bị tương tự, Máy đang ở 1.1.2.2
@C8Duc8 Chủ thớt đâu cụ thể lỗi này cái.
bài hướng dẫn này có áp dụng được cho x+ ko mấy bác
làm một em nào.
bác nào có cách rôt nokia XL hem
Cách này làm cho XL được ko anh em
e root rồi.cũng ko khá hơn là mấy.có bản rom cook nào cho XL ko?
Mọi người chỉ em cách khắc phục lỗi này khi root Nokia X với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019