[Hướng dẫn] Root và overclock Samsung Galaxy S2 i9100

PHHiep
19/5/2011 4:25Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vjrus
TÍCH CỰC
13 năm
ép làm gì đau tim lắm, máy dễ đie chẳng giải quyết đc gì
vnthantai
ĐẠI BÀNG
13 năm
hjc, benchmark đc 3856 :O ghê thật. Ước gì con la già của mình cũng chạy đc như thế 😆
Thực hiện root trên S2 khá đơn giản, nhưng người dùng cũng nên tìm hiểu kĩ để tránh những sai sót. Nếu không bạn có thể có 1 đồ chặn giấy có CPU dual core 1,2GHz
;) 😁 😃 😔
hellboy_ftu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haha e root hqua chua up lên 1.5ghz đã đc 3631 rồi. Up lên 1.5ghz mà 3800 nghèo quá! Ít ra phải tầm 4200^^
Gps GS2 ngon mà e định vị chưa đến 2s sao các bác kêu có vde nhỉ?:-s
P/s: ở HN ra cellphone_uk nhé có hàng đấy,phục vụ tốt mà chất lượng ổn 😃
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm
vọc công nghệ quả là nguy hiểm, không cẩn thận là hy sinh một đống tiền
Ozav
ĐẠI BÀNG
13 năm
S1 OC 1.2G = 1k4 ^^ chưa bằng 1 nửa . Vì 2 - core nên khả hiệu quả của OC tăng gấp bội . thật là lợi hại !
Bác ơi S1 OC 1.2 thì không phải là 1k4 mà là 2k4 ạ chưa kể có bác OC 1.3 lên tận 2k6 roài
Ozav
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em chạy Continuu V4 ạ . chắc là do chưa LAGFIX
ebooker
ĐẠI BÀNG
13 năm
S1 chạy 2.3 Chưa fix lag oc và fix lag đã đươc 1600,fix lag đã lên 2600 rồi nhé, nếu oc thì phải lên đến 2900 ấy chứ.
bitt
ĐẠI BÀNG
13 năm
dạo nào thấy anh Hiệp chơi thân với Android ghê...kekekee
ặc!Mình còn chưa thấy mặt mũi máy như thế nào mà tinhte đã O.C oy!
Đẹp ghê ta,màn hình sắc nét chói cả mắt bác Hiệp trong hình đang khóc hay đang cười thế nhỉ?hii
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thấy em này ngực bự lắm rồi không cần đi độn thêm chi nữa, bơm to quá đang mần cái nó nổ thì ăn nguyên xô 😆

em rất thích em này nhưng thật lòng mà nói lúc nãy em lướt bản tin ngoài trang chủ nhìn hình ko kĩ tưởng nhầm ip4 +__+ kéo lại nhìn thì mới rõ là SII , ko giống hết nhưng những đường nét mang hơi hướm ip4 😔
FOREX
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp quá ................................................................................................okok
chán mấy tay thết kế quá....cứ na ná ip
Chết thật. Xem vào càng máu. Chắc không đợi được hàng chính hãng quá. Hic. Con này dualcore 1.2g đã chạy hết đâu mà lên 1.5 làm gì cho phí.hihi
tamluu77
TÍCH CỰC
13 năm
Woh, máy galaxy S2 chạy cực nhanh phết. Quá đã, Model đẹp. Chắc phải làm 1 con, tiếp tục là sự đa mê của các anh em công nghệ :running:
nhqdat
TÍCH CỰC
13 năm
Ai thấy giống IP4 chứ riêng em thấy giống HD2 😁
squall_x2x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xài trung kha khá k game thì mình thấy Infuse 4G hơn!

Sent from Samsung Captivate running Serendipity
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là siêu phẩm. 1.5ghz! chơi games, ứng dụng thì mượt phải biết ! điện thoại sắp so găng với máy tính roài !
md07
TÍCH CỰC
13 năm
ép xung để chơi game mượt hơn. Trước đây GS2 chưa ép xung thì chơi game 3D vẫn ko mượt bằng Optimus 2X, giờ thì ngon roài
bác nào cho em cái máy để em root xem em nó thế nào cái ^^
GS2 dù không ép nó cũng sung lắm rồi.hehe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019