Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Root và overclock Samsung Galaxy S2 i9100

PHHiep
19/5/2011 4:25Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếc là em ko có đủ ngân sách để mua, nên chỉ nhìn thui. Em có con E90 k bít có ép xung đc ko nữa?
nếu 1110i mà ép xung thì sao ta
lúc trước sài iphone4 cũng nghĩ như bac..nhưng giờ sài sony arc vs cái android thì mới biết thế nào là tiện..ngồi sắp xếp trong 1 đống hỗn độn trong thẻ nhớ+ playlist nhạc+sự đồng bộ của máy và phần cứng.. từ nản đến nản..trải nghiệm và cảm nhận thôi chứ k chê bai..android vẫn có nhìu thứ hay đang mò h3h3
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
Mới lấy S2 về!THấy anh Hiệp ép xung thấy mê thiệt nhưng mà không dám làm đâu!Bản thân nó em thấy cũng đã nhanh lắm rùi
E có 1 thắc mắc là như thế này các bác ơi. TRên video này so tốc đọ duyệt web giữa galaxy s2 vs optimus 2x vs iphone4. Tốc độ của S2 la chậm nhất. Tại sao vậy. Dẫn chứng đây ạ http://www.youtube.com/watch?v=NSuRwn1RBPM

---------- Post added at 11:01 PM ---------- Previous post was at 11:00 PM ----------

E có 1 thắc mắc là như thế này các bác ơi. TRên video này so tốc đọ duyệt web giữa galaxy s2 vs optimus 2x vs iphone4. Tốc độ của S2 la chậm nhất. Tại sao vậy. Dẫn chứng đây ạ
Đó là Galaxy S thôi mà có phải S II đâu. Bác coi lại đi nha....
giờ đến cả ép xung điện thoại để xử lý đồ hoạ gì ? điện tử ? chỉnh ảnh ? xem phim ?
Em sợ các bác nào nói S2 giống iP4, S giống iP3Gs... Apple kiện SS vì dám "bắt chước" giao diện, thiết kế. Sau này Steve Job kiện cha mẹ các bác sao sinh ra thằng con nó giống với con của Steve Job thế, lúc đó chắc cũng khối bác đồng tình cho SJ đi kiện 😁 :D :D
người ta nhìn giống thì bảo là giống..so sánh cái kiểu chả liên quan ji...rõ khổ
Mọa nhìn bọn android cuộn trang với zoom trong clip trên mà thấy nhục =)) cấu hình cho cao rốt cuộc vẫn chưa vươn tới chữ mượt.

Mắt bọn ss có vấn đề mới ko thấy nhái apple, ngay cả cái hộp cũng giống nói chi đến máy, ráng lên thời gian nữa làm cái khe chọt sim với cây chọt sim nữa là đẹp.
Cái máy thì không giống lắm, nhưng mình công nhận cái hộp thì ko lệch đc đi đâu, nhưng mà học hỏi và tiếp thu cũng là điều tốt mà bác, đâu cần phải nặng lời như vậy
riêng em khoái thằng sii nầy vì ngoại hình hao hao ip4 ,hdh androi cấu hình thì cực khủng hehe
Ở đâu có gs2 là ở đó có... GS2 thật tuyệt
Có bác nào biết chỗ mua S2 ở Đà nẵng ko? Hoặc bất cứ ở đâu đảm bảo có hàng sớm là được, hic e lùng con này lâu lắm rồi mà chưa ra. :sleep:
aconghaysh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thieu j bac ra cellphoneuk o hn ay mua cach day 2 tuan rui ne
Bác ơi em định ép xung kon 1208 của em lên 2 GHZ có được không bác?:p
Ai biết chỉ giùm và việc trao giải thưởng cho việc này nó sẽ to hơn là Mỹ treo giải ai bắt được Binladen ;)
Điều này thật ra không khó như bạn tưởng đâu. chỉ cần ra mua 1 cpu 2 nhân hoặc i7 cũng được, nhớ lấy viết ghi lên cpu để ng khác biết. Rồi lấy băng keo quấn đằng sau 1208 là đc
p950q
TÍCH CỰC
13 năm
Đã root thành công, vừa làm vừa toát mồ hôi hột... nhưng chưa dám flash lại gốc để khi bật máy nó biến mất cái tam giác màu vàng chóe ở màn hình khởi động.
upppppppppppppppppppppppppppppppppppp
smartmobee
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cánh này áp dụng cho phiên bản cdma SHW-M250L được không vậy bạn ?
vuisme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Galaxy S2 của mình mua của thằng bạn xách tay từ hàn quốc, có cả ăn ten... cái gì cũng ổn chỉ có cái không gởi được tn nhắn đến là bực. Có bạn nào biết cách xử lý vụ này không.
nhv12
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn up rom quốc tế lại là ok thôi mà ..............
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
bạn biết cách set 3g con này ko
Cho mình hỏi chút. Mình root bằng SuperOneClick. Cái đầu tiên OK rất nhanh nhưng đến cái thứ 2 nó cứ báo waitting for device mãi mà ko tiếp tục đc
cần bán 5 mainboard galaxy s2 ai muon mua alo 0914116913
ai muon mua nguyen con galaxy s2 thi gia 8tr5 moi 99%
hàng tự ráp bán!
Làm theo nhưng đến màn hình khởi động galaxy sII là thôi.đứng yên.Xin các cao nhân chỉ giáo thêm.mun oc lên xem sao mà ko đc.
cách này dùng đc cho 9100G không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019