Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root và sử dụng Root Explorer

hunggh
28/6/2011 3:47Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi htc wildfire s co root dc ko
các promem xin chỉ giúp minh` root Optimus Black nhe' thanks nhiu`.
bancha t9x cho mình hỏi ngoài lề 1 chút ..vậy cai android-phone A2O00 2SIM 2song.
cua hồ cẩm đào chạy hdh android có root được o vậy.....
tuongvd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có pák nào giúp tui với, không thể làm cách nào đổi R/W thành R/O để set permissions
trong file sytem được
anh ơi em dùnhh HTC derise HD root theo superoneclick thỳ lúc chạy đến running psneuter... thỳ nó cứ đứng yên đợi 30' mà vẫn thế :-ss đấy là lỗi j hả anh
hunggh
CAO CẤP
13 năm
cái này là do bạn chưa root được máy hoặc là phải vào đúng folder system mới có biểu tượng R/W vì mấy cái khác ko cần

bạn xem lại driver xem đúng chưa nhé, hiện tại đã có bản SuperOne Click 2.1.1 mới nhất, bạn nên tìm và thử lại, có thời gian mình sẽ up lên trang đầu topic sau
mym.emory
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình root rồi mà mỗi lần cài chương trình gì từ sdcard lâu không chịu được :| hoặc không cài được lun :| @@
hunggh
CAO CẤP
13 năm
cái này không liên quan gì đến root bạn nhé, tại OS rồi
mym.emory
ĐẠI BÀNG
13 năm
tại mình thấy lúc chưa root thì không sao.chỉ lúc root xong rồi mới bị như vậy :| :|
Có bác nào biết xóa phần mềm Palringo trong ứng dụng mặc định của android 2.2 không. Mình hack root, cài root Explorer rồi, xóa nhiều ứng dụng không cần thiết rồi. Chỉ còn mỗi Palringo là không tìm thấy trong App
Bạn nào muốn root sony X8 thì có thể tham khảo thêm topic của mình
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/tong-hop-root-va-up-firmware-froyo-2-2-cho-x8-798174/
Thanks
Các Pro cho mình hỏi 1 câu: muốn lấy lại các ứng dụng mặc định của máy thì unroot có được không. Thank các pro nhiệt tình
hunggh
CAO CẤP
13 năm
bạn đã xóa ứng dụng mặc định của máy thì unroot ko thể giải quyết được đâu, có 2 cách, hoặc là flash lại rom gốc hoặc là nhờ người khác dùng cùng bản rom up lên hộ
trước khi xóa ứng dụng hệ thống, các bạn nên backup lại ra thẻ nhớ đề phòng chắc ăn
mabu_210
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng máy Samsung Galaxy S Plus i9001 v2.3.3, đã dùng one-click Root 2.2 tại đây http://www.blogsolute.com/root-samsung-galaxy-s-i9000-tool/9858/ nhưng ko Root được, cứ chạy đến running psneuter... thì nó cứ đứng yên đợi 30' mà vẫn thế....Pó tay....
Mình mới tậu con HTC Desire S, k0 biết có root đc bằng SuperOne click k0 vây? Cảm ơn trước
hunggh
CAO CẤP
13 năm
hàng HTC thường là được bác ah
trungctu
TÍCH CỰC
13 năm
Co bro thu cach nay cho Desire Z chua....

Sent from my T-Mobile G2 using Tapatalk
Cảm ơn bác hunggh, máy đưa bà xã xài rồi, thế nên thôi, đợi thời gian nữa rồi vọc vậy. 😁
trandaocs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi tí pro ơi, máy mình chạy đến đoạn Running rageagainstthecage...rồi chờ mãi không được?
Cho mình hỏi vì sao ạ? Tiện thể cho mình được biết là time root cho máy hết bao nhiêu ạ?
Máy mình là DHD.
Cảm o8n pro.
QUá đơn giản pm 0984654600 mình hướng dẫn.không gọi đêm và trưa nhá!
có bạn nào ở thủ dầu 1, bình dương cho minh gặp nha, minh xài moto xt720, mới xài nên chưa biết gì cả.thanks
Cài đặt driver cho thiết bị Android của bạn trên máy tính (cái này mỗi máy có một driver khác nhau nên các mọi người tự tìm nhé)
sorry . em là newbie của android em đã hỏi bác gôgle rùi mà bác không nói gì. em xài sidekick 4g . pro ơi giúp em với
anh em cho hỏi samsung galaxy Y zing===> có root duoc không ?
pomnhim
TÍCH CỰC
12 năm
HTC explorer có dùng cái này để root đc k bạn?
hunggh
CAO CẤP
12 năm
vừa update link SuperOne Click bản 2.3.1 mới nhất, bạn cứ thử làm theo hướng dẫn xem
pomnhim
TÍCH CỰC
12 năm
Cho xin link mediafire đi bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019