Hướng dẫn root và sử dụng Root Explorer

hunggh
28/6/2011 3:47Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pomnhim
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình đã sử dụng super lick one của chủ thớt nhưng không biết với cái log như thế này thì máy mình đã root hay chưa root thành công,cao thủ vào cho ý kiến giúp.

anh3vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình chuyển sang Mount R/O kô được nhỉ, đang xài 2.7
root explorer mình không hiểu lắm, tải nó ở đâu vậy bạn?
mong ban chỉ rỏ hơn
hunggh
CAO CẤP
12 năm
Thế này là chưa root được rồi, root thành công có sẽ có thông báo check

---------- Post added at 07:56 PM ---------- Previous post was at 07:55 PM ----------

Máy đã root mới chuyển được sang Mount R/O bạn ah

Đã cập nhật link ở post #1
Máy mình đã root GT-I9100G nhưng mình không thể sửa file trong build.prop cứ save lại thoát ra nó lại trở về nguyên mặc định lúc đầu(đang dùng root explorer 2.17)bác xem có hướng nào giải quyết đc không,hí hoáy mãi vẫn không làm đc
@hunggh máy mình dùng là samsung GT-I2850 của trung quốc, sau khi dùng chương trình đó để root nó cũng ra cái hình ảnh tương tự như trên, vậy theo bạn làm thế nào để root được?? nếu có thể cho Hướng dẫn cụ thể nhé, cám ơn bạn.
Alililia
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như Xperia Neo k đc 😔
thanhks chủ thớt
xuandaubac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ top ơi..em mới lấy máy bảng inconia tab A500, root theo hướng dẫn của bác đc ko ah....?
Up lên giải đáp thắc mắc
hunggh
CAO CẤP
12 năm
theo e thì bác copy hẳn cái build.prop ra PC rồi sửa bằng notepad ý, xong save lại rồi dùng Root Explorer đẩy vào máy
Mình muốn xóa ứng dụng Plurk và Peep trong hệ thống thì làm như thế nào vậy bạn, mình dùng con HTC Aria
Mình xài samsung vibrant, sau khi root xong, up lên android 2.3.4 thì chạy ngon lắm nhưng bị 1 lỗi là mất cái chương trình video mặc định, mình dùng root explorer, copy file video.apk vào system, đổi permissions luôn rồi nhưng vẫn ko sao cài được, có ai chỉ mình cách nào cài lại chương trình video mặc định cho android với, thanks nhiều!
Mình xài samsung vibrant, sau khi root xong, up lên android 2.3.4 thì chạy ngon lắm nhưng bị 1 lỗi là mất cái chương trình video mặc định, mình dùng root explorer, copy file video.apk vào system, đổi permissions luôn rồi nhưng vẫn ko sao cài được, có ai chỉ mình cách nào cài lại chương trình video mặc định cho android với, thanks nhiều!
happytoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho e hỏi la nếu mình factory reset thì có bị mất root hok vậy?
hunggh
CAO CẤP
12 năm
Thì bạn làm theo các bước root máy rồi dùng root explorer xóa các file đấy trong system\app đi thôi

bạn thử xin file gốc của các bạn khác trên diễn đàn rồi làm lại xem, copy và set permission xong phải restart máy nữa

nếu là rom official thì sẽ mất còn rom cook thì ko mất
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bấm vào nút root đến đoạn daemon tools started thì bị not responding, có bác nào bị giống mình k 😔, đợi trả lời ạ
hunggh
CAO CẤP
12 năm
cài thì cài được nhưng quan trọng là có dùng đươc các chức năng nâng cao của nó ko ý chứ bác

bác xem lại driver cho máy mình đã cài trên máy tính chưa rồi khi làm thì theo e bác cứ để nguyên ko đụng chạm j cho chắc, chúc bác thành công
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cài đi cài lại k đc, đổi sang máy tính khác thì lại được bác ạ.

Nhưng cái superclickone kia nó cứ bị not responding TT_TT, ôi cuộc đời
mình xem ứng dụng có superuser nhưng cài Root Explorer vào chỉ thấy màn hình đen xì ko có file nào cả
bên trên có mount R/W nhưng click vô không đổi sang được R/O
tạo folder mới trong Root Explorer nhưng không thấy j . ra ngoài file manager thì lại thấy nó
đã kiểm tra trong superuser "allow Root Explorer"
mình dùng samsung captivate
hunggh
CAO CẤP
12 năm
bác thử cài bản Root Explorer mới nhất xem nào bác
lamchizanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunggh
bác hunggh ơi máy e bị tình trạng bộ nhớ trong hiễn thị là 14gb nhưng cắm vào PC thì chĩ thấy nó ỡ chế độ fat32 và chĩ có 2,2gb thui như vậy là sao ah.
e có thễ làm cách nào ạ mong bác chỉ dùm e gà wa,thanks bác trước ah.😃 e đang xài galaxy s3,máy từ người wuen đưa cho nên e reset lại trạng thái ban đầu, giờ thấy hoang mang wa.😔
^ ok bác được rồi không để ý cài cái 1.2 thảo nào loay hoay mãi không được 😆
có bác nào root được SH-01D của docomo chưa à....? chỉ giúp e với....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019