Hướng dẫn root và sử dụng Root Explorer

hunggh
28/6/2011 3:47Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunggh
CAO CẤP
12 năm
nếu như thế thì có 2 trường hợp, bạn root xong chưa khởi động lại máy hoặc chưa cấp quyền root cho Root Explorer.
trường hợp 1 thì bạn khởi động lại máy là ok
trường hợp 2 thì bạn vào Super User cấp lại quyền root cho Root Explorer nhé!

mình đoán là TH1, còn nếu ko được cả thì bạn nói thêm về máy lúc bấm vào Mount R/W nó có hiện j ko, vào Root Explorer có hiện j ko
@hunggh Mình reset nó lại rồi bạn,mình vào Super User không thấy hiện gì trong nó,thấy có mấy cái mục APP nhưng ko có app nào được cài vào cả
Mình dùng thằng check root pro nhưng no hiện toàn tiếng anh mình không hiểu nó nói gì cả
Cái reset là tắt máy bật lại bình thường hả?
Root Explorer vào bình thường giống như quản lý file thôi,nó thấy cả system của máy,nhưng hình như chỉ cho xem ko cho sửa chữa gì, Mount R/0 mình thấy nút này mà ko chuyển qua nó được
hunggh
CAO CẤP
12 năm
thế lúc bạn chạy Root Explorer lần đầu tiên nó có thông báo xác nhận quyền root ko bạn, 1 cái bảng có 2 nút allow và deny ý
@hunggh Không bác ơi,nó vào thẳng luôn em nghi root rồi nhưng không được,mình root xong có superuser trong máy
Minhf kiểm tra Service info >configuration>rooting status : bootloader unlocked : yes
Vậy là máy mình root rồi đúng không
hunggh
CAO CẤP
12 năm
@alexxlee101 vậy là máy bạn chưa root được rồi, bạn làm lại xem, down bản mới nhất của SuperOne Click về rồi thử lại nhé!

Cái bootloader unlocked đấy ko phải là root đâu bạn ơi, bootloader là cái khác, như kiểu cái khóa để không cho mình up rom cook ý
@hunggh Thanks bác nhiều em làm được rồi,bây giờ máy em đã root được
Mà bác ơi cho em hỏi cái này Checking busybox........not found ,sao cái máy em nó ko cheking busybox được vậy bác,cái đó dùng để làm gì?
Làm sao mình cheking được nó vậy,máy em không checking được
hunggh
CAO CẤP
12 năm
nó checking rồi nó hỏi bạn là có install busy box ko thì bạn cứ yes cho mình
busy box theo mình hiểu thì nó là gói rất nhiều lệnh thông dụng của android, cho phép cài nhanh ứng dụng, chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ....

nếu bạn ko cài busybox bằng SuperOne Click được thì bạn lên store search cái Busybox pro installer down về rồi cài
@hunggh ok thanks bạn nhiều,mình làm được rồi
đang mày mò root con dell streak 7 mà chưa được đây.
dqt0410
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai hướng dẫn em up lại rom a770 cái nhỉ,em mua về đã root và up room lên MIUI 4.0.3 rồi nhưng ko bật được bluetooth lên,mà lần đầu e dùng smart phone.có pro nào hướng dẫn em up lại cái được không???
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
e root = one click,đã thấy báo ok và đã có phần supreruser nhưng vào root exploer lại ko có phần allow và vào thì ko đổi từ rm-ro dc ,e đang xài droid x2.như vậy là bị sao hả bác
Lên ICS (I9100G) mất quyền root làm sao root lại đây,ae hướng dẫn cái,dùng Super chạy xong toàn bị đơ luôn
@viettrung2204 Có bài hd up, root ics cho i9100g rồi thì phải. Bạn tìm bên firmware nhé

Sent from SHV-E110s 4.0.3 rooted using Tapatalk 2!
@trocloc Máy không về đc CWM nhỉ ko biết bị sao.ấn thì toàn khởi động lại máy,bản ICS phức tạp quá
@viettrung2204 Cách vào dl mode với recovery vẫn giống gb mà bạn. Máy mình vẫn sử dụng combo fím như gb mà. Chẳng nhẽ máy bạn lại thay đổi? Bạn ấn đến lúc nó rung nhẹ 1 cái thì mới bỏ tay, chứ đừng ấn cái bỏ luôn.

Sent from SHV-E110s 4.0.3 rooted using Tapatalk 2!
HTC Wildfire S 2.3.5
chạy đến bước 7 là bị Not Responding

Có ai chỉ mình cách khắc phục với. Cám ơn!
Các anh em root may galaxy y.của em với😁:D.

kẻ bại trận
vanduong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongtodo root galaxy y rất dễ mà,seach google là ra ngay,down file undate zip về,bỏ dô thẻ nhớ,tắt nguồn xong,ấn tổ hợp phím nguồn+home+volume up,chờ khoảng 10s,vào phần apply sdcard chọn update zip chờ nó báo sau đó reset phone là xong quá dễ
em lỡ xoá mất app hệ thống job manager rồi,làm sao cài lại đây
giúp em vs con evo của em không hỗ trợ theo hướng này.. ae ai có cách chỉ giùm em với ạ. con của e mất imei rồi
Em mới tậu con OPPO find 3 X905 của Tung Của về, có bác nào đã xử lý em này chưa cho em vài kinh nghiệm với
Em đã nghiên cứu nhiều diễn đàn của Tung của về em này (vì máy này chỉ lưu hành ở TQ và Thailand) về root và rom và cũng đã down driver cũng như hướng dẫn root nhưng chưa dám làm vì toàn nhờ cụ gúc dịch hộ
Em hỏi có sử dụng cách root của bác chủ thớt được ko và độ an toàn ra sao ?
Mong các bác chỉ giáo !
có bác nào cao thủ giúp em root con teclast p75 chạy android 4.0 với. em đã thử đũ mọi cách trên google rồi mà không root được ạ! giờ chưa root được thì em không tài nào chuyển các ứng dụng vào thẻ nhớ sd.vì khi vào app2sdcard thì tất cả những phần mềm được chuyển đến thẻ sd đều không có hiện cái thanh chuyển đến thẻ nhớ! hic xin giúp em với.em cài chỉ được vài cái pm là đã đầy máy rồi chẳng cài được game nữa.😔
Mấy anh cho e hỏi,e xài đt lg p500 ,em up room,cm7 xài bình thường,e dùng root explorer,gở app mặc định của máy,không biết e gở ở đâu mà bây giờ đt e,khóa màn hình nhưng không có ổ khóa,khóa xong vẫn bình thường,với nút home bam không có tác dụng nửa, e lướt web hay làm gì,bấm trở về lâu wá,nút home không có hư,bác nào biết cách cài lại chỉ dùm e,e cảm ơn rất nhiều,e khôi phục cài đặt cũng không hết,hết xài đươc rôi,,mong các a chị giup dùm e
Máy e bị lỗi là ngươig khác điện đến để máy bận nuaa,mình điện đi thì ko sao,bị lỗi,ai pít giúp mình với
dùng cái này có xóa launcher cũ rồi thay=launcher mới đc k mấy anh?cách làm ra sao mong mấy anh hd
Cài launcher mới, sau đó dùng root explorer vào System/apps tìm touchwiz30launcher.apk rồi xoá đi.
Nhưng tốt nhất là dùng Titanium Backup freeze nó lại thôi, đừng xoá.
@trocloc vậy ney61 muốn thay phím search thành power phải làm sao hả anh?
@Joung Song Bin Không hiểu câu hỏi của bạn? Sao lại thay phím search thành power là sao?
à,em dùng con touch s01 nên phím cứng là phím search khó chịu lắm,em muốn đổi nó thành power cho dễ sử dụng ấy mà
cho mình hỏi máy mình đã root và cài root explore
sao trong phần root của máy mình có thể chọn R/O đc..còn trong sdcard thì lại ko có phần chọn R/O..
@huongthanh8690 SD card thì bạn ghi xoá bthường. Muốn không xoá đc file trên SDcard theo mình không có cách nào cả. 😁

Sent from SHV-E110s 4.0.4 rooted using Tapatalk 2!
@huongthanh8690 sd card k cần r/o đâu anh.chỉ cần r/o ở ngoài rồi muốn làm gì thì làm,lấy file trong sd chép qua máy thoải mái
bài viết hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019